Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Thiết kế, sản xuất hàng loạt inverter 1500W

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• vinhforever
    replied
    dù sao có một sản phẩm Vnpro trong tay cũng khoái các bác ợ , chứ ko nhất thiết cứ phải dùng nó ngay , mà sao hôm nay Mod lôi Toppic này lên thế ?

Leave a comment:

• bqviet
    replied
    Ở bài #289, bqv đã dự đoán năm nay thừa điện. Thực tế đúng như vậy, mọi người thử điểm lại xem năm nay nhà đèn khu vực mình cắt điện mấy lần, có lần nào do thiếu điện không, hay chỉ là nhân viên nhà đèn muốn vòi tiền ?

EVN đang dư thừa điện - Kinh doanh - Dân trí

EVN: hệ thống điện đang...thừa năng lực phát điện | ĐÀI TIẾNG NÓI VIỆT NAM - VOV.VN

Leave a comment:

• bqviet
    replied
    Thứ nhất, bqv không phải là Mod.

Thứ nhì, bqv không cần phải đi hạ màn cho người khác; bài viết #289 hoàn toàn là nhận định cá nhân, là điều rõ như ban ngày, ai đọc báo đều biết.

Thứ ba, luồng này nêu ra để thảo luận. Mod MinhHa không có nghĩa vụ phải báo cáo với bất kỳ ai.

Leave a comment:

• taduc
    replied
    Nguyên văn bởi khampha2010 Xem bài viết
    chào minhha, em muốn đặt một bộ,,,,cho địa chỉ và cách thức giao dịch, cám ơn...em ở hcm...
    nản quá.mod làm gần xong rồi thì cũng báo cáo nốt cho newbi chúng em biết với chứ.Ko nói lời nào rồi lại mod khác hạ màn là sao

Leave a comment:

• khampha2010
    replied
    chào minhha, em muốn đặt một bộ,,,,cho địa chỉ và cách thức giao dịch, cám ơn...em ở hcm...

Leave a comment:

• ssgabeo
    replied
    Chúc mừng bác Minh Hà sáng suốt ! một số trường hợp là phải bỏ việc chạy lấy người

Leave a comment:

• bqviet
    replied
    Năm nay doanh nghiệp phá sản hàng loạt (12 tới 30 ngàn tùy nguồn), khoảng 1/3 số tổng tuy chưa phá sản nhưng cũng đã dừng hoạt động, dừng nộp thuế. Thừa điện nhiều chứ không thiếu như mọi năm. Có ai phát rồ mà đi sản xuất kích điện năm nay cơ chứ ? Nếu có mất điện là do lưới kém, thiết bị ba lăng nhăng, nhân viên nhà đèn vòi vĩnh ... chứ tuyệt đối không thể do thiếu điện. Cuối mùa nóng mọi người thử điểm lại xem có đúng như vậy không.

Leave a comment:

• phunghang
    replied
    chắc bác MH đang bị ốm đi viện rồi hôm nào khỏi ốm sẽ vào diễn đàn online ngay, đặt gạch chờ bác MH.
    mà bác vietpowersol đã làm nhiều sản phẩm thương mại rồi mà không chi sẻ cho anh em dĩe đàn biết với, tất nhiên trong phạm vi có thể chia sẻ thôi.

Leave a comment:

• ndc_thailand
    replied
    vừa mới đầu mùa nóng mà miền bắc đã mưa to gió lơn như này thì làm khó các bác kích điện rồi.

Leave a comment:

• tchung
    replied
    Nói chung khó làm, tốn kém, thị trường hiện tại không có nhu cầu nên bác ý chuyển hướng rồi chăng?

