Thông báo

Collapse
No announcement yet.

500W low cost 12V to 220V inverter author: Ashad Mustufa

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Đúng là con trở 470 Ohm mắc vào mạch nhìn có vẻ vô lí, nhưng thực tế nó lại rất hiệu quả ( cái này không sách vở nào dạy cả !), tham khảo thêm nhé http://www.dientuvietnam.net/forums/...t=36877&page=6
    Chuyển điện điều hòa Nhật, nồi cơm IH ... từ 100V sang 220V
    Hoàng Thanh Tâm- Km32, QL32 Hà Nội - Sơn Tây-ĐT:0912242352

Comment

• Nguyên văn bởi hoangtam741 Xem bài viết
      Đúng là con trở 470 Ohm mắc vào mạch nhìn có vẻ vô lí, nhưng thực tế nó lại rất hiệu quả ( cái này không sách vở nào dạy cả !), tham khảo thêm nhé http://www.dientuvietnam.net/forums/...t=36877&page=6
      Cái trở này để dập xung ngược bảo vệ mấy con đèn, em thì hay dùng cái đi ốt nối tiếp với công tắc K. Chẳng biết có đúng ko Bác Hoangtam741, bác nói kỳ bí em chẳng hiểu gì.

Comment

• Nguyên văn bởi chinh_kty Xem bài viết
        Sử dụng 50N06 có ổn không
        Cho em hỏi em dùng BA 5A: 220/24-12-6 VAC, em đấu đầu ra của mạch với cuộn thứ cấp có được không ạ? Khi đó điện áp cảm ứng được bên cuộn sơ cấp có đạt 220VAC không. Em đang làm thí nghiệm, quan trọng mạch phải chạy, sau đó mới nghĩ cách sin hóa điện áp đầu ra
        Mong mọi người góp ý!
        Nếu thử bạn dùng 24-12-0, lấy 12 làm điểm giữa nhưng nó sẽ ko ra đủ 220v đâu. Thực tế các loại mạch này sơ cấp phải cuộn 11V, thứ cấp 220v là được. Dây sơ cấp phải từ 1,2 trở lên. Thứ cấp 0,6 trở lên.

Comment

• Cám ơn anh hoangtam741 và anhthuong
          Trên sơ đồ 104 là tụ gốm hay tụ hóa? Em nghĩ là dùng tụ hóa, điều chỉnh tần số bằng cách thay đổi dung lượng của tụ hoặc điện trở.

Comment

• mach nay ban can quan tam den he so tu cam cua bien ap day chac ban biet chu, de bao ve tran day va chu y toa nhiet cho tot nhe chuc cac ban thanh cong ok

Comment

• ai làm ơn cho tôi các thông số kt của mạch đầu luồng nay với thông số BA minh muốn nó khoảng 500- 600w cho biết số vòng dây cuôn sơ cấp và thứ cấpn đường kính dây

Comment

• Nguyên văn bởi tinhtivi Xem bài viết
                Tôi có mạch của thằng vihan cũng chạy ATMEGA8-8 mà thằng này nó hay bị lỗi trương trình 10 con thì 9 con bị . Tôi có sơ đồ đây bạn xem và viết lại hộ trương trình có được không .
                mình đọc trương trình của máy đang chạy chép sang máy lỗi mà không được ( nạp vào ic mới)
                đây là trương trình mình đọc ở máy đang chạy
                nhờ bạn xem giúp mình nhé
                Mình đang sửa con VI-HAN Model: TM2008D-100)VA kích + sạc 2 in 1; biến áp sắt từ lõi 40 Cm2. Nó dùng con STC12C2052AD, mạch CS dùng 24 sò 2S3858. Con này khách họ dùng được 2 năm rồi. Mình không thấy dùng thạch anh là sao nhỉ? Theo datasheet thì chân 4-5 nối thạch anh, nhưng trên bo 2 chân này bỏ trống và bo cũng không có con thạch anh nào. Mình không chuyên về VDK nên chẳng biết sao lại thế???
                Con VI-HAN này chạy quạt kêu và nóng nhưng không bị cháy quạt. Mỗi nhược điểm dàn sò nóng như bếp điện, dòng không tải gần 2A.

Comment

• Tôi biết về con này. Con này là của TQ sản xuất, chúng có dao động nội RC bên trong nên trong mạch nó không dùng là đúng thôi. Con này trên thị trường VN chưa thấy bán, và mình đã thay thế 89C2051 vào và viết chương trình cho nó. Tuy không được như cũ nhưng nó vẫn chạy ngon và khách chưa kêu gi. Mà mình thấy sò chạy mát lắm không nóng gi hết bạn xem lại mạch đi.

Comment

• vừa rồi cũng mần 4 em vi-han này nhưng mình thấy quạt cũng khong o...o...o.....lắm,tản nhiệt cũng ở mức bình thường với 2/3 tải,nó có gắn quạt nhưng không làm mát được nhiều.

Comment

• dàn sò nóng như bếp điện, là mình "bốc" lên tí thôi, dòng không tải gần 2A là đúng.
                      Vấn đề là nó vẫn chạy như khi chưa hỏng, với lại thu phí xong rồi, khi nào nó hỏng nữa thì tính tiếp.

Comment

• file anh cho có download được đâu! anh có thể gửi vào mail cho em theo địa chỉ vn6531@gmail.com.
                        cảm ơn anh.

Comment

• Nguyên văn bởi IT_KinhCan Xem bài viết
                          chú này bao nhiêu K vậy Bác , định mua 1 chú đem lên đắc lắc bơm nước tưới cà fe , ko biết kéo duoc máy bơm 2 Hp ko nhỉ .1 Hp=275W
                          1Hp gần= 750w đó bác ah, mà máy bơm là tải cảm nữa. bác hãy suy nghĩ trước khi dùng, kẻo ko lại mang họa đó

Comment

• có bác nào cho e xin sơ đồ nguyên lý và linh kiện của mạch chuyển từ 12v lên 220v với.
                            e định gắn vào bình xe máy để dành sạc lapttop thôi hà
                            @@ thank
                            mkqt_2529@yahoo.com.vn

Comment

• Nguyên văn bởi minh kha Xem bài viết
                              có bác nào cho e xin sơ đồ nguyên lý và linh kiện của mạch chuyển từ 12v lên 220v với.
                              @@ thank
                              mkqt_2529@yahoo.com.vn

sạc lap thì bạn làm bộ chuỷen đổi 12 to 220 40W ấy là ok : bạn kiếm bài 12 to 220V 40W

facebook:

Comment

• Nguyên văn bởi minh kha Xem bài viết
                                có bác nào cho e xin sơ đồ nguyên lý và linh kiện của mạch chuyển từ 12v lên 220v với.
                                @@ thank
                                mkqt_2529@yahoo.com.vn
                                sao phải loằng ngoằng vậy laptop cần áp sạc bao nhiêu thì cho ra điẹn áp bấy nhiêu V có phải hơn ko đỡ hao tổn

Comment

Về tác giả

Collapse

Trent Tìm hiểu thêm về Trent

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X