Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Ắcquy dùng cho UPS

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Bạn coi ban đầu acquy 24v đấu theo kiểu nào?
    -Nếu đấu song song thì UPS của bạn sử dụng 24VDC, bạn cần mắc nối tiếp 2 acquy 12VDC thành bộ acquy 24VDC cấp cho UPS.
    -Nếu đấu nối tiếp thì UPS của bạn sử dụng 48VDC, bạn cần mắc nối tiếp 4 acquy 12VDC thành bộ acquy 48VDC cấp cho UPS.
    *Các Acquy cùng dung lượng nếu đấu nối tiếp thì dung lượng sẽ không đổi, điện áp thay đổi. Nếu đấu song song dung lượng tổng sẽ bằng dung lượng các acquy cộng lại, điện áp không đổi.

Comment

• bạn xem lại hộ mình nha nếu bạn cho bình 12VDC vào mà bật lên được mà nó báo bình yếu thì xem như nguồn cua nó là 12VDC đấy chứ nếu mà nguồn 24VDC mà cho nguuồn 12VDC vào là không bật lên được đâu bạn àh.mà theo mình được biết thì UPS của hãng SANTAK không có loại 750VA đâu bạn. bạn tham khảo qua trang web Bộ lưu trữ điện UPS SANTAK - Bộ lưu điện UPS cho máy tính - Bộ lưu điện UPS cho cửa cuốn - Bộ lưu điện UPS cho Camera > TRANG CHỦ nha.con nếu dùng nguồn 24V thì bạn đấu như kiểu của dongtaurus nói là được nhưng chú ý cách đấu của cái UPS đó nha không mua được bình về lại die mất UPS đấy.

Comment

• Mình đang làm đồ án inverter 500w mà vấn đề làm thế nào để nguồn ra gần sin ma không có cách các bạn giúp mình với
        mạch dung 4047+lm358+h1061+d718
        .......SPKTNĐ////tandatvip@gmail.com...........

Comment

• Nguyên văn bởi tandat_dt21 Xem bài viết
          Mình đang làm đồ án inverter 500w mà vấn đề làm thế nào để nguồn ra gần sin ma không có cách các bạn giúp mình với
          mạch dung 4047+lm358+h1061+d718
          bạn thử gắn thêm bộ lọc LC vào đầu ra xem chắc là được đó vì mình cũng dùng và vẫn chạy quạt ok không vấn đề gì cả.

Comment

• có phải LC lấy trong nguồn máy tính đúng k
            mà ai biết tại sao inverter kiểu đó chạy quạt nó nóng không mình cần một chú tài liệu và công thức sắp phải nộp đồ án rồi phải thuyết trình
            .......SPKTNĐ////tandatvip@gmail.com...........

Comment

• nếu bạn muốn làm INV mà có sóng sin thì bạn phải dùng công nghệ PWM băm xung sau đó dùng DRV để lái thì mới cho ra được sóng sin bạn ahf.còn lọc qua LC thì chỉ làm triệt tiêu một số sóng hà và nhiễu làm cho quạt đỡ rung và đỡ nóng thôi bạn àh.

Comment

• Thread này hình như không có ai vào nữa hay sao ấy nhỉ? MOD đâu rồi xây dựng cùng ace đi chứ

Comment

• cóa loại ắc quy 220 v hả mọi người??? hay là nối song song 18 cái ắc quy 12v lại vậy

Comment

• không thây loại acquy 220VDC nào cả chỉ có gép nối tiếp để cần điện áp cần dùng thôi.mác nối tiếp chứ không phải song soang đâu nha.khi mắc nối tiếp thì điện áp tăng còn mắc song song thì dòng của chuỗi tăng và áp dữ nguyên.

Comment

• lâu rồi mà không thấy ai onlin trên thread này vậy nhỉ?chỉ những ai cần mới vào còn không thì không có chia sẻ gì cho anh em đồng đạo cả ahf.chán quá.

Comment

• Thread này mỗi bạn Tranvanhienv là độc cô cồ bại rồi

Chúc bạn vui vẻ
                        TRUNG TÂM BẢO HÀNH VÀ SỬA CHỮA- BỘ LƯU ĐIỆN, INVERTER, NGUỒN DC...
                        Đ/c: Số 21/192 Lê Trọng Tấn, Q.Thanh Xuân, TP.Hà Nội
                        DĐ: 0976.299.429 -

Comment

• Nguyên văn bởi tranvanhienv Xem bài viết
                          lâu rồi mà không thấy ai onlin trên thread này vậy nhỉ?chỉ những ai cần mới vào còn không thì không có chia sẻ gì cho anh em đồng đạo cả ahf.chán quá.
                          chào bác.chả là thế lày...em học kinh tế nhưng các đồ điện, điện tử em hay mày mò chế tác lắm.em đang sửa lại cái bo ups santak tg500va để chay biến áp thường ( em tự quấn). em biết là ic sg3525 co 100hz<f>400khz.vậy nên em thay đổi các giá tri tụ Ct và Rt để ra 100hz.em tận dụng lun hai con fet để làm cầu đẩy kéo.bác cho em hỏi khi em cho ic dao động 100hz thì ở đầu ra của biến áp cũng là 100hz hay la 50hz vậy bác.em có đọc ở đâu đó tần số nguồn cấp dao động khi qua chế độ p-p thì tần số giảm một nửa trên đầu ra hai dây thứ cấp phải không bác? mong bac hồi âm sớm.em đọc tiếng anh kém lắm ma tài liệu tiếng việt kiếm hoài chẳng thấy.
                          LÕI LỌC INVERTER PURE SINE 0169.339.3635.

Comment

• Bạn post đoạn tiếng anh đó lên luôn chứ hỏi vậy khó trả lời bạn quá
                            - Mục đích chế của bạn là gì vậy?
                            TRUNG TÂM BẢO HÀNH VÀ SỬA CHỮA- BỘ LƯU ĐIỆN, INVERTER, NGUỒN DC...
                            Đ/c: Số 21/192 Lê Trọng Tấn, Q.Thanh Xuân, TP.Hà Nội
                            DĐ: 0976.299.429 -

Comment

• Nguyên văn bởi thieu-bn2011 Xem bài viết
                              Bạn post đoạn tiếng anh đó lên luôn chứ hỏi vậy khó trả lời bạn quá
                              - Mục đích chế của bạn là gì vậy?
                              em định làm cái kích điện có hồi tiếp.nhưng chẳng bít tần số ra mần răng nữa???
                              ah quên...tài liệu em đọc toàn là tiếng anh em lấy bên web điện của anh baohuy_plaz ấy. đọc xong không hiểu ghì lun.chủ yếu nói về mạch đẩy kéo....trình độ anh văn em cực kém....đọc qua tẩu hỏa nhập ma lun.hichic
                              LÕI LỌC INVERTER PURE SINE 0169.339.3635.

Comment

• bạn thử lại đi mình thấy trong datasheets có đề cập đến vấn đề này trong phần chú ý 06 của SG3525 đấy phần mà nó ghi là Minimum frequeny (RT = 150 kW, CT = 0.2 mF) đấy là để có tần số 50HZ còn phần bên trên tần số đầu ra để điều khiển hai chân 11 và 14 là có thể điều chỉnh được để có thể đạt giải tần số rất rộng bạn chú ý là Output Noise Voltage (10 Hz < f < 10 kHz, TJ = +25°C)
                                Free Cloud Storage - MediaFire bạn thử tham khảo đọc kỹ đi nha.

Comment

Về tác giả

Collapse

ng2mat Tìm hiểu thêm về ng2mat

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X