Thông báo

Collapse
No announcement yet.

xin hướng dẫn làm tesla coil

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

Nikola Tesla - dokument - YouTube
    cái này để hiểu thêm về người chế tạo ra tesla col nhà bác học lập dị NICOLA TESLA
    kiếm của kiếm khách , bút của văn nhân , chân của vũ giả , giọng ca của ca nữ , đấu chí của anh hùng , mỏ hàn của thợ điện . đều giống nhau ở 1 điểm là:
    đến chết mới buông tay

Comment

cái này em xem di xem lại cả chục lần rùi,em hâm mộ ông này hơn bất cứ ca sĩ diễn viên điện ảnh nào hj`
      SỐNG THEO BẢN CHẤT,KỆ MỌI NGƯỜI NÓI GÌ THÌ NÓI

Comment

trởi minh cung thần tượng ông này với stephen hawking cực luôn hai ông đó đứng trên đỉnh núi thì mình cũng bò lên xin chữ kí cho bằng được còn ca sĩ diễn viên gặp ngoài đường cũng lơ thôi
        tesla có các ý tưởng độc đáo và lập dị nhưng dám nghĩ dám làm mình nể ở chổ đó nhưng cuối đởi ông chả nhận được giải thưởng lớn nào
        kiếm của kiếm khách , bút của văn nhân , chân của vũ giả , giọng ca của ca nữ , đấu chí của anh hùng , mỏ hàn của thợ điện . đều giống nhau ở 1 điểm là:
        đến chết mới buông tay

Comment

mặc dù là dùng đồ cũ nhưng tính ra bạn có quá chừng đồ độc để làm rùi - như cái máy quấn dây - cái biến áp hàn - đâu phải ai cũng có - hồi đó dùng nguồn máy tính - sơ ý cái là chạm nổ tưng bừng
          Đang thất nghiệp 0988-010-486

Comment

vài chục cái sơ đồ chân flyback tham khảo
            flyback-schematic.zip

neon_hv.zip

Comment

Nguyên văn bởi tay mơ Xem bài viết
              mặc dù là dùng đồ cũ nhưng tính ra bạn có quá chừng đồ độc để làm rùi - như cái máy quấn dây - cái biến áp hàn - đâu phải ai cũng có - hồi đó dùng nguồn máy tính - sơ ý cái là chạm nổ tưng bừng
              nói thật với bác bố em trước là thợ điện nên cái máy quấn dây nó còn có trước khi cả em sinh ra cơ,máy biến áp 12v em thường dùng sạc acquy,trước có mang ra đốt hồ quang mấy thanh sắt cho bọn trẻ con làm pháo bông hi`,cái máy biến áp là của liên xô 100% chưa quấn lại lần nào,loại này khủng thì bình thường thôi nhưng độc thì dám chắc không có quá 3 cái, tại ông em trước đi học bên liên xô ,mang vật liệu về xây nhà máy mà,cái này la thừa kế của ông!!!,em không dám nói điêu 1 câu nào

Comment

ờ thì mình đâu có ý đó - ý là bạn cũng có điều kiện để làm chứ thật ra cái này cũng ít người trên diễn đàn làm được - xin chúc mừng - bạn đã tạo được plasma - trạng thái thứ 4 của vật chất ( rắn , lỏng , khí )

Comment

mình bít rất ít về plasma,chỉ bít nó la các hạt ion mang điện và mặt trời là nguồn lớn nhất thui,phải lên GG xem thêm mới dc

cho cái bóng huỳnh quang lại gần sáng phết

Last edited by h11540; 20-10-2012, 21:30.

