Thông báo

Collapse
No announcement yet.

mạch tạo nguồn 12v từ 220VAC

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

Nguyên văn bởi leduytnt Xem bài viết
    LanHuong và các bạn Cho mình hỏi,mình cần 1 nguồn để cấp cho mạch với yêu cầu
    IN 220VAC, OUT 5VDC (không dùng biến thế),dòng khoảng 200mA trở lại,mạch càng nhỏ gọn càng tốt.Mình có thấy các bạn đưa ra 1 số sơ đồ mạch như bạn DuyPhi chẳng hạn,Mình có Lắp thử vài mạch và dùng OSC kiểm tra thì mạch không hoạt động được.DC out không liên tục,độ gợn rất lớn.ai từng ráp mạch này hoạt động tốt cho mình tham khảo với mình cám ơn LH và các bạn.

Cái này mà lấy cục sạc điện thoại di động là phù hợp.

Comment

Nguyên văn bởi nhu trung Xem bài viết
      ..các anh chị ơi ai có sơ đồ mạch nguồn 12v từ 220VAC cho em với...em xin cảm ơn
      bạn có thể dùng tụ điện để phân áp cho nó nhỏ gọn

Comment

Nguyên văn bởi leduytnt Xem bài viết
        LanHuong và các bạn Cho mình hỏi,mình cần 1 nguồn để cấp cho mạch với yêu cầu
        IN 220VAC, OUT 5VDC (không dùng biến thế),dòng khoảng 200mA trở lại,mạch càng nhỏ gọn càng tốt.Mình có thấy các bạn đưa ra 1 số sơ đồ mạch như bạn DuyPhi chẳng hạn,Mình có Lắp thử vài mạch và dùng OSC kiểm tra thì mạch không hoạt động được.DC out không liên tục,độ gợn rất lớn.ai từng ráp mạch này hoạt động tốt cho mình tham khảo với mình cám ơn LH và các bạn.
        Cục sạc điện thoại và Nguồn của máy tính là tốt nhất rồi.
        The goal of power electronics is control the flow of energy from an electrical source to an electrical load with high efficiency, high availability, high reliability, light weight and low cost.

Comment

Nguyên văn bởi PL.audio Xem bài viết
          Vấn đề là nguồn này bạn sử dụng cho việc gì:rà cá,chích chó,hay thắp sáng.Mỗi mục đích sử dụng mà có mạch khác nhau.Nói rõ nhé,nhớ đánh tiếng Việt(Giống tui!)kẻo mấy bác Mod tốn công nhắc nhở.
          chào các bác. tình hình là em đang cần một bộ nguồn hạ áp 220=>12vdc. dòng khoảng 3a trở xuống. càng nhỏ gọn càng tốt. mong các bác giúp đỡ.

Comment

Nguyên văn bởi PL.audio Xem bài viết
            để dùng cho mạch bắt sóng FM thì công suất tiêu thu nhỏ,em mua 1 biến thế Minh quang loại nhỏ điện áp ra 12v AC ,loại có 3 mối,trong trường hợp này mối giữa em nối mass,2 mối bìa em nắn cầu,như vậy ta đã có +13,2dc,-13,2vdcchưa ổn,em mua con ic7809 ổn cho nguồn +9v,con 7909 ổn cho nguồn -9v,vậy là ok(nhớ gắn tụ lọc trước và sau ic ổn áp.Chúc em vui .học giỏi
            Bác cho em hỏi là tại sao Biến áp ra 12VAC mà sau khi nắn cầu lại thành 13.2VDC vậy ạ? Em không phải là dân điện nên em không hiểu cái này lắm. Nói đúng hơn là bjo em mới biết ạ! Thks bác nhiều!
            Cần mua gấp chung cư (Hà Nội) diện tích trên dưới 50m2 để triển khai dự án nhà thông minh!!!

0989313142

Comment

Nguyên văn bởi lvt195 Xem bài viết
              Bác cho em hỏi là tại sao Biến áp ra 12VAC mà sau khi nắn cầu lại thành 13.2VDC vậy ạ? Em không phải là dân điện nên em không hiểu cái này lắm. Nói đúng hơn là bjo em mới biết ạ! Thks bác nhiều!
              Vì nó là biến áp xoay chiều thì đầu ra là điện 12VAC, chỉnh lưu 1 chiều thành 12căn2 VDC

Comment

mach nguon 220v-12v 400mA

Các bạn ơi ! hãy chỉ giúp mình tạo mạch nguồn 220vac -12v 400mA. mình lỡ mua mạch dk đèn 12v rồi .Mình ko thể dùng biến áp,vì nó to , cồng kềnh treo lên tường thì xấu lắm .

Comment

bạn ra chợ mua cái nguồn dùng cho đầu DVD ấy có ngay 12v

Comment

oh ban denchuavn nói vậy ai mà hỏi chi , mình cũng đang thắc mắc việc tao ra nguồn 12v và 4a nè, để lam 2 bảng hiệu led cho nhà mình, hix neu di mua thì còn nói gì là học hỏi nửa chứ !
                    Mong các ae giúp đỡ em út ham học !

Comment

Về tác giả

Collapse

nhu trung Tìm hiểu thêm về nhu trung

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                    X