Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Điều khiển nam châm điện

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

Nguyên văn bởi phamvu Xem bài viết
    minh dang can lap mach den tin hieu am thanh dung con 6884 nhung dau ra phia dieu khien bong den 220v Ac nhung dung role thi k thich hop vi no tac dong nhanh qua,nen phai dung ban dan BTA 16 nhung chua biet ve cach dieu khien cua no,ma nhu the nay thi dien ap 220v se xong nguoc vao mach..e nghe noi co con cach ly quang n35(chua ro)co the lam dc viec nay,anh nao co thi post cho minh ban ve voi.... minh dang can lam
    co the gui mail qua Phamvu250380@yahoo.com.xin cam on

Comment

các bác cho em hỏi . cái mô hình hoạt động của nam châm điện nó như thế nào . khi mình dùng điều khiển thì cần nắp thêm thiết bị gì. Em cần làm 1 bộ nam châm điện nhỏ tầm vài 3-7V để làm thí nghiệm nho nhỏ. Vậy các bác cho em lời khuyên nhé em cảm ơn nhiều ạ

Comment

Bác dùng con solidstater điện áp khiển 3v la ok,loai này chịu dòng tới 30a bác an tâm đi

Comment

Em đang làm phễu rung sử dụng nam châm điện,bác nào biết dùng loại nam châm nào và điều khiển biên độ rung thế nào ko,giúp em với

Comment

Nguyên văn bởi led1312 Xem bài viết
            Chẳng là tôi muốn dùng nam châm điện dùng 220vac mà tần số đóng ngắt có thể điều chỉnh được . Với lại độ rung của cái máy này khá là lớn,có thể thay đổi từ 1-5cm.Do đó tôi chọn phương pháp là dùng xung để đóng ngắt nó. Nói chung sau khi chết vài tên moc3020 thì bây giờ cũng ổn rồi. Chủ yếu là không biết cái cục nam châm điện 3k thì dòng khoảng bao nhiêu và công suất bao nhiêu thôi. Cửa hàng bán nó cũng bó tay không trả lời được. Với lại có cách nào khắc phục cái hệ số tự cảm không bác.tôi dùng thêm một điện trở và cái tụ điện mắc song song hai đầu con triac để chống xung khi cuộn dây đóng ngắt có đúng không?
            À còn theo ý bác Vân thì dùng động cơ. Có người nói tôi có thể dùng động cơ lệch trục nhưng mà tôi không hiểu .Bác có thể giải thích giùm được không?
            Thanks các bác nhiù.
            Bác có sơ đồ không cho mình xin nhé. Kieupd@hoatho.com.vn

Comment

Về tác giả

Collapse

led1312 Tìm hiểu thêm về led1312

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
            X