Thông báo

Collapse
No announcement yet.

500W low cost 12V to 220V inverter author: Ashad Mustufa

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Nguyên văn bởi Co_processor Xem bài viết
    Nó đây thôi, chúc thành công nhé, mạch này làm nhàn hơn.
    Cái UPS này chỉ sài được khoảng 7 phút thôi, lúc cúp điện nó tít chậm, hết diện nó tít nhanh hơn. Mua cái bình 12v 100A đi bạn, mở cái UPS ra đấu ra ngoài 2 cái kẹp(song song với dây nối vào bình có sẵn trong cái UPS) . Sử dụng được cho 1 bộ vi tính và 2 bóng đèn 1m2 được 12 giờ. Chú ý không được để 2 đầu kẹp chạm nhau vì gây chập điện. Tốt nhất là mua cái UPS cũ đã hư bình rồi đấu dây ra ngoài.

Comment

• Nguyên văn bởi khoaag Xem bài viết
      Cái UPS này chỉ sài được khoảng 7 phút thôi, lúc cúp điện nó tít chậm, hết diện nó tít nhanh hơn. Mua cái bình 12v 100A đi bạn, mở cái UPS ra đấu ra ngoài 2 cái kẹp(song song với dây nối vào bình có sẵn trong cái UPS) . Sử dụng được cho 1 bộ vi tính và 2 bóng đèn 1m2 được 12 giờ. Chú ý không được để 2 đầu kẹp chạm nhau vì gây chập điện. Tốt nhất là mua cái UPS cũ đã hư bình rồi đấu dây ra ngoài.
      Bình 12V 100A tạo được công suất 1200W/h(đấy là chưa tính tổn hao, nếu tính cả tổn hao chắc đc 800 đến 1000W). vậy mà "Sử dụng được cho 1 bộ vi tính và 2 bóng đèn 1m2 được 12 giờ" bạn có nói quá không đấy?

Comment

• cho em hỏi cái, em làm mach ở đầu topic, dùng biến áp 8A, cho chay thử đèn 20w thì đèn nó chớp tắt chứ ko sáng dc, nguồn vào 12v, vậy muốn cho cái đèn 20W sáng thì em nên mua biến áp loai mấy A, hay có thể cấp nguồn 24V thì có dc ko

Comment

• Trong chủ đề này mình thấy có đề cập đến cầu H dùng 4 con FET để chuyển 220VDC thành 220VAC, nhưng chưa thấy nói về mạch điện và nguyên lý chuyển đổi. Bạn nào biết xin cho biết để học hỏi.

Comment

• nguyên lí hoạt động theo chế độ đẩy kéo đó bạn

Comment

• Nguyên văn bởi duongpetit Xem bài viết
              uh!vậy mình mua biên áp có nguồn vào 220v ra 2 đầu 12v(trên thị trướng có bán rất nhiều)rồi về lắp nghịch lại là được đúng không các bác?
              Nếu dùng cái biến áp như bác này cho cái mạch ở trên thì dùng được cho đèn ống 0.6 mét không vậy?
              ||

Comment

• theo mình thì đèn 0.6m thì cấp đủ 220 là chạy rồi dòng thì thấp mà chỉ 0,1v thôi mà

Comment

• cho em hỏi là cái mạch thứ hai trong luồng dùng biến áp nguồn đơn á,có công suất là bao nhiêu vậy.cái biến áo đó là bao nhiêu ampe...chỉ em để em làm với
                  đàn bà sinh ra để đàn ông ăn hiếp...ko ăn được thì hiếp....

Comment

• Nguyên văn bởi manh_hung Xem bài viết
                    toi co lam manh nay roi cung chay kha tot nhung ko chay du cong xuat toi chi khoang 100w thoi khong biet toi quan bien a p the co phai dung khong
                    toi lan va tinh theo cong thuc lay dien dau vao cua binh acquy 48*12/qc
                    qc la tiet dien cua bien the nhu vay cac bac nao biet cach tinh bien ap xin chi giao gium ah ? xim cam on
                    công thức tinh thế là được rùi, nhưng cuộn thứ cấp "12" chỉ quấn 11vol thôi thì sẽ khỏe hơn nhưng bạn phải xem lại biến áp của bạn đươc bao nhiêu A và bạn kẹp bao nhiêu tránito

Comment

• mạch này nhé muốn khỏe thì kẹp fet vào

Comment

• mình ko dành về inverter lắm mong mọi nười chỉ giáo. Mình có cái inverter của Điện Quang tự nhiên mấy hôm nay giở chứng bật lên cứ báo đèn over ko thèm hoạt động luôn . mình đã kiểm tra tranzito ko em nào toi ca . Ắc quy đầy ko yếu chưa có tải nên loại trừ bị quá tải .
                        Ai biết cách khắc phục chỉ dùm cái dạo này hay mất điện quá
                        NẾU CÓ TIỀN BẠN CÓ THỂ LÀM ĐƯỢC NHIỀU VIÊC HƠN!!!!!!!!!!!!!

Comment

• Ban trent oi, cho minh hoi so vong cua bien ap la bao nhieu?

Comment

• Co_processor ơi ,Em cũng vừa làm 1 cái nghịch lưu nhưng em dùng D718.Dùng biến áp lớn,binhg 120Ah nhưng sao chất lượng điện áp ra chán lắm.Dùng bộ dàn âm thanh 900W vẫn đập ầm ầm không hề nóng .Nhưng sao dàng mỗi tivi 21ink JVC mà có 1 đốm màu hồng ở góc,mỏ hàn không nóng,quạt chạy kêu,ánh sáng thì chẳ có vấn đề ji cả.Ở mạch công suất em dùng trở công suất,Em nghĩ là do tần số không đúng 50HZ.Em không biết dùng mạch ji để tạo xung cho nóp chuẩn tần số cả.Co_processor dúp em với.Em cãm ơn nhiều vanchungmonitor@gmail.com

Comment

• Vấn đề mạch nghich lưu tư nguồn 12VDC sang nguồn 220VAC bạn nên xem lai mạch nghịch lưu nhé. Ban có thể làm được và nó hoạt đong rất tốt đấy.
                              Nhưng bạn cần phải chú ý khi quấn biến áp cho mạch loai này nó phu thuộc vào thông số kỷ thuật của loại Tranzitor mà bạn sử dụng

Comment

• chao bạn, theo mình có thể do tần số của bạn không phải 50Hz, đèn vẫn sáng tốt và không nháy chứng tỏ tần số của bạn lớn hơn 50 Hz, các loại đèn điện tử thường dùng bộ chỉnh lưu diot ở bên trong, mỏ hàn của bạn kêu ( mình đoán là bạn dùng mỏ hàn ngắn mạch) mà không nóng chảy chứng tỏ tần số điện áp >>50 Hz,quạt của bạn kêu có lẽ là do điện áp không sin mà là xung nhưng hệ thống cho công suất lơn nên mới chạy được dàn âm thanh 900W

Comment

Về tác giả

Collapse

Trent Tìm hiểu thêm về Trent

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X