Thông báo

Collapse
No announcement yet.

mach chống chập dòng bình acquy

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

Chống chập vất vả nhỉ, mà trường hợp này mấy khi xảy ra, cùng lắm dán cái quy định, gây chập nổ, đuổi việc, đố ông nào dám làm ko cẩn thận

Comment

tối nay mình sẽ thử với mạch dùng LM358 mà bác Duong_act khuyên, nếu ok thì mình sẽ pót lên anh em xem coi thế nào, chờ tí nha, giờ mắc vẽ kỹ thuật(cơ điện tử mà)
      chuc mọi ng 1 buối tối thư giãn!
      TamPhieuLuuKy@yahoo.com
      092 2838 712 --->>

Comment

sau vài ngày nghiên cứu, và bây giờ là thành công, mình đã test nhiều mạch chống chập dòng bằng relay trên mạng và diễn đàn, nhưng khi sảy ra chập dòng thì tốc độ của relay quá thấp so với dòng bình acquy quá lớn, nhờ vào sự giúp đỡ của bác duong_act (con lm358) và mình đã test thành công mạch chống chập dòng đơn giản bằng lm358 và irf540, tốc độ ngoài sự mong muốn, ko xảy ra tia lửa điện đáng kể khi chập dòng(giường như ko có tia lửa điện), mình dùng 2 con irf540 mắc song song nhằm giảm áp rơi trên FET giúp áp ngỏ ra cao hơn, con biến trở dùng để chỉnh dòng chập(quá tải) là bao nhiêu thì cắt. và đây là sơ đồ mạch mọi ng2 xem qua và góp ý thêm! thank!
        Attached Files
        TamPhieuLuuKy@yahoo.com
        092 2838 712 --->>

Comment

Nguyên văn bởi superhieu1 Xem bài viết
          sau vài ngày nghiên cứu, và bây giờ là thành công, mình đã test nhiều mạch chống chập dòng bằng relay trên mạng và diễn đàn, nhưng khi sảy ra chập dòng thì tốc độ của relay quá thấp so với dòng bình acquy quá lớn, nhờ vào sự giúp đỡ của bác duong_act (con lm358) và mình đã test thành công mạch chống chập dòng đơn giản bằng lm358 và irf540, tốc độ ngoài sự mong muốn, ko xảy ra tia lửa điện đáng kể khi chập dòng(giường như ko có tia lửa điện), mình dùng 2 con irf540 mắc song song nhằm giảm áp rơi trên FET giúp áp ngỏ ra cao hơn, con biến trở dùng để chỉnh dòng chập(quá tải) là bao nhiêu thì cắt. và đây là sơ đồ mạch mọi ng2 xem qua và góp ý thêm! thank!
          Hic...... Mạch này mà thành công ngoài sự mong đợi sao. Bạn nói thật hay đùa vậy. Con fet lắp thế kia thì làm sao mà dẫn bão hòa đc

Comment

Nguyên văn bởi quanghao Xem bài viết
            Hic...... Mạch này mà thành công ngoài sự mong đợi sao. Bạn nói thật hay đùa vậy. Con fet lắp thế kia thì làm sao mà dẫn bão hòa đc
            hic, vậy bạn giúp them với, hén chi nó có ngắt rất tốt, nhưng hơi áp với dòng 2A, và co sụt áp ra, thank, cùng nhau góp ý nha
            TamPhieuLuuKy@yahoo.com
            092 2838 712 --->>

Comment

vậy bây giờ thay như thế này dc ko, để lam mach test lại, tại tui chạy tải động cơ DC nên chưa mạch đó đúng, hj
              Attached Files
              TamPhieuLuuKy@yahoo.com
              092 2838 712 --->>

Comment

các bạn xem thế này ổn chưa?
                TamPhieuLuuKy@yahoo.com
                092 2838 712 --->>

Comment

hic, vậy bạn giúp them với, hén chi nó có ngắt rất tốt, nhưng hơi áp với dòng 2A, và co sụt áp ra, thank, cùng nhau góp ý nha
                  Sao bạn lại không mắc tải trên cực D của Fet ?
                  Mắc trên cực D có phải hay hơn không. Fet luôn bão hòa .

Comment

vậy bây giờ thay như thế này dc ko, để lam mach test lại, tại tui chạy tải động cơ DC nên chưa mạch đó đúng, hj
                    Nguyên văn bởi duong_act Xem bài viết
                    Sao bạn lại không mắc tải trên cực D của Fet ?
                    Mắc trên cực D có phải hay hơn không. Fet luôn bão hòa .
                    chào bác duong_act!

theo hình trong #21 tải là 2 cái đầu hở ra đó, như vậy chưa bác!
                    TamPhieuLuuKy@yahoo.com
                    092 2838 712 --->>

Comment

dau hết ùi, mình đang thử thục tế, và nó chạy cũng khá tốt, nhưng, dùng tải cảm, nên sơ suất ko cách ly, died hết 6 con lm358
                      TamPhieuLuuKy@yahoo.com
                      092 2838 712 --->>

Comment

khi châp nguôn, lúc này nguôn bằng 0v lấy gì nuôi lm358 mà cắt với đóng bác

Comment

lại có người đào mộ cổ
                          Mua,bán-sửa chữa XE ĐẠP ĐIỆN
                          bán buôn-bán lẻ phụ tùng XDD

ĐT:0947012323

Comment

Về tác giả

Collapse

superhieu1 Tìm hiểu thêm về superhieu1

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...