Comment

đẹp mắt quá ,bạn có thể show các công đoạn làm lên chứ ?
                    Thu mua Vệ tinh,Tàu ngầm,Vũ khí hạt nhân cũ giá cao

Comment

cám ơn!!,các công đoạn làm mình đã trình bày ở các trang trước rùi mà,bây giờ mình đã nâng được công suất của máy lên và tầm phát sóng cao tần khoảng 50cm,đặt bóng huỳnh quang xa 50cm vẫn sáng,và tia lửa ra xa hơn,chỉ cần đặt tay lên cái bóng điện 2s la nóng rát tay,cuộn sơ cấp đã quấn lại nhiều vòng hơn,và quấn trên vỏ lọ nước rửa bát hj hj

cho nó vào cái vỏ nguồn máy tính lunhjx em vừa bị cháy khét tay vì sơ ý để gần cái bóng đèn

Comment

cái tụ bác chế đó đặt ở đâu trong sơ đồ mà không thấy nhỉ.

facebook:

Comment

sơ đồ đây bác,em làm chơi cho vui thôi nên tổn hao nhiều,chứ thực ra nó có công thức cả,tính toán chút thì tiết kiệm được vật liệu mà tia lửa có thể phóng xa hàng mét được

tối qua kiếm được cái bóng tuýt 1,2m hỏng nên mang ra nghịch lun cũng sáng ra trò đấy

Comment

HELP ME !!!!!!,cứu em với các bác ơi!!huhu,hôm nay em tự chế bộ tạo xung từ nguồn atx máy tính để tăng hiệu ứng và công suất cho tesla coil,kết quả là đã thành công mỹ mãn và khi cho xung vào chân cua fly-back thì cái bóng đèn của em được 1 hiệu ứng tuyệt vời trông như plasma ball ấy,nhưng mà chạy được khoảng 1 phút thì....xiiiiiiiiiiiiiiiiiii````````` một cái nhìn ra thấy nguồn vẫn ngon nhưng cái fly-back của em xịt khói tùm lum tà la hết khét mù phòng,nhưng không thấy cháy hay phồng chỗ nào cả,em phải dùng quạt chạy từ nãy đến giờ đây này,ai giải thích và giúp em phần biến áp cao tần cao áp này với,em nghĩ bộ nguồn này xung cũng đến 300k hz-500k hz,vậy do nguồn công suất lớn quá hay BAX không chịu được cao tần,huhu,giúp em với

Comment

Nguyên văn bởi h11540 Xem bài viết
                              HELP ME !!!!!!,cứu em với các bác ơi!!huhu,hôm nay em tự chế bộ tạo xung từ nguồn atx máy tính để tăng hiệu ứng và công suất cho tesla coil,kết quả là đã thành công mỹ mãn và khi cho xung vào chân cua fly-back thì cái bóng đèn của em được 1 hiệu ứng tuyệt vời trông như plasma ball ấy,nhưng mà chạy được khoảng 1 phút thì....xiiiiiiiiiiiiiiiiiii````````` một cái nhìn ra thấy nguồn vẫn ngon nhưng cái fly-back của em xịt khói tùm lum tà la hết khét mù phòng,nhưng không thấy cháy hay phồng chỗ nào cả,em phải dùng quạt chạy từ nãy đến giờ đây này,ai giải thích và giúp em phần biến áp cao tần cao áp này với,em nghĩ bộ nguồn này xung cũng đến 300k hz-500k hz,vậy do nguồn công suất lớn quá hay BAX không chịu được cao tần,huhu,giúp em với
                              cái này tầm hơn 33khz thôi bác ơi
                              Trái đất luôn tròn vì vậy bạn chẳng thể nào nhìn thấy phía cuối con đường đi...
                              Keep moving forward...

Comment

33khz thui ak sao mình tìm tài liệu nước ngoài nó nói la 300khz-500khz nhỉ ai bít chỉ giùm cái,tiện thể giúp em mod lại hồi tiếp cái nguồn máy tính chình được công suất với,mấy bài mod trên diễn đàn phân tán quá,toàn làm bộ sạc acquy,em chỉ cần các bác chỉ em các mod chỉnh được công suất thui,sau đó em sẽ lấy áp ở chân của BAX trước cầu diot,cho xung vào fly-backhj` cám ơn trước!!!!!!!

Comment

Về tác giả

Collapse

lety_20391 Tìm hiểu thêm về lety_20391

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X