Leave a comment:

• cpu_z80
    replied
    Thật ra mình nói như thế để cho Pa MH lên tiếng thôi. chẳn hiểu bác làm đến đâu mà không lên tiếng để anh em mình chờ dài cổ. Đã quyết tâm làm thì phải làm đến nơi. và khi làm bị vướng ở đâu cũng phải nói để anh em sau này có ý định đi theo con đường đó mà tránh.
    ai mà chẳn biết năng lượng điện -> cơ-> điện lại không mất năng lượng.
    Ở nhà mình cũng đang xài con APC 500Va ( mua mất 300k) dùng cái bình GS 120 A. nói chung cũng tạm được. Định tìm cái mạch 1500w. kiểu này chắc phải chờ dài dài

Leave a comment:

Nguyên văn bởi cpu_z80 Xem bài viết
    Em cũng bỏ tí thời gian để xem pac MH làm đến đâu. Cuối cùng ___> Potay.com. Chủ Luồng bỏ đi đâu mất. Người ta nói đúng: 1 người kỹ sư việt Nam = 3 kỹ sư Nhật . Nhưng 3 kỹ sư việt Nam lại thua 1 Kỹ sư Nhật.
    Em có đề xuất này các Pác xem có hợp lý không nha: Mua 1 cái môtơ DC 12V kéo 1 cái Dinamo Ac 1000W. Khỏi phải tính toán nhứt đầu. Đảm bảo khỏi chống quá tải, nóng....
    Ai ủng hộ em xin lên tiếng
    đề xuất của bác chỉ khả thi trong điều kiện lý tưởng ( ma sát=0, áp suất =0, điện trở =0). nhưng trong thực tế đó là điều không tưởng.

Leave a comment:

• cpu_z80
    replied
    Em cũng bỏ tí thời gian để xem pac MH làm đến đâu. Cuối cùng ___> Potay.com. Chủ Luồng bỏ đi đâu mất. Người ta nói đúng: 1 người kỹ sư việt Nam = 3 kỹ sư Nhật . Nhưng 3 kỹ sư việt Nam lại thua 1 Kỹ sư Nhật.
    Em có đề xuất này các Pác xem có hợp lý không nha: Mua 1 cái môtơ DC 12V kéo 1 cái Dinamo Ac 1000W. Khỏi phải tính toán nhứt đầu. Đảm bảo khỏi chống quá tải, nóng....
    Ai ủng hộ em xin lên tiếng

Leave a comment:

