Thông báo

Collapse
No announcement yet.

cách tạo nguồn 12v-15v ko cần biến áp mà dùng zener thôi

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• cách tạo nguồn 12v-15v ko cần biến áp mà dùng zener thôi

anh em gúp hộ cái.em đang định tạo một nguồn 12v để cho con ic555 nhưng vẫn dùng luôn cả nguồn 220v một chiều nữa,chỉnh lưu trực tiếp từ 220 xoay chiều ấy mà.
    em dùng 220v cho cái mạch lực là mạch cầu H ấy mà nhưng phải cần 12v cho con 555.
    em đang định dùng zener để tạo nguồn 12v nhưng sợ ko ổn,thấy mọi ng bảo điện áp của nó ko ổn định thế thì toi con 555 của em mất.ko biết cho thêm con 7812 vào có đc ko nữa.
    bác nào kinh nguyệt nhiều giúp em phát...
    đùa chứ tớ hơi ngu...thông cảm nha..heee...

ko đc đâu .zenner làm sao mà cung cấp đc.phải đầu tư biến áp là an toàn nhất 25k là đủ dùng rồi
    Sửa biến tần, Servo, Máy hàn , Máy tính công nghiệp, Nguồn xung 0978666571
    Web :

Comment

Nguyên văn bởi toan258 Xem bài viết
      anh em gúp hộ cái.em đang định tạo một nguồn 12v để cho con ic555 nhưng vẫn dùng luôn cả nguồn 220v một chiều nữa,chỉnh lưu trực tiếp từ 220 xoay chiều ấy mà.
      em dùng 220v cho cái mạch lực là mạch cầu H ấy mà nhưng phải cần 12v cho con 555.
      em đang định dùng zener để tạo nguồn 12v nhưng sợ ko ổn,thấy mọi ng bảo điện áp của nó ko ổn định thế thì toi con 555 của em mất.ko biết cho thêm con 7812 vào có đc ko nữa.
      bác nào kinh nguyệt nhiều giúp em phát...
      Có cái này chắc sẽ có ích cho bạn, mình lấy trên mạng lúc trước, không nhớ là trang nào. Bạn nên lấy phần nào cần lấy thôi vì mạch đó dùng cho mục đích khác. Mình có cái này khi tìm hiểu về mạch sạc Đt. Dòng của nguồn transfomerlesss rất thấp.
      Nếu bạn cần search thêm thì google và gõ : Transfomerless 12v
      Chúc vui.
      Attached Files
      Last edited by tepriu; 15-05-2011, 11:57.
      Tôi học hỏi hiểu biết của bạn và chia sẻ hiểu biết cho bạn.
      <... vứt bỏ những cái vô dụng để có chỗ chứa những cái hữu ích ...>

Comment

Nguyên văn bởi tepriu Xem bài viết
        Có cái này chắc sẽ có ích cho bạn, mình lấy trên mạng lúc trước, không nhớ là trang nào. Bạn nên lấy phần nào cần lấy thôi vì mạch đó dùng cho mục đích khác. Mình có cái này khi tìm hiểu về mạch sạc Đt. Dòng của nguồn transfomerlesss rất thấp.
        Nếu bạn cần search thêm thì google và gõ : Transfomerless 12v
        Chúc vui.
        cám ơn bác.em cũng đang tìm hiểu cả về 555 đây
        đùa chứ tớ hơi ngu...thông cảm nha..heee...

Comment

Về tác giả

Collapse

toan258 Tìm hiểu thêm về toan258

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
        X