Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Ic ổn áp chiu dòng lớn 5a (3 chân )

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Ic ổn áp chiu dòng lớn 5a (3 chân )

Mình vừa tìm đc con ic ổn áp cho công suất khá lớn,dòng khỏi chê 5a ,đó là AMS1084 bên HOÀNG PHÁT

bác nào xài qua con này đánh giá dùm mình nhé
    không thể làm những gì bạn muốn,hãy làm những gì bạn có thể làm .Đời không như mơ

Đúng rồi dùng 78xx và kết hợp với vài con TIPxx là ok. Con ổn áp chịu dòng 5A chắc vỏ tản nhiệt phải khủng lắm nhỉ?
    Linh Kiện ĐIỆN TỬ 4U
    - Website: www.dientu4u.com
    - Đ/c: 59, Ngõ 120, Trần Cung, B.Từ Liêm, Hà Nội

Comment

dùng 78xx kết hơp với tran thi quá rưom rà ,mình thấy con này nhỏ gọn,cho dòng lớn nên tiện.
      các bác cho ý kiến nhé
      không thể làm những gì bạn muốn,hãy làm những gì bạn có thể làm .Đời không như mơ

Comment

Đây là datasheet của AMS1084. Gửi các bạn nghiên cứu.
        Attached Files

Comment

Con này trên main máy tính cũ cũng có nhiều mà.
          Telephone number : 098H882372
          YM:

Comment

Mình có con LX8383. Con này có thể thay đổi điẹn áp được, dòng max đạt 7.5A Sử dụng giống như LM317.
            Các bạn có thể tìm datsheet trên mạng.
            FPT Service bảo hành, sửa chữa dịch vụ UPS, các loại nguồn công suất.
            Mr Xô : Email :
            ĐT : 01674524129

Comment

hô hô,đã test em nó, công suất tuyệt vời
              con này kéo khoẻ,mình dùng đến 6 led 7 doan,60 con led đơn,89c51 và một số lkie65n lặt vặt,e nó vẫn lỉ như trâu,hơi ấm một chút
              sư lựa chon tuyệt vời cho anh em

Comment

Uh, con này Rdson của FET công suất < 1 Ohm. Do vậy nó có thể kéo được dòng 5A khi (VIN-VOUT) =5V
                Linh Kiện ĐIỆN TỬ 4U
                - Website: www.dientu4u.com
                - Đ/c: 59, Ngõ 120, Trần Cung, B.Từ Liêm, Hà Nội

Comment

giá của con này thì quá rẻ 4k

Comment

Mình chưa dùng như chịu đc dòng 5A mà giá 4K thì quả là tuyệt vời
                    Mời các bạn vào góp sức cho trang web tự động hóa đầu tiên của HP.

Thank

Comment

Mình xem qua datasheet thấy con này chịu đc áp vào có 15V. Mình đang dùng lm2576-5.0 để cấp nguồn cho mạch l298 điều khiển động cơ, liệu thay mạch lm2576-5.0 bằng mạch AM1084 thì có được không nhỉ?
                      Mời các bạn vào góp sức cho trang web tự động hóa đầu tiên của HP.

Thank

Comment

Nếu kết hợp thêm LM2576 với MOSFET thì có thể có mạch ổn áp > 5A nhe.

Achieve up to 8 Amps from a LM2575
                        “If you create your own electricity, heating and water systems, you create your own politics. Maybe that’s what they’re afraid of.” –– Michael Reynolds

Comment

Nguyên văn bởi bxngoc Xem bài viết
                          Nếu kết hợp thêm LM2576 với MOSFET thì có thể có mạch ổn áp > 5A nhe.

Achieve up to 8 Amps from a LM2575
                          Đã dùng FET thì dùng LM2576 chi nữa cho tốn nhiều tiền vậy mod.
                          Theo mình đã dùng FET thì kết hợp với MC34063 nữa là okie. Dòng bao nhiêu cũng được. Tùy theo con FET thôi.
                          EDA Engineer - Design on Demand
                          Email:
                          Web:

Comment

Nguyên văn bởi dientu4u Xem bài viết
                            Uh, con này Rdson của FET công suất < 1 Ohm. Do vậy nó có thể kéo được dòng 5A khi (VIN-VOUT) =5V
                            Không biết nhận xét này dựa trên cơ sở nào nhỉ?
                            Các bác thử cấp nguồn cho em nó 10-12V, rồi thử với dòng tải 1-2A xem sao nhé. Không biết nó còn ấm ấm nữa hay phỏng tay??
                            Đây là con ổn áp tuyến tính. Cứ tính công suất tỏa nhiệt của nó P= (Vout-Vin)*I thì sẽ biết thôi.
                            Đương nhiên nó có thể chịu được dòng MAX 5A, nếu Vout = 5V mà Vin = 6.5V. Như vậy CS tỏa nhiệt là 7.5W. Cũng cần tấm nhôm kha khá lớn đó nhe, nếu không phải có quạt cưỡng bức. Chú ý phải giải nhiệt = nhôm xịn hay đồng.
                            EDA Engineer - Design on Demand
                            Email:
                            Web:

Comment

Nguyên văn bởi fantasy Xem bài viết
                              giá của con này thì quá rẻ 4k
                              Bạn mua con này ở đâu vậy? cho mình cái địa chỉ đi!

Comment

Về tác giả

Collapse

fantasy Tìm hiểu thêm về fantasy

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                              X