Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Chuyển 12v DC ra 220v 50Hz

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• bạn xem lại xem có hở đâu không. làm gì có chuyện bị giật. mình làm suốt đâu có bị giật đâu.
    Never forget who you are!

Comment

• nếu dùng thêm tản nhiệt thì cồng kềnh quá.có mạch nào đơn giản hơn mà hiệu quả không.Nếu dùng acquy thìmay ra củng được có 1h là cao thui ah
      ★♀♥♂Oº°(¯`◦_ _◦´¯)°ºO♂♥♀ღ ★

Comment

• Click image for larger version

Name:	111129-1149.jpg
Views:	3
Size:	83.7 KB
ID:	1354080
        các cao thủ xin giúp với các mạch của em nó sao ma em kô hiu nỗi nữa...2 con tran ma em sd la loại NPN nhưng đo chân B thì xung âm...nhưng cang vô lý hôn là nó hoạt động..hic

Comment

• bác duong_act nói cũng có lý. nhưng bác có thể nói rõ hơn là làm như the nào ko? bác nói chung chung quá, nên ko biết làm như thế nào la đúng cả. mong bác trả lời sớm, để ae còn nghiên cứu.

Comment

• Nguyên văn bởi honganh127 Xem bài viết
            y tuong cua ban rat hay nhung phi thuc te qua lam sao chuyen tu 12vdc sang 220v50hz dc nhi ? lan dau tien nghe noi tu ngay biet den dien tu la nhu the nao
            hy vong la dieu do co the thuc hiend c tren thuc te khi do nhat dinh ban phai lien lac voi minh nha de minh co the trao doi them ve dien tu voi ban
            chcu ban thanh cong
            chuyển quá đơn giản chẳng có gì quá phức tạp cả. bác này nói lạ nhỉ

Comment

• cát ae giúp mình với mình có ráp một máy kích điện 500w sữ dụng được . nhưng khi tải thì bị tuộc tải chỉ còn 180v vậy làm cách nào cho nó đừng tuộc tải và làm thế nào tang lên 1000w ( mình cám ơn )

Comment

• Nguyên văn bởi zzztaikhoan1 Xem bài viết
                cát ae giúp mình với mình có ráp một máy kích điện 500w sữ dụng được . nhưng khi tải thì bị tuộc tải chỉ còn 180v vậy làm cách nào cho nó đừng tuộc tải và làm thế nào tang lên 1000w ( mình cám ơn )
                các bạn sao o giúp mình

Comment

các bạn sao o giúp mình
                  bạn ráp như thế nào? sơ đồ mạch đâu? khi có tải là tụt áp, mà cụ thể là thiết kế bao nhiêu W, có tải thì tụt bao nhiêu W?
                  Chuyên:
                  Điện công nghiệp, PLC, biến tần
                  Linh kiện công suất, biến áp.
                  Sản phẩm Điện gia dụng: Sạc ắc quy, kích điện...
                  Email:
                  Mobile: 0966078382

Comment

• Nguyên văn bởi E_POWER Xem bài viết
                    bạn ráp như thế nào? sơ đồ mạch đâu? khi có tải là tụt áp, mà cụ thể là thiết kế bao nhiêuW, có tải thì tụt bao nhiê u W?
                    mình ráp mạch cũa hương lang loại 500w 220v tải bằng bóng đèn tròn mất 40v còn lại 180v [mình o có máy đo w] bạn giúp mình mình cám ơn
                    Attached Files
                    Last edited by zzztaikhoan1; 16-07-2012, 21:56.

Comment

mình ráp mạch cũa hương lang loại 500w 220v tải bằng bóng đèn tròn mất 40v còn lại 180v [mình o có máy đo w] bạn giúp mình mình cám ơn
                      @ Sao bạn gửi hình nhỏ quá vậy?
                      Bạn dùng biến áp như thế nào, có đủ công suất không?

Comment

• Nguyên văn bởi Tuanhonglac Xem bài viết
                        @ Sao bạn gửi hình nhỏ quá vậy?
                        Bạn dùng biến áp như thế nào, có đủ công suất không?
                        mình sữ dụng biến áp 15a. cuộn thứ cấp 24 vòng dây 16 , sơ cấp loại dây 8 quấn 440 vòng cho điện thế 110v 880 vòng cho điện thế 220v. mở tivi amly điều được nhưng bị tụt tải đo còn 180v
                        Last edited by zzztaikhoan1; 17-07-2012, 13:56.

Comment

mình sữ dụng biến áp 15a. cuộn thứ cấp 24 vòng dây 16 , sơ cấp loại dây 8 quấn 440 vòng cho điện thế 110v 880 vòng cho điện thế 220v. mở tivi amly điều được nhưng bị tụt tải đo còn 180v
                          bạn mình ơi đâu rồi bạn

Comment

Biến áp có lẽ bạn tự quấn? Bạn dựa vào đâu để cho rằng nó là 15A? Các số liệu về vòng dây, bạn dựa vào đâu để tính toán? Tôi không thấy bạn nói đến một thông số rất quan trọng, đó là thiết diện lõi biến áp, nên không thể kết luận các tính toán của bạn có đúng không.
                            Cuộn vào (bạn gọi là cuộn thứ cấp, thật ra phải gọi là sơ cấp vì đây là biến áp nghịch lưu)nên tính toán khoảng 10 đến 11 volt cho mỗi bên, do có sự sụt áp trên transistor nên ở biến áp không đủ 12V.
                            Một số gợi ý cho bạn, bạn cần đưa các tính toán cho biến áp của bạn, tôi sẽ góp ý thêm.

Comment

• ai có sơ đồ mạch kích này thì cho em xin với!ic dao động bị xóa số.
                              Attached Files

Comment

• Nguyên văn bởi manhtuyen91 Xem bài viết
                                ai có sơ đồ mạch kích này thì cho em xin với!ic dao động bị xóa số.
                                Bạn tự vẽ lại sơ đồ đi rồi phân tích sơ đồ để xác định IC bị xóa số. Nếu không xác định được thì up sơ đồ lên để mọi người giúp.

Comment

Về tác giả

Collapse

enter Tìm hiểu thêm về enter

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X