Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Xin hỏi cách kích nguồn 5v từ cổng Usb lên 12v ?

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

ra Nhật Tảo mua đó, có bán đầy, mua loại nào, mH bao nhiêu có cả, trong tòa nhà cao mới có bán nhé, đủ loại, tha hồ lựa

Comment

các bác à.tìm hiểu thêm về biến áp xung đi em nghĩ nó đơn giản thôi mà..em chưa làm nhưng nghĩ là cũng dễ chứ..heee..
      Last edited by toan258; 20-07-2011, 23:52.
      đùa chứ tớ hơi ngu...thông cảm nha..heee...

Comment

Nguyên văn bởi iTron Xem bài viết
        Mở thùng máy tính ra, nhìn vào bộ nguồn, tìm sợi nào màu vàng từ trong đó đi ra thì sợi đó là 12V. Sợi màu đen là 0V.
        ông tướng... vãi chưởng ý của người ta là lấy nguồn 5v của laptop,móc ở đâu ra dây vàng

Comment

Nguyên văn bởi iTron Xem bài viết
          Nếu đơn thuần là bạn muốn tận dụng nguồn 12V từ máy tính thì làm theo cách của mình. Ko nên tận dụng 5V từ máy tính để nâng lên 12V, nếu xãy ra chạm chập thì khả năng máy tính của bạn sẽ trở thành đống phế liệu là rất lớn.
          Nên dùng nguồn 5V khác(ko phải từ máy tính) rồi làm theo cách của bác biendt hoặc của bác Cảnh Sát thì tốt hơn.
          dương nhiên là như thế chẳng ai dại j chưa j đã làm một phát vào máy tính luôn chẳng may nó xung ngươc về máy tính cái thì die luôn..nhiều lúc nó ko chết luôn nhưng nói chung là rất hại..tốt nhất tét bằng xạc điên thoại. chủ yếu muốn làm là để ngu kứu thôi...

Comment

Nguyên văn bởi toan258 Xem bài viết
            dương nhiên là như thế chẳng ai dại j chưa j đã làm một phát vào máy tính luôn chẳng may nó xung ngươc về máy tính cái thì die luôn..nhiều lúc nó ko chết luôn nhưng nói chung là rất hại..tốt nhất tét bằng xạc điên thoại. chủ yếu muốn làm là để ngu kứu thôi...
            cái đầu vào các bác cho 1 con diot la ok rùi không sợ chạy ngược lại đâu
            điều mà ta chưa làm được cũng là điều ta thấy nuối tiếc

Comment

Nguyên văn bởi chinsukute Xem bài viết
              cái đầu vào các bác cho 1 con diot la ok rùi không sợ chạy ngược lại đâu
              ờ nhỉ.đơn giản thế mà quên.hix..đầu óc bjo chán thật.ok thank bác đã nhắc

Comment

Mạch này của em dùng mạch boost.
                Đầu vào thì em định dùng sạc điện thoại. Mô phỏng thì chạy oki rùi nhưng mà tìm linh kiện ở thực tế thì em chưa tìm được.
                Anh chị nào biết có con nào thay thế cho con Fet và Diode mà dễ kiếm thì chỉ dùm em với.
                EM cảm ơn nhìu ạ
                Click image for larger version

Name:	5v-12v.png
Views:	1
Size:	82.9 KB
ID:	1359257

Comment

Cái mạch này của bác có dễ kiếm linh kiện k ạ ?
                  Dùng tới 2 con NE555 biết là mạch boost nhưng em vẫn chưa hiểu lắm mấy cái linh kiện thêm vào. Bác giúp em giải thích rõ hơn được không ạ.
                  Thanks bác nhìu ạ

Comment

đánh dấu bài

cái này em đang cần để độ cho con chuột không dây
                    xong cái vụ Puresine này e phải test thử coi sao
                    Last edited by tuananh_1985; 28-12-2012, 21:38.
                    [๑۩۞۩๑][♥๑۩۞۩๑] (¯`•♥(A-Ma-Tơ)♥•´¯) [๑۩۞۩๑][♥๑۩۞۩๑]

Comment

đánh dấu..

Comment

up để dành xem

Comment

mình cũng gặp bài toán thực tế như bạn chủ thớt đây: muốn dùng pin dự phòng của đt 5V muốn boost lên 12V-600mA thì dùng mc34063 đc ko các bạn?

Comment

Về tác giả

Collapse

catsini Tìm hiểu thêm về catsini

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                          X