Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Lấy Nguồn Năng lượng tự nhiên dễ hay khó?

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

Nguyên văn bởi tuyennhan Xem bài viết
    Không tới mức đó đâu gió vừa phải cũng đủ rồi , bạn tôi gắn cánh 6 tấc vào đi na mô tháo từ xe đạp Martin thêm bộ nắn và cái bình ắc quy nhỏ dùng hát ra đi ô và ban đêm có thêm 2 cái bóng đèn pin nhỏ để chiếu sáng đã dùng được mấy năm rồi chưa hư < gắn trong chòi rẫy ở Bình long Sông bé > xài tốt hơn mua pin và đèn dầu muốn dùng thêm quạt chắc phải kiếm cái đi na mô lớn hơn , pin mặt trời và hệ thống inverter dùng tốt nhưng vốn đàu tư cao quá .
    Bác cho hỏi có cần gắn thêm bộ phận xạc không hay chỉ cần dây vô bình ac quy là được

Comment

những bài hay như thế này mà các bác ko viết sớm hơn nữa thì tốt biết mấy nhỉ cảm ơn nhềiu

Comment

anh có hình veveef cánh quạt đó không?cái diamo hình như không bán nữa
        Trái đất luôn tròn vì vậy bạn chẳng thể nào nhìn thấy phía cuối con đường đi...
        Keep moving forward...

Comment

thử làm pin mặt trời quang hóa xem.khá dễ.
          nguyên liệu chỉ gồm:2 miếng kiếng hoặc FTO film dẫn điện được,bột TiO2 Degussa P25,axit nitric hoặc acetic(dấm) pha với nước cất có pH=3-4.thuốc nhuộm chứa ruthenium(rất rất hiếm trong tự nhiên)hoặc nước hoa quả miễn là có màu tía là ok
          dung dịch 0,5M potassium iodide(KI) trộn với 0,05M iodine (iot) và ethylene glycol làm chất điện phân

Comment

Nguyên văn bởi thangba123 Xem bài viết
            thử làm pin mặt trời quang hóa xem.khá dễ.
            nguyên liệu chỉ gồm:2 miếng kiếng hoặc FTO film dẫn điện được,bột TiO2 Degussa P25,axit nitric hoặc acetic(dấm) pha với nước cất có pH=3-4.thuốc nhuộm chứa ruthenium(rất rất hiếm trong tự nhiên)hoặc nước hoa quả miễn là có màu tía là ok
            dung dịch 0,5M potassium iodide(KI) trộn với 0,05M iodine (iot) và ethylene glycol làm chất điện phân
            Cái này coi bộ nhức đầu hơn bác ơi >"<

Comment

bước 1:chuẩn bị bột TiO2.
              a) lấy 12g TiO2 Degussa P25 và cho vào cối giã nhuyễn.(đeo khẩu trag vào nhé)
              b)lấy 18mL dấm vào một cái lọ(hoặc ống nghiệm)
              c)lấy 2ml nước deionized(nước cất?) vào một lọ khác.cho thêm 2 giọt xà phòng rửa chén(ko màu,trong). cẩn thận khuấy dung dịch để tránh tạo bọt.
              d)cho khoảng 30 giọt dấm(ở cái lọ trên) vào trong cối chứa TiO2 và giã
              e)trộn hỗn hợp TiO2 cho đến khi đều và ko còn cục
              f)lặp lại bước d & e cho đến khi dùng hết 18ml dấm
              g)cho hỗn hợp nước xà phòng đã chuẩn bị ở bước 3 vào hỗn hợp TiO2 và khuấy đều,tránh tạo bọt
              h)để hỗn hợp 15p trước khi sử dụng

Comment

Xài thằng này dc. lâu không bác

Comment

Khoảng 2 tháng, cho đến khi phẩm màu bị hỏng

Comment

2 tháng thì hơi ít nhỉ

Comment

Hj. Ko sao. Vì trên thực tế, để làm pin mặt trời cũng đâu có dễ.thế là ok ruj

Comment

trời bài này hay quá vậy mà giờ mới đọc đc .mà đang nói về dùng led với tụ sao lai chuyển sang dynamo. bác tepriu cho e hỏi mắc led với tụ kiểu j vậy
                        mà bác tepriu post ảnh lên luôn đi.mà ai làm đc cái này chưa có hiệu quả k vậy mà cái này dòng có cao k các bác.thank mọi người nhìu

Email:
                        Gmail:

Comment

Nguyên văn bởi tuankep6 Xem bài viết
                          trời bài này hay quá vậy mà giờ mới đọc đc .mà đang nói về dùng led với tụ sao lai chuyển sang dynamo. bác tepriu cho e hỏi mắc led với tụ kiểu j vậy
                          mà bác tepriu post ảnh lên luôn đi.mà ai làm đc cái này chưa có hiệu quả k vậy mà cái này dòng có cao k các bác.thank mọi người nhìu
                          1. Thêm về Dynamo hay qua bất cứ cái nguồn nào tạo ra năng lượng điện cũng được vì càng nhiều người đóng góp và càng nhiều cách thì càng tốt.
                          2. Như đã nói ở trên: mắc hai đầu tụ nối với 2 đầu dãy LED (nhớ đúng cực) để đo VOLT. Cần mạch sạc cho Pin/Accu mới được, vì nếu không có ánh sáng thì mấy em LED này chuyển qua xài điện ngay.
                          3. Sẽ post thành quả sau khi hoàn tất.
                          Last edited by tepriu; 09-05-2011, 12:35.
                          Tôi học hỏi hiểu biết của bạn và chia sẻ hiểu biết cho bạn.
                          <... vứt bỏ những cái vô dụng để có chỗ chứa những cái hữu ích ...>

Comment

ok.có nghĩa là A led nối với +C K led nối với -C phai k bác.mà led j cũng đc hả bác siêu sáng đc k bác miễn là chiếu sáng vào nó la ok hả bác .bác sớm post thành quả cho a/e biết thêm nha.thank bác

Email:
                            Gmail:

Comment

Nguyên văn bởi tuankep6 Xem bài viết
                              ok.có nghĩa là A led nối với +C K led nối với -C phai k bác.mà led j cũng đc hả bác siêu sáng đc k bác miễn là chiếu sáng vào nó la ok hả bác .bác sớm post thành quả cho a/e biết thêm nha.thank bác
                              Về chọn LED ,Bạn xem lại post #24 của tép nhé. Cứ chiếu sáng là có volt, chiếu càng sáng thì volt càng cao.
                              Tôi học hỏi hiểu biết của bạn và chia sẻ hiểu biết cho bạn.
                              <... vứt bỏ những cái vô dụng để có chỗ chứa những cái hữu ích ...>

Comment

Sao không cho con diot chống dòng ngược vào, quá đơn giản ấy mà.
                                tôi thấy là lượng điện tích được quá ít.

Comment

Về tác giả

Collapse

tepriu Tìm hiểu thêm về tepriu

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X