Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Hỏi cách sửa UPS Santak TG500

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

Cảm ơn mọi người đã có những câu hỏi và chỉ dẫn rất bổ ích. Giờ thì mình đã sửa xong và nó đã chạy ngon. Nguyên nhân là chết 1 con FET ở cầu H

Comment

Báo cáo với các đồng nghiệp là mình đã viết chương trình lại thành công cho UPS TG500, không giới hạn thời gian lưu điện nhé.

Comment

cũng chả để làm gì.xung vuông chạy quạt không được,chạy tải thuần trở thì dùng phần dc-dc chả cần viết lại chương trình.nhưng bác làm được như vậy cũng rất đáng ghi nhận.không phải ai cũng làm ngon lành cả
        LÕI LỌC INVERTER PURE SINE 0169.339.3635.

Comment

Bạn ơi, thế bạn có thể hướng dẫn mọi người cách sử dung chương trình mà bạn đã viết lại chứ?...

Comment

Nguyên văn bởi sysdoi Xem bài viết
            Báo cáo với các đồng nghiệp là mình đã viết chương trình lại thành công cho UPS TG500, không giới hạn thời gian lưu điện nhé.
            Chúc mừng sysdoi nhé, lúc nào chia sẻ ae nhé
            TRUNG TÂM BẢO HÀNH VÀ SỬA CHỮA- BỘ LƯU ĐIỆN, INVERTER, NGUỒN DC...
            Đ/c: Số 21/192 Lê Trọng Tấn, Q.Thanh Xuân, TP.Hà Nội
            DĐ: 0976.299.429 -

Comment

Con UPS Santak TG500 của em không có điện áp đầu ra khi cắm nguồn vào, khi rút nguồn vào thì vẫn dùng điện acquy bình thường. Vậy nó bị lỗi phần nào, mong các bác giúp đỡ em

Comment

Lỗi phần chuyển mạch từ điện lưới sang acquy, bạn kiểm tra kỹ khối này là ok

Comment

Lỗi Santak BLAZER 600 tự mất nguồn sau khoảng 5 phút hoạt động

xin chào các bạn!
                  mình đang có con Santak 600 bị lỗi mở nguồn lên sài khoảng 5 phút thì tự động mất nguồn ngang không kêu bit..bit gì hết.
                  Đầu tiên mình tưởng do ăc qui lâu ngày hết bình mình đã mua bình ăc qui mới 7,2A về thay nhưng vẩn không thay đổi, đang sài tự động mất nguồn.
                  mình có thử như sau: đầu tiên cấm nguồn vào thì nghe rơle đóng mở nút nguồn thì nó kêu tit và bắt đầu hoạt động. mình thử đang sài rút nguồn 220v đầu vào ( giả thuyết cúp điện đột ngột ) thì nghe rơle đóng nhưng khoảng vài giây thì nó kêu tít vài giây kêu tit.
                  các bạn có thể góp ý giúp mình là santak mình đang bị lỗi gì không?
                  cảm ơn các bạn trước

Comment

Nguyên văn bởi ngoclannmc Xem bài viết
                    xin chào các bạn!
                    mình đang có con Santak 600 bị lỗi mở nguồn lên sài khoảng 5 phút thì tự động mất nguồn ngang không kêu bit..bit gì hết.
                    Đầu tiên mình tưởng do ăc qui lâu ngày hết bình mình đã mua bình ăc qui mới 7,2A về thay nhưng vẩn không thay đổi, đang sài tự động mất nguồn.
                    mình có thử như sau: đầu tiên cấm nguồn vào thì nghe rơle đóng mở nút nguồn thì nó kêu tit và bắt đầu hoạt động. mình thử đang sài rút nguồn 220v đầu vào ( giả thuyết cúp điện đột ngột ) thì nghe rơle đóng nhưng khoảng vài giây thì nó kêu tít vài giây kêu tit.
                    các bạn có thể góp ý giúp mình là santak mình đang bị lỗi gì không?
                    cảm ơn các bạn trước
                    Máy của bạn hoàn toàn bình thường nhé, đấy la tính năng bảo vệ chống dòng rò thôi (chắc bạn dùng tải <7% Công suất của UPS hoặc không có tải). Bạn dùng tải lớn hơn một chút thử là ok ngay mà.
                    - Nếu bạn cần bỏ tính năng này thì mang qua mình xem giúp cho

Comment

Nguyên văn bởi thieu-bn2011 Xem bài viết
                      Máy của bạn hoàn toàn bình thường nhé, đấy la tính năng bảo vệ chống dòng rò thôi (chắc bạn dùng tải <7% Công suất của UPS hoặc không có tải). Bạn dùng tải lớn hơn một chút thử là ok ngay mà.
                      - Nếu bạn cần bỏ tính năng này thì mang qua mình xem giúp cho
                      tải của mình dùng là 1 thùng cpu và 1 màng hình LCD. bình thường santak trong cơ quan dùng tải như vậy mà bạn?
                      bạn giải thích rỏ hơn giúp mình! mình ở trong miền nam lận bạn ơi!

Comment

Nguyên văn bởi ngoclannmc Xem bài viết
                        tải của mình dùng là 1 thùng cpu và 1 màng hình LCD. bình thường santak trong cơ quan dùng tải như vậy mà bạn?
                        bạn giải thích rỏ hơn giúp mình! mình ở trong miền nam lận bạn ơi!
                        - Nếu như vậy máy của bạn có 2 khả năng
                        - Bạn kiểm tra lại acquy, hoặc lắp acquy có dung lượng lớn hơn như 9A/ 12A.. để test xem thế nào? có giống như vậy ko?
                        - Máy hỏng mạch kiểm soát nguồn acquy, thường ngắt quá sớm

Comment

- Bạn kiểm tra lại acquy, hoặc lắp acquy có dung lượng lớn hơn như 9A/ 12A.. để test xem thế nào? có giống như vậy ko?
                          mình làm được rồi! cảm ơn bạn. Mình kiểm tra thì thấy rơle đầu ra lúc đóng lúc tự nhiên ngắt ngang, mình thử thay rơle mới thì nó chạy bình thường, chẳng hiểu sao luôn! cảm ơn bạn đả nhiệt tình giúp đở

Comment

bác có biết chỗ nào bán main ups online ko ạ em muốn kiếm 1 cái về lắp vào bình 150Ah xài máy tính.chứ con santak 500w của em cứ 15p ngắt điện 1 lần nên bất tiện quá

Comment

Nguyên văn bởi hoangxmc Xem bài viết
                              bác có biết chỗ nào bán main ups online ko ạ em muốn kiếm 1 cái về lắp vào bình 150Ah xài máy tính.chứ con santak 500w của em cứ 15p ngắt điện 1 lần nên bất tiện quá
                              Bạn qua địa chỉ chỗ mình tư vấn cho, UPS có nhiều loại lắm. khi lắp bình ngoài cũng cần phải tính toán chứ ko phải thích lắp là lắp đâu bạn nhé

Comment

thay người dùng là hết à, sure 100%

Comment

Về tác giả

Collapse

namtuanhcm Tìm hiểu thêm về namtuanhcm

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X