Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Hỏi cách sửa UPS Santak TG500

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

Mình cũng có ups santak gt500 bị bệnh như vâỵ. Khi dùng ở chế độ nghịch lưu thì dùng bình thường, điện áp ra 170v, nhưng khi cắm lưới vào thì báo lỗi, ko dùng được.Ai có cao kiến chỉ giúp với
    Last edited by khanhhoangcf; 05-06-2014, 11:55.

Comment

mình có con santak TG500 bị pan thế thế này...cắm điện lưới vào (lưới chuẩn không yếu)....bật nguồn trên úp không thấy báo đèn hay bip,rút lưới bật cũng không có gì...kiểm tra không có áp ra..cầu chì còn tốt..mong mọi người cho ý kiến.
      .......SPKTNĐ////tandatvip@gmail.com...........

Comment

Nguyên văn bởi khanhhoangcf Xem bài viết
        Mình cũng có ups santak gt500 bị bệnh như vâỵ. Khi dùng ở chế độ nghịch lưu thì dùng bình thường, điện áp ra 170v, nhưng khi cắm lưới vào thì báo lỗi, ko dùng được.Ai có cao kiến chỉ giúp với
        Máy bạn lỗi chuyển mạch hoặc lỗi mạch sạc nhé
        - Máy chạy ở chế độ nghịch lưu như vậy là ok rồi đó
        TRUNG TÂM BẢO HÀNH VÀ SỬA CHỮA- BỘ LƯU ĐIỆN, INVERTER, NGUỒN DC...
        Đ/c: Số 21/192 Lê Trọng Tấn, Q.Thanh Xuân, TP.Hà Nội
        DĐ: 0976.299.429 -

Comment

Nguyên văn bởi tandat_dt21 Xem bài viết
          mình có con santak TG500 bị pan thế thế này...cắm điện lưới vào (lưới chuẩn không yếu)....bật nguồn trên úp không thấy báo đèn hay bip,rút lưới bật cũng không có gì...kiểm tra không có áp ra..cầu chì còn tốt..mong mọi người cho ý kiến.
          Bạn kiểm tra acquy trước tiên sau đó mới tính tiếp nhé

Comment

Mình có cái TG1000 thay accu mới cắm nguồn AC mà đèn đỏ vẫn báo, rơ le ko đóng, ko lên đèn xanh, lỗi hay chết linh kiện nào vậy các bạn? Tớ chưa tìm đc mạch để nghiên cứu.

Comment

Nguyên văn bởi phuongvthp Xem bài viết
              Mình có cái TG1000 thay accu mới cắm nguồn AC mà đèn đỏ vẫn báo, rơ le ko đóng, ko lên đèn xanh, lỗi hay chết linh kiện nào vậy các bạn? Tớ chưa tìm đc mạch để nghiên cứu.
              - 1 bạn kiểm tra các linh kiện công suất xem có chấy nỏ gì ko?
              - 2 bật UPS ko cần cắm điện lưới xem có lên ko?
              - TG1000 chạy 2 bình đấy chứ ko phải 1 bình đâu nhé

Comment

Nguyên văn bởi thieu-bn2011 Xem bài viết
                - 1 bạn kiểm tra các linh kiện công suất xem có chấy nỏ gì ko?
                - 2 bật UPS ko cần cắm điện lưới xem có lên ko?
                - TG1000 chạy 2 bình đấy chứ ko phải 1 bình đâu nhé
                - Mình thay 02 accu 12v-7,2Ah nối tiếp = 24v.
                - Main mạch chỉ bị vàng chỗ cái loa tít tít và cái Q gì đó giữa main, ko có cháy nổ gì.
                - Ko cắm điện lưới đèn đỏ nháy và kêu tít
                - Cắm điện lưới, cả đèn xanh và đỏ đều sáng kêu tít tít, ko có tiếng rơ le đóng.

Comment

Nguyên văn bởi phuongvthp Xem bài viết
                  - Mình thay 02 accu 12v-7,2Ah nối tiếp = 24v.
                  - Main mạch chỉ bị vàng chỗ cái loa tít tít và cái Q gì đó giữa main, ko có cháy nổ gì.
                  - Ko cắm điện lưới đèn đỏ nháy và kêu tít
                  - Cắm điện lưới, cả đèn xanh và đỏ đều sáng kêu tít tít, ko có tiếng rơ le đóng.
                  Bạn cắm lưới rồi rút cọc acquy ra thì thế nào? máy có sập ko? đo điện áp trên 2 dây xem thế nào?

