Thông báo

Collapse
No announcement yet.

500W low cost 12V to 220V inverter author: Ashad Mustufa

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

xin hỏi pac co_processor :
    trong sơ đồ của bác Trent, em thể thay con lm324 = con Lm358 được không
    mình chỉ cần 2 khâu khuyếch đại thuật toán. Ở LM324 có 4 khâu. Nếu ta dùng Lm324 như vậy thì có lãng phí quá không?
    Mong pác trả lời nhé!

Comment

Nguyên văn bởi vutrungson Xem bài viết
      xin hỏi pac co_processor :
      trong sơ đồ của bác Trent, em thể thay con lm324 = con Lm358 được không
      mình chỉ cần 2 khâu khuyếch đại thuật toán. Ở LM324 có 4 khâu. Nếu ta dùng Lm324 như vậy thì có lãng phí quá không?
      Mong pác trả lời nhé!
      Dùng được. LM 358 sẽ thay thế LM 324 được trong trường hợp này. Chúc bạn thành công.

Comment

Bác gì mua cái Souer DC to AC Inverter ơi ! Cái bác mua có luôn tính năng sạc cho ac quy không ? Bác mua về gắn nó với ac quy bác nhiêu ?
        Em cũng đang máu mua cái này về thắp đèn khi mất điện và chạy PC duyệt INTERNET

Comment

Nguyên văn bởi ZzpentiumzZ Xem bài viết
          Bác gì mua cái Souer DC to AC Inverter ơi ! Cái bác mua có luôn tính năng sạc cho ac quy không ? Bác mua về gắn nó với ac quy bác nhiêu ?
          Em cũng đang máu mua cái này về thắp đèn khi mất điện và chạy PC duyệt INTERNET
          Có tính năng sạc acquy nữa thì thành cái UPS roài Bác mua về chạy PC thì tốt nhất làm con UPS cho nó lành, con Santak 500VA hình như hàng mới 500k thì phải, cũ khoảng 200k

Comment

banco the cho minh thong so de quan may bien ap cho cai mach rung cua ban duoc khong
            |

Comment

Nguyên văn bởi Trent Xem bài viết
              Các bác tham khảo nhé.
              Mình đã làm thử cái mạch này nhưng kô được, khi cắm nguồn vào ác quy thì đánh lửa chẳng khác gì chập mạch(mác theo kiểu dalingtor), bác nào có thể giải thích giúp mình đựoc kô?

toandt: 0988846132

Comment

Nguyên văn bởi nhathung1101 Xem bài viết
                Sao các bạn không thử dùng IC 4069? Làm cái này nhàn lắm, tôi làm cho nguyên bộ PC ở nhà chạy êm ru mà, cũng chẳng lọc gì cả, không tải cũng OK.

IC 1: 4069
                IC 2: 7805
                TR 1,2: C1815
                TR 3,5: IRF9540
                TR 4,6: IRF540
                R: dùng loại sai số 1%
                Anh cho em hỏi dòng, áp hai cuôn sơ cấp thứ cấp biến áp như thế nào, mạch này khoảng bao nhiêu W?

Comment

bạn ơi tại sao tôi mắc mạch này mãi
                  mà ko chạy được
                  |

Comment

Bạn ơi tôi lắp mạch này rôi nhung ko chạy . Mà hai con FET chạy nóng qua tôi ko hiểu sao lắp mãi mà ko đc
                    Bạn có thể chỉ giúp mình . cho mình xin mạch nguyên lý và mạch in của mạch dùng IC4049 nhe . sonc207@yahoo.com . Cảm ơn bạn nhiều
                    |

Comment

• Chào các bác, em là thành viên mới của diễn dàn vô dây thấy các bác trao dổi nhiều nội dung thiệt hay nhất là mấy mạch inverter 12v to 220v nên em đang làm thử mạch này, các bác nào lắp dược rồi bày cho em chút kinh nghiệm với nhé !!! Bác Co.Procesor lắp thêm diện trở thoát dòng cho chân B tầng công xuất và mạch lọc LC hoặc thay bằng FET cụ thể như thế nào có thể cho em biết với, e-mail cua em là doanminhthuy@web.de
                      Rất mong sự chỉ giáo của các bác.

Comment

• nguyên văn
                        PHP Code:
                        [QUOTE=nhathung1101;52986]Sao các bạn không thử dùng IC 4069Làm cái này nhàn lắmtôi làm cho nguyên bộ PC ở nhà chạy êm ru màcũng chẳng lọc gì cảkhông tải cũng OK.

IC 14069
                        IC 2
                        7805
                        TR 1
                        ,2C1815
                        TR 3
                        ,5IRF9540
                        TR 4
                        ,6IRF540
                        R
                        dùng loại sai số 1%[/QUOTE
                        bạn làm ơn cho hỏi để làm cái mạch này thì cái biến áp phải cuốn cụ thể thế nào.
                        xin cảm ơn!

Comment

• Bác Nhathung1101 làm on cho biết mạch này công xuất sử dụng dược bao nhiều Watt?

Comment

• bac TRENT oi bac lam on chi cho em biet chiec MBA trong mach nay nhu the nao(so vong cuon so,thu cap)

Comment

• ban co the cho minh so do nguyen ly may fax panasonic kg?

Comment

• Chào các bạn!
                                mình vừa mua con ups loại 300w,nó bị hỏng bình rồi.mình bỏ bình ra,cấp nguòn 12v cho nó bằng biến thế loại 8ampe,12v của ampli đó.vậy mà nó chạy lên được có 150v thôi.mình đo nguồn 12v không bị sụt áp.Vậy là nó bị hỏng ở phần nào,xin các bạn chỉ giáo nha
                                Cám ơn các bạn rấtnhiều!

Comment

Về tác giả

Collapse

Trent Tìm hiểu thêm về Trent

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X