Thông báo

Collapse
No announcement yet.

ĐÈn ĐiỀu KhiỂn

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Dùng công tăcs hành trình thì không phải bàn nhiêù đúng không các ban. Điêù mọi ngươì cần là ưngs dụng cảm biêns mơí thú vị. Chúc các bạn vui khỏe

Comment

• Nguyên văn bởi JACSION Xem bài viết

bạn vào nhà tắm thì để tắm mà tắm thì phải đóng cửa..vậy tại sao không lợi dụng việc đóng cửa đó mà làm ..gắn 1 công tắt hành trình trên vành cửa ấy ..không cần dùng đến các linh kiện điện tử chi cho phức tạp ..cái nào tối ưu hóa nhất thì nên làm ..đừng nên quan trọng hóa vấn đề ^^
      Vì không phải lúc nào vào toilet cũng phải đóng cửa đâu bạn . Vô rửa cái tay hay buổi sáng đánh răng rửa mặt chẳn hạn, chẳng ai đóng cửa mấy trường hợp này .

Comment

• vậy thì cũng dc dùng PIR mình có làm roài ^^ .. quan trọng là chống nhiễu ^^
        đam mê là không sợ khó khăn

Comment

• PB là linh kiện gì thế bạn ToanThang88 ơi?
          mobile: 0974 854 891
          email:
          NTECH_ bộ lưu điện Châu Âu

Comment

• Tắm thì phải chuyển động, âm thanh, phải...kì ghét>>>>>>>Cảm biến chuyển động mà chơi thôi.

Comment

• Nghĩ mãi cuối cùng cũng ra được cái cảm biến chiều hướng . Cảm biến phát hiện đúng chiều chuyển động cuả vật tác động . Kiểu cảm biến này áp dụng cho đếm số người vào ra cửa ( vào thì +1 , ra thì -1 ) Nếu áp dụng bật đèn thì kết hợp với một bộ đếm thuận nghịch để mạch chỉ tắt đèn khi số người đã ra hết khỏi phòng .
              Chuyên làm các mạch điện tử bí hiểm và kỳ quặc .
              nguyendinhvan1968@gmail.com

Mobil : 0903 252 168 Chỉ gọi từ 09 giờ đến 17 giờ . Từ 18 giờ ngoài vùng phủ sóng

Comment

• Các bạn và các anh chị cho mình hỏi là mình muốn làm một mạch tự động bật đèn ngủ và đồng thời điều khiển 1 đcơ nhỏ (chỉ dùng IC số) để quay trục đèn nhằm tạo các hiệu ứng đẹp mắt khi đèn chiếu vào tường, không biết là mình nên xài động cơ nào, và cách thức truyền động của nó ra sao, ai biết xin chỉ giáo giùm

Comment

• anh nên dùng cảm biến và dùng couter đếm, 1 lần sáng, 2 lần tắt sau đó reset lại.

Comment

• sôi nổi quá cho em tham gia :/D
                    Lý Thuyết Và Thực Hành
                    Là Hai Đường Thẳng Song Song

Comment

• Xin chờ cao thủ ra tay thôi. Đề ra lâu quá rồi các bác nhỉ, ước muốn nhỏ nhoi sao mà lại khó vậy?!

Comment

• có bác nào biết con IC nào vừa phát vừa hu tín hiệu hồng ngoại ko ah cho em bik với
                        Em cảm ơn nhiều !
                        Lý Thuyết Và Thực Hành
                        Là Hai Đường Thẳng Song Song

Comment

• Nguyên văn bởi known Xem bài viết
                          có bác nào biết con IC nào vừa phát vừa hu tín hiệu hồng ngoại ko ah cho em bik với
                          Em cảm ơn nhiều !
                          bạn vào chuyên mục "Tìm mua" để hỏi sẽ có ích hơn.

Comment

• Nguyên văn bởi vanhoa09bk Xem bài viết
                            anh nên dùng cảm biến và dùng couter đếm, 1 lần sáng, 2 lần tắt sau đó reset lại.
                            không ổn lắm khi dùng couter để đếm như bạn nói 1 sáng 2 tắt thì có người thứ nhất vào rửa tay ng][ì tiếp thep vào để rửa tay vậy thì lại tắt mất rồi nên như bác NguyenDinhVan nói mình thấy là hợp lý nhất.khi vào thì ngay lập tức cộng vào và ra thì trừ đi khi nào mà trừ hết số người trong phòng về đến 0 vậy thì dèn sẽ tắt.

Comment

• Bác ra Nhật Tảo mua cục cảm biến hồng ngoại của bác Khựa zìa mà xài. Giá hình như là 80K thì phải.
                              Nếu có một điều ước, em sẽ ước điều ước đó thành sự thật.

Comment

• 1111111111111111111.pdf có bác nào biết đây là lỗi gì ko? chỉ cho e vs !

Comment

Về tác giả

Collapse

d_quy05 Tìm hiểu thêm về d_quy05

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X