Comment

Con UPS santak 500va của tôi bị lổi thế này : cứ sử dụng liên tục khoảng hơn 10 tiếng thì nó tự ngắt điện và chuyển wa sử dụng acquy ( kèm theo tiếng bít bít, 5 phút là tắt luôn), mặc dù vẩn đang cắm vào ổ điện. mổi lân như thế thì tôi tắt và rút khởi nguồn điện, để hơn 1 tiếng rồi cắm điện bật lên lại thì xài đc khoảng hơn 10 tiếng nửa, và nó cứ thế lập đi lập lai
                    Tôi chỉ sử dụng 1 máy tính để bàn cho UPS thôi ( ko cắm màn hình hay gì thêm vào nửa)
                    Vậy là UPS của tôi bị bệnh gì, mong mọi ng hướng dẩn cách giải quyết, Xin cảm ơn

Comment

Nguyên văn bởi zlvuabiplz Xem bài viết
                      Con UPS santak 500va của tôi bị lổi thế này : cứ sử dụng liên tục khoảng hơn 10 tiếng thì nó tự ngắt điện và chuyển wa sử dụng acquy ( kèm theo tiếng bít bít, 5 phút là tắt luôn), mặc dù vẩn đang cắm vào ổ điện. mổi lân như thế thì tôi tắt và rút khởi nguồn điện, để hơn 1 tiếng rồi cắm điện bật lên lại thì xài đc khoảng hơn 10 tiếng nửa, và nó cứ thế lập đi lập lai
                      Tôi chỉ sử dụng 1 máy tính để bàn cho UPS thôi ( ko cắm màn hình hay gì thêm vào nửa)
                      Vậy là UPS của tôi bị bệnh gì, mong mọi ng hướng dẩn cách giải quyết, Xin cảm ơn
                      UPS của bạn có thể bị hư ở phần dò áp AC vào , nó không nhận đủ áp nên ngắt điện lưới ra và chạy bằng ăc quy, khối nhận áp này khó sửa vì linh kiện dán rất nhỏ , bạn nên thay nguyên mạch khác , chứ sửa nó rất khó nếu như không có linh kiện để thay thế , bạn đo kiểm các trở R51-53-54-55, IC U13, các trở quanh IC này R 132-133-134-135-136, R142-143-144 và Q113 .

Comment

Nguyên văn bởi Quocthaibmt Xem bài viết
                        UPS của bạn có thể bị hư ở phần dò áp AC vào , nó không nhận đủ áp nên ngắt điện lưới ra và chạy bằng ăc quy, khối nhận áp này khó sửa vì linh kiện dán rất nhỏ , bạn nên thay nguyên mạch khác , chứ sửa nó rất khó nếu như không có linh kiện để thay thế , bạn đo kiểm các trở R51-53-54-55, IC U13, các trở quanh IC này R 132-133-134-135-136, R142-143-144 và Q113 .
                        Cảm ơn nhiều

Comment

minh co ups santak loai 8binh 96V đang hư mạch nạp acquY mà nó nổ 2 con điện trở ở chan G cua fet ko bit la chi so bao nhieu bac nao co so do mach nap naY ko cho minh Xin Voi

r

Comment

đaY la hinh maY minh đang hu mach sac acquY

Comment

Tiện đây anh anh em cho mình hỏi loại ups này dùng được cho nhưng loại thiết bị khác ngoài máy tính không , mình không rành lắm về điện tử , hôm bữa vợ đang dùng máy hút sữa thì cúp điên , mình xách ra dùng nhưng chạy không được vì quá yếu

Comment

Nguyên văn bởi TXUANMUNG Xem bài viết
                                đaY la hinh maY minh đang hu mach sac acquY
                                Bạn chụp điện trở nổ mình coi, nó dùng cả trở dán và trở thường

Comment

Về tác giả

Collapse

namtuanhcm Tìm hiểu thêm về namtuanhcm

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X