Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Cùng mổ thịt bộ biến đổi 12VDC-220VAC (pure sine wave inverter)

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

Nguyên văn bởi vvb_nd Xem bài viết
    Các Pro xem giúp em mạch này nhé! Nếu có sơ đồ thì tốt, mạch thiếu biến áp em không biết đấu ntn? thank!
    cái này là UPS santak 1000VA đây mà. mạch này dễ lắp mà.

Comment

Các bác có sơ đồ UPS upslec 1500VA gửi lên cho anh em tham khảo ?

Comment

Bộ chống cháy quạt là bộ gì thế bác, phải chăng đó là bộ lọc điện cảm??????????

Comment

Đúng như các Bác nói. kiếm cái UPS cũ 500VA hoặc 1KVA và cái ắc quy oto nữa độ vào là ngon, Mình sài 2 năm nay rồi, có sao đâu. Mà cái mạch trong UPS đấy rất ngon, dùng rất bền.

Comment

Tình hình em cũng đang có con UPS cũ 500VA của SanTak nhưng chưa biết làm thế nào để dùng thắp sáng cho ngon,có cần phải bình lớn lắm không các bác.
            Liệu công suất thực của nó đầu ra được bao nhiêu các bác.
            Nếu mà muốn dùng gia đình liệu có được không các bác cho lời khuyên với dạo này điện đóm chán quá

Comment

các bác có mạch hoàn chỉnh không, post lên để mọi người tự ráp xem sao nào
              chứ đi mua thì nói làm gì

Comment

Nguyên văn bởi vvb_nd Xem bài viết
                Em có sơ đồ các bác xem giúp nhé!
                ảnh mờ quá, sao giúp pác dc!

Comment

hjc. Nha em dang co 1 con souer 500w cung bi chay 2 con nhung o ve ben kia so voi cua bac nay. Cho gan cai quat, nguon vao y. Cua em 500w nen chj co 2 con va boc khoi ca 2 roi. Kho la no xoa mat so, ko biet loai j. Cac bac co biet thj jup em voi. Thank you. Sr em onl mobile

Comment

Nguyên văn bởi thanhphuongq
                    Có bác nào biết sơ đồ mạch nguyên lý inverter 12vdc-220vac DOXIN của Trung Quốc không nhỉ ?(hinh dinh kem).Bác nào có cho mình với nhé mail: van_son_tv81@yahoo.com
                    Mình thấy nó dùng cầu H 4 con IRFIB7N50.mình bị chết 1 con nhưng đi mua không có nên mình thay bằng con IRF840 vào nhưng không chạy được (không hiểu tại sao?)
                    Mong các bác giúp,thank nhiều nha.!
                    Mấy anh Trung Quốc đã dùng con IRFIB7N50 rồi thì mình nghĩ là nó đã tối ưu về tần số và cả dòng chịu. Bạn thay con 840 vào thì bạn nên đặt song song 2 con 840 để tăng khả năng chịu dòng. Còn tần số thì mình nghĩ là nó đáp ứng được. Cái mạch điều khiển của bộ kích DOXIN này mới bí hiểm, nó dùng các linh kiện phát xung chuyên dụng cấp cho cầu H, mà chip bé tí, lại linh kiện dán nữa. Nên mắt mình cận thị nặng thêm
                    Học đến bao giờ mới thành tài?

Comment

Nguyên văn bởi namth.vp Xem bài viết
                      Mấy anh Trung Quốc đã dùng con IRFIB7N50 rồi thì mình nghĩ là nó đã tối ưu về tần số và cả dòng chịu. Bạn thay con 840 vào thì bạn nên đặt song song 2 con 840 để tăng khả năng chịu dòng. Còn tần số thì mình nghĩ là nó đáp ứng được. Cái mạch điều khiển của bộ kích DOXIN này mới bí hiểm, nó dùng các linh kiện phát xung chuyên dụng cấp cho cầu H, mà chip bé tí, lại linh kiện dán nữa. Nên mắt mình cận thị nặng thêm
                      Không phải chuyên dụng đâu, nó dùng 1 con LM324 để bảo vệ và quạt, 2 con TL494. 1 con DC-DC, 1 con 50Hz cầu H

Comment

Mấy con laọi này khi hư rất khó sửa. Phần dao động câhf H nó đổ keo kín mít, IGBT bên sơ nó cạo số. Trường hợp của bạn bị chập một con của cầu H thì có thể con chập đã ngắn mạch dòng 310V về mạch dao động cầu H kiến các LK bị hư. Bỏ thôi bạn ạ!

Comment

Nó mà đổ keo thì tịt
                          Lại còn tẩy mã. Bựa thật may mà nó ko dùng VDK, VDK nó mà lock thì tịt hết. Hic.

Add: 97 Quán Nam - Lê Chân - Hải Phòng.
                          Tel: 031 518648 Phone: 0904 283 505

Comment

Bạn ơi xin hãy chỉ chổ cho a,e mua với.
                            Thanks nhiều

Comment

Chào bạn, bạn có thể cho mình hỏi cái mạch đó bạn mua ở đâu vậy?
                              Vì mình cũng muố làm một cái để sài.
                              Thanks.

Comment

cho minh hỏi cách thay con MOSFET 740 trong mạch của thằng Santak 500. Mình dùng mỏ hàn hút ra,sau đó đo điện trở giữa các chân lại thì ko giống với ban đầu nữa.

Comment

Về tác giả

Collapse

congthang Tìm hiểu thêm về congthang

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X