Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Cho mình hỏi là khi nối tiếp hai acquy 12v thì ta có được nguồn +12 0 -12 không ạ!

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Cho mình hỏi là khi nối tiếp hai acquy 12v thì ta có được nguồn +12 0 -12 không ạ!

mình làm xong mạch cs 2030 nhưng định dùng nguồn acquy, nếu nối tiếp hai acquy 12v thì có được nguồn đôi 12v không? hay là 24v. Có cách nào dễ hơn mong các cao thủ chỉ giáo!

bạn nối tiếp 2 bình acquy 12v sẽ có được nguồn +12 0 -12 v.chúc bạn thành công!

Comment

thế cho mình hỏi là mắc thế nào để sạc hai acquy đó từ xe máy vậy?

Comment

Nguyên văn bởi phuongthuy08 Xem bài viết
        mình làm xong mạch cs 2030 nhưng định dùng nguồn acquy, nếu nối tiếp hai acquy 12v thì có được nguồn đôi 12v không? hay là 24v. Có cách nào dễ hơn mong các cao thủ chỉ giáo!
        Khi nối tiếp 2 accu lại với nhau bạn sẽ có 02 nguồn +12v và +24v. Không thể nào có nguồn +12v và -12v được.

Nguyên văn bởi suachua.tn Xem bài viết
        bạn nối tiếp 2 bình acquy 12v sẽ có được nguồn +12 0 -12 v.chúc bạn thành công!
        sao lại có cách mắc như thế được nhỉ?
        Cả thế giới đều nằm trong cuốn "Tự điển" do đó tôi rất thích điện tử

Comment

Nguyên văn bởi dtbinhtomay2 Xem bài viết
          Khi nối tiếp 2 accu lại với nhau bạn sẽ có 02 nguồn +12v và +24v. Không thể nào có nguồn +12v và -12v được.

Sao lại ko chứ nhỉ ?
          - Acquy 1 nối với + Acquy 2 = điểm chung 0 v
          + Acquy 1 = điểm +12 V ( so với điểm chung 0 v )
          - Acquy 2 = điểm - 12 v ( so với điểm chung 0 v )
          ở đây người ta đang cần + - 12 v so với mass chứ ko phải lấy điện áp đầu cực của 2 acquy khi đã nối tiếp !

Muốn sạc 2 acquy đó từ xe máy thì tôt nhất là tháo ra và kết nối song song rồi sạc ( nếu bộ sạc sủa xe đủ sức chịu đựng ! ) còn ko thì sạc từng bình 1...
          Thu mua Vệ tinh,Tàu ngầm,Vũ khí hạt nhân cũ giá cao

Comment

Sao lại không được.
            Nếu bạn lấy điểm - của ắc quy này và điểm + của ắc quy kia khi đã nối tiếp chúng thì có +12 và +24.
            Nếu bạn lấy điểm chung của 2 acquy làm 0v mass thì có -+ 12V là đương nhiên
            Phương -Hải Dương
            Email:
            Fb

Comment

Nguyên văn bởi vinhforever Xem bài viết
              Sao lại ko chứ nhỉ ?
              - Acquy 1 nối với + Acquy 2 = điểm chung 0 v
              + Acquy 1 = điểm +12 V ( so với điểm chung 0 v )
              - Acquy 2 = điểm - 12 v ( so với điểm chung 0 v )
              ở đây người ta đang cần + - 12 v so với mass chứ ko phải lấy điện áp đầu cực của 2 acquy khi đã nối tiếp !

Muốn sạc 2 acquy đó từ xe máy thì tôt nhất là tháo ra và kết nối song song rồi sạc ( nếu bộ sạc sủa xe đủ sức chịu đựng ! ) còn ko thì sạc từng bình 1...
              Nguyên văn bởi phuongdt_hd Xem bài viết
              Sao lại không được.
              Nếu bạn lấy điểm - của ắc quy này và điểm + của ắc quy kia khi đã nối tiếp chúng thì có +12 và +24.
              Nếu bạn lấy điểm chung của 2 acquy làm 0v mass thì có -+ 12V là đương nhiên
              Hehe!
              Thông minh đột xuất, ngu bất thình lình
              Cả thế giới đều nằm trong cuốn "Tự điển" do đó tôi rất thích điện tử

Comment

Hehe!
                đã click cảm ơn và mạnh dạn nhờ thầy chỉ giáo cho mấy đứa ngu bọn em được mở rộng đôi mắt toét với ạ !
                Thu mua Vệ tinh,Tàu ngầm,Vũ khí hạt nhân cũ giá cao

Comment

Nguyên văn bởi phuongthuy08 Xem bài viết
                  Chắc bạn này định lắp loa vào xe máy. Nếu vậy thì sao không dùng ic khác như tda2003, la4440... Ic này dùng nguồn đơn, khỏi phải chế nọ chế kia mất thời gian. còn nếu muốn đấu 2 acquy để được nguồn +-12V là hoàn toàn được. làm như các bạn ở trên đã hướng dẫn.
                  Chúc bạn thành công.
                  FPT Service bảo hành, sửa chữa dịch vụ UPS, các loại nguồn công suất.
                  Mr Xô : Email :
                  ĐT : 01674524129

Comment

Hehe!
                    Chính xác

Chúc vui.
                    Attached Files

Comment

Nguyên văn bởi aici Xem bài viết
                      Chính xác

Chúc vui.
                      Chỉ đơn giản là các bạn đảo chiều que đo trong đồng hồ VOM thôi mà. Như vậy là biết ngay lấy -12V và +12V như thế nào.

Comment

Với một mạch đơn giản vậy mà mọi người bàn tán sôn sao nhỉ

Comment

cái quan trọng là nghe được bao lâu ??? và sạc ra sao ?
                          ko lẽ mỗi lần hết bình lại phải tháo bình ra dem cho ng ta sạc rồi về gắn ,... ko bao lâu chủ thớt sẽ nãn

Comment

mình thì ko làm như chủ thớt
                            mình cũng chế ra 1 em loa dùng toàn tran nhưng nge cũng sướng có điều chỉnh volume nhưng mình ko dung accu mà mình dùng luôn nguồn máy tính bàn mình lấy điểm giữa cua 2 con
                            PNP và NPN là dây màu đen (0v) dây 12v là dây màu vàng và dây -12v là dây ma xanh như vậy là ok rôi?
                            tuy rằng ngoại hình em nó ko được đẹp như mấy em ngoài tiệm nhưng được cái mình làm ra nge haha khỏi bàn,
                            chứ dùng accu mà chạy loa thì cũng hơi tốn nếu dùng cho xe máy thì nên dung con ic 4440 chạy 12v cung tốt keke công suất cũng tạm tạm nak hihi

MOV NHÀ,ANH
                            MOV NHÀ,EM
                            ADD ANH,EM

Comment

Nguyên văn bởi aici Xem bài viết
                              Chính xác

Chúc vui.
                              mình cũng hay dùng cách này két hợp với công tắc 3 chân để đảo chiều quay đông cơ dc 12v vân được mà nếu lấy chân 1 và2 thi ta sủ dung điện áp ở bình số1 luc đò 1 là +, 2 là - nếu lấy 2 và3 thi lúc đó 2 la + 3 là -,
                              Email:
                              phương trâm sống "như thế vẫn là chưa đủ"

Comment

Về tác giả

Collapse

phuongthuy08 Tìm hiểu thêm về phuongthuy08

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                              X