• vietpowersol
    replied
    Nguyên văn bởi bocapchua Xem bài viết
    Mình có vài ý kiến:
    -Nếu bác dùng transformer thì giá thành chắc chắn sẽ cao. Và hiệu suất 90% tôi sợ khó đạt được. Cũng nên xem lại nhé. Có nhiều bác admin chuyên về vấn đề này lắm.
    -Cái tôi cần là dùng biến thế switching, để nhỏ gọn, hiệu suất cao và giá thành hạ. Hầu như CS lớn họ đều xài công nghệ này.
    - Bác bán hàng mà kêu đưa giá của nhãn hàng khác rồi báo giá, cái này tôi mới nghe lần đầu. Giống như làm dự án có tay trong, hehee. Bác cứ xem giá tối thiểu cho anh em rồi báo lên. Nếu được anh em ủng hộ hàng VN.
    - Với cách dùng trans của bác, thì VN rất nhiều người làm được, tôi làm cũng dư sức, nên sẽ không cần thuê. Cái tôi cần thuê module là bộ switching 24DC - 400VDC, để tôi tự Đk phần cầu H. Về mặt sản phẩm, thì không thể nói ra ở đây được. Đều là dân kỹ thuật mà. Tôi ngại NC cái switching nâng áp vì nó khó làm, đòi hỏi nhiều KN và thực tế có nhiều sp giá rẻ rồi. Nhưng tôi ko muốn mua module của TQ về xài.
    Chúc bác thành công nhé.
    Cảm ơn bác đã chia sẻ.
    Bác nói rất chuẩn về việc dùng trans thì giá thành cao nhưng về hiệu suất thấp thì chưa hẳn đâu bác ạ. Đồng ý rằng nếu làm Ferite sẽ gọn nhẹ nhưng để đạt hiệu suất cao, chống nhiễu cho các thiết bị ngoại vi thì lại là 1 vấn đề rất khác đấy bác. Như tôi đã chia sẻ ở những lần trước, làm cao tần đòi hỏi nhất ở nguyên lý và độ chuẩn, ổn định của linh kiện.Công suất lớn thì đầu vào lớn để gọn nhẹ cho linh kiện nhưng phần sò công suất không hề rẻ với những con sử dụng điện áp cao và dòng cao. Ví như con APC 3KVA-online thì sử dụng điện áp 96V-120VDC, phần swiching 220VAC - 96/120VDC rất phức tạp và rất nặng về công suất................
    Tôi đã làm đến công suất 3KW/48VDC inverter bằng cao tần, không đơn giản nếu làm đúng làm đủ ở đầu vào thấp. Hiện tại xưởng của tôi vẫn còn lưu giữ con máy đó để cho vào bộ sưu tập hàng mẫu của tôi.
    Như bác cũng vừa nói là làm bộ swiching nâng áp từ 24VDC lên 400VDC là khó làm, đòi hỏi kinh nghiệm thực tế thì đương nhiên cái khó làm không thể rẻ được như bác nói đâu.
    Nếu bác thích thì tôi làm cho bác bộ switching 24VDC - 400VDC, bác cho biết dòng của tải đầu ra ( 400VDC ) là bao nhiêu A?Bác cho thông số bộ swiching đó ( DC-DC converter ), tôi báo giá cho bác.
    Về vấn đề báo giá cho sản phẩm 1000W, tôi muốn có báo giá của các bác để biết và cân đối giá thành sao cho rẻ hơn để phục vụ anh em diễn đàn chứ tôi không có ý khác, mong bác hiểu mong muốn đó của tôi.
    Biết rằng Inverter làm bằng trans thì có nhiều nơi làm rồi, ưu nhược điểm của nó nhiều anh em trên diễn đàn đều biết, nhưng mỗi người làm theo 1 cách khác nhau, từ linh kiện, biến thế, thẩm mỹ....đều có những điểm khác nhau nên chưa chắc đã đúng như bác nói đâu.
    Nếu các bác thích dùng loại 1000W/24VDC sử dụng cao tần cũng được thôi, nhưng đơn hàng là 10 em trở lên mới bõ công làm và giá rẻ bác ạ
    Cảm ơn bác đã chia sẻ và mong nhận được nhiều ý kiến đóng góp của các bác.
    Hình em 1000W/24VDC cao tần đây bác
    Attached Files
    Last edited by vietpowersol; 22-04-2012, 12:54.

Leave a comment:

• bocapchua
    replied
    Mình có vài ý kiến:
    -Nếu bác dùng transformer thì giá thành chắc chắn sẽ cao. Và hiệu suất 90% tôi sợ khó đạt được. Cũng nên xem lại nhé. Có nhiều bác admin chuyên về vấn đề này lắm.
    -Cái tôi cần là dùng biến thế switching, để nhỏ gọn, hiệu suất cao và giá thành hạ. Hầu như CS lớn họ đều xài công nghệ này.
    - Bác bán hàng mà kêu đưa giá của nhãn hàng khác rồi báo giá, cái này tôi mới nghe lần đầu. Giống như làm dự án có tay trong, hehee. Bác cứ xem giá tối thiểu cho anh em rồi báo lên. Nếu được anh em ủng hộ hàng VN.
    - Với cách dùng trans của bác, thì VN rất nhiều người làm được, tôi làm cũng dư sức, nên sẽ không cần thuê. Cái tôi cần thuê module là bộ switching 24DC - 400VDC, để tôi tự Đk phần cầu H. Về mặt sản phẩm, thì không thể nói ra ở đây được. Đều là dân kỹ thuật mà. Tôi ngại NC cái switching nâng áp vì nó khó làm, đòi hỏi nhiều KN và thực tế có nhiều sp giá rẻ rồi. Nhưng tôi ko muốn mua module của TQ về xài.
    Chúc bác thành công nhé.

Leave a comment:

Về tác giả

Collapse

MinhHa Tìm hiểu thêm về MinhHa

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
X