Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Trao đổi xây dựng box cùng MOD

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

mình còn ko nghĩ là mình giao lưu trong đó là phạm quy cơ.đáng lẽ bác ấy pải nhắc nhở trước như ở luồng "mach phuc hồi đèn hình của huynhsang" chứ?đằng này bác ý cho banned luôn ko 1 lời nhắc nhở.hic hic

Comment

Nguyên văn bởi phuonghd_dt Xem bài viết
      Bạn không nên nói vậy Mod nói rât đúng Thinh cũng chẳng sai.Tất cả cũng vì diễn đàn thôi.
      Còn việc del nick thì do mod thôi.Mình tham gia diễn đàn cũng khá lâu rồi đến bây giờ cũng bị 2 cái do Bác van xóa.khi tham gia mình cũng chẳng mong diễn đàn sẽ đem lại cho mình cái gì mà tự mình sẽ học hỏi thôi.
      Khi bị xóa nick mình thấy hỏi buồn chút thôi vì đã quen vỏi những bài viết từ lâu bây giờ lại không còn thôi.
      Mình thấy việc xóa nick không phải cách tốt để cho diễn đàn tốt hơn,theo mình chỉ nên nhắc nhở phạt theo kiểu treo nick 1 thời gian nào đó
      Nguyên văn bởi kehuydiet09 Xem bài viết
      mình còn ko nghĩ là mình giao lưu trong đó là phạm quy cơ.đáng lẽ bác ấy pải nhắc nhở trước như ở luồng "mach phuc hồi đèn hình của huynhsang" chứ?đằng này bác ý cho banned luôn ko 1 lời nhắc nhở.hic hic
      Khi tham gia diễn đàn, tất cả các thành viên đều phải tuân thủ Nội quy của diễn đàn. Ai vi phạm Nội quy sẽ bị phạt thẻ vàng hoặc thẻ đỏ. Nếu trong một tháng, thành viên nào bị phạt 3 thẻ đỏ trở lên sẽ bị ban nick tự động.
      Khi bị ban nick tự động, nick chỉ bị khóa 30 ngày, sau 30 ngày nick của bạn sẽ được đăng nhập vào DĐ để viết bài bình thường.
      Một số bạn bị Mod quản lý chuyên mục "Điện tử dân dụng" phạt thẻ đỏ là do chính các bạn liên tục vi phạm nội quy diễn đàn, Ai có từ 3 bài vi phạm trở lên (tức bị phạt từ 3 thẻ đỏ trở lên), tất nhiên sẽ bị ban nick 30 ngày. Điều này đã được Mod nguyendinhvan Thông báo từ lâu (xem ở đây) chứ không phải do bất cứ thành viên nào có thể tác động được các Mod.
      @ phuonghd_dt : Đúng là bạn đã từng bị ban nick, nhưng lần trước (với nick là phuongdthd) do bạn vi phạm viết bài không dấu nên bị xóa toàn bộ bài viết và ban nick vĩnh viễn (phải là super Mod trở lên mới có quyền ban nick vĩnh viễn). Lần này bạn (với nick là phuong_dthd) chỉ bị ban nick có thời hạn do nhận quá nhiều thẻ đỏ (6 thẻ), và các bài viết (không vi phạm) vẫn được tồn tại.
      @kehuydiet09 : Hình thức phạt thẻ đó đã là nhắc nhở rồi, nhưng cũng như phuong_dthd số bài vi phạm của bạn nhiều quá,(4 thẻ đỏ). Điều này làm kích hoạt tính năng ban nick tự động 30 ngày.
      Các bạn vào hộp tin xem các thông báo để biết lý do bị phạt thẻ đỏ và số thẻ bị phạt.
      Một số bạn khác cũng có bài vi phạm trong luồng "Giới thiệu giao lưu thợ điện tử mọi miền" nhưng do số vi phạm của họ vẫn còn dưới 3 thẻ nên chưa bị ban nick.
      Last edited by Tuanhonglac; 28-08-2011, 06:03. Lý do: bổ sung cho rõ

Comment

Nguyên văn bởi Tuanhonglac Xem bài viết
        Khi tham gia diễn đàn, tất cả các thành viên đều phải tuân thủ Nội quy của diễn đàn. Ai vi phạm Nội quy sẽ bị phạt thẻ vàng hoặc thẻ đỏ. Nếu trong một tháng, thành viên nào bị phạt 3 thẻ đỏ trở lên sẽ bị ban nick tự động.
        Khi bị ban nick tự động, nick chỉ bị khóa 30 ngày, sau 30 ngày nick của bạn sẽ được đăng nhập vào DĐ để viết bài bình thường.
        Một số bạn bị Mod quản lý chuyên mục "Điện tử dân dụng" phạt thẻ đỏ là do chính các bạn liên tục vi phạm nội quy diễn đàn, Ai có từ 3 bài vi phạm trở lên (tức bị phạt từ 3 thẻ đỏ trở lên), tất nhiên sẽ bị ban nick 30 ngày. Điều này đã được Mod nguyendinhvan Thông báo từ lâu (xem ở đây) chứ không phải do bất cứ thành viên nào có thể tác động được các Mod.
        @ phuonghd_dt : Đúng là bạn đã từng bị ban nick, nhưng lần trước (với nick là phuongdthd) do bạn vi phạm viết bài không dấu nên bị xóa toàn bộ bài viết và ban nick vĩnh viễn (phải là super Mod trở lên mới có quyền ban nick vĩnh viễn). Lần này bạn (với nick là phuong_dthd) chỉ bị ban nick có thời hạn do nhận quá nhiều thẻ đỏ (6 thẻ), và các bài viết (không vi phạm) vẫn được tồn tại.
        @kehuydiet09 : Hình thức phạt thẻ đó đã là nhắc nhở rồi, nhưng cũng như phuong_dthd số bài vi phạm của bạn nhiều quá,(4 thẻ đỏ). Điều này làm kích hoạt tính năng ban nick tự động 30 ngày.
        Các bạn vào hộp tin xem các thông báo để biết lý do bị phạt thẻ đỏ và số thẻ bị phạt.
        Một số bạn khác cũng có bài vi phạm trong luồng "Giới thiệu giao lưu thợ điện tử mọi miền" nhưng do số vi phạm của họ vẫn còn dưới 3 thẻ nên chưa bị ban nick.
        cảm ơn mod tuanhonglac đã nói rõ,vậy là luồng "Giới thiệu giao lưu thợ điện tử mọi miền" của bác VÂN lập ra chỉ để các thành viên tự giới thiệu về mình(sơ yếu lý lịch) sau đó là chấm hết,không được "giao lưu" nói chuyện để hiểu nhau trong đó,tức là chỉ được phép "giới thiệu" mà không được "giao lưu".Em cũng như mấy người khác đã hiểu nhầm vì bác Vân có từ "giao lưu",tới khi bị đi nick thì đã hiểu và đã muộn.hic hic:

Comment

Nguyên văn bởi Tuanhonglac Xem bài viết
          E công nhận với nick phuongdthd là e bị banned mãi là đúng,ngày đo e mới vào diễn đàn mà cũng mới biết đến điện tử,mới tiếp xuc với máy tính nên không biết gõ có dấu sau khi bị banned e đã học cách gõ có dấu,và đến bây giờ gõ cũng tạm.
          Em cũng như nhiều TV khác một ngày không vào diễn đàn hoc hỏi và tham gia thì thấy rất khó chịu.e viết bài nhiều lục bