Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Mạch nguồn dùng LM 2576HVT-ADJ

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Mạch nguồn dùng LM 2576HVT-ADJ

Chào các bác, em có cái mạch convert 48V-60V xuống 12V em dùng LM2576HVT-ADJ, trong mạch có con diode MBR360 thì có thể thay bằng con nào các bác nhỉ? Con này em tìm ngoài chợ mà chưa thấy.
    |

Bạn hỏi mua diode xung 5A, hoặc tháo ở trong nguồn máy tính ấy, có mấy con đấy.
    Chuyển điện điều hòa Nhật, nồi cơm IH ... từ 100V sang 220V
    Hoàng Thanh Tâm- Km32, QL32 Hà Nội - Sơn Tây-ĐT:0912242352

Comment

bác cho em hỏi mấy con diode đó là mấy con mospec có 3 chân như 16f20ct... em có thể thay bằng FR107 hay fr207 không? fr207 dòng có 2 A, mạch nguồn của em cần dòng dưới 1A chắc con fr207 dùng được bác nhỉ.
      |

Comment

Nguyên văn bởi meocon_87 Xem bài viết
        bác cho em hỏi mấy con diode đó là mấy con mospec có 3 chân như 16f20ct... em có thể thay bằng FR107 hay fr207 không? fr207 dòng có 2 A, mạch nguồn của em cần dòng dưới 1A chắc con fr207 dùng được bác nhỉ.
        dùng được, mình thử rồi vẫn chạy.

Comment

Cho mình ké xíu nha,
          mạch nguồn ATX, bị thằn lằn chung vô cháy cầu chì và chết 2 diode chỉnh lưu loại RL205,mình mua không có,lấy con FR207,chịu dòng 2A như nhau,nhưng FR207 chịu áp cao hơn,vậy mình thay thế cho 2 con RL205 ok chứ,và thay luôn 2 con 205 còn lại bằng 4 con 207 hay là mình chỉ thay 2 con 205 bị chết thôi,thanks anh em nhiều

Comment

Thay được, mà hai con này ở phần 13007 hay 13009 ah? có khả năg chết 2 con sò này rồi.
            Chuyên:
            Điện công nghiệp, PLC, biến tần
            Linh kiện công suất, biến áp.
            Sản phẩm Điện gia dụng: Sạc ắc quy, kích điện...
            Email:
            Mobile: 0966078382

Comment

Nguyên văn bởi giotdang2604 Xem bài viết
              Cho mình ké xíu nha,
              mạch nguồn ATX, bị thằn lằn chung vô cháy cầu chì và chết 2 diode chỉnh lưu loại RL205,mình mua không có,lấy con FR207,chịu dòng 2A như nhau,nhưng FR207 chịu áp cao hơn,vậy mình thay thế cho 2 con RL205 ok chứ,và thay luôn 2 con 205 còn lại bằng 4 con 207 hay là mình chỉ thay 2 con 205 bị chết thôi,thanks anh em nhiều
              thay ráo con nào cháy thì thay, tội gì thây hết
              CK6C -HUI

Comment

chưa thử nên chưa biết có chết hay không,con T13007L là 2 con nguồn chính

Comment

các bác ơi, em bị nghẻo mất em lm2576HVT rồi, em tăng áp lên 53V thì em nó ngủm củ tỏi. hix. có bác nào test con này lên được 56V chưa ah? trong mạch em dùng con FR207. convert 48 xuống 12V, nhưng ắc quy nó đầy có thể lên đến 55V, làm sao bây giờ nhỉ?
                  |

Comment

Khi nạp áp có thể lên đến 60V, không dùng LM2576 được. Dùng 3842 + IRF3205 là được, dòng ra lớn cỡ 10A cũng OK !
                    Chuyển điện điều hòa Nhật, nồi cơm IH ... từ 100V sang 220V
                    Hoàng Thanh Tâm- Km32, QL32 Hà Nội - Sơn Tây-ĐT:0912242352

Comment

các bác ơi, em bị nghẻo mất em lm2576HVT rồi, em tăng áp lên 53V thì em nó ngủm củ tỏi. hix. có bác nào test con này lên được 56V chưa ah? trong mạch em dùng con FR207. convert 48 xuống 12V, nhưng ắc quy nó đầy có thể lên đến 55V, làm sao bây giờ nhỉ?
                      Mình đã dùng con LM2576HVS hàng SMD, dùng đã đến 58V chưa vấn đề gì, Diode dùng con 1N5822.
                      Vấn đề là ở chỗ nhập hàng chính hãng, còn ngoài chợ trước dùng 54V đã nổ.

Comment

Nguyên văn bởi DTTH Xem bài viết
                        Mình đã dùng con LM2576HVS hàng SMD, dùng đã đến 58V chưa vấn đề gì, Diode dùng con 1N5822.
                        Vấn đề là ở chỗ nhập hàng chính hãng, còn ngoài chợ trước dùng 54V đã nổ.
                        Bác DTTH còn con LM2576 nào không ah? mà con đấy bác mua ở đâu? chỉ chỗ em với, em hôm nay thay con thứ 2 vào lại ra đi theo em trước. em đã thử thay bằng phương án dùng zenner nuôi ic. nhưng khổ nỗi cắm trên board test thì được, nhưng hàn vào mạch thì hình như nguồn nuôi này bị nhiễu khiến con ic không chạy, hoặc thỉnh thoảng chạy, lúc thì bị treo luôn, nguồn nuôi của em cần không đến 200ma. bác có biết cách nào chống nhiễu cho mạch không ah? chỉ giúp em với.
                        |

Comment

Bác DTTH còn con LM2576 nào không ah? mà con đấy bác mua ở đâu? chỉ chỗ em với, em hôm nay thay con thứ 2 vào lại ra đi theo em trước. em đã thử thay bằng phương án dùng zenner nuôi ic. nhưng khổ nỗi cắm trên board test thì được, nhưng hàn vào mạch thì hình như nguồn nuôi này bị nhiễu khiến con ic không chạy, hoặc thỉnh thoảng chạy, lúc thì bị treo luôn, nguồn nuôi của em cần không đến 200ma. bác có biết cách nào chống nhiễu cho mạch không ah? chỉ giúp em với.
                          Trước mình nhập dùng không hết, bây giờ chắc còn đến vài nghìn con loại SMD, nếu bạn cần có thể nhắn vào hộp tin của mình để lấy địa chỉ

Comment

Nguyên văn bởi hoangtam741 Xem bài viết
                            Khi nạp áp có thể lên đến 60V, không dùng LM2576 được. Dùng 3842 + IRF3205 là được, dòng ra lớn cỡ 10A cũng OK !
                            bác có thể port mạch lên cho mình và mọi người học hỏi thêm được ko?
                            cám ơn!

Comment

mèo con đã giải quyết xong vấn đề này chưa vậy, mạch mình dung Lm2576HVT - ADJ, diode 1N5822, chạy ko tải thì ok nhưng khi có tảu thì diode 1N5822 nóng rang, bốc khói. Áp vào là 54Vdc, ra là 12Vdc. Help me!

Comment

Về tác giả

Collapse

meocon_87 Tìm hiểu thêm về meocon_87

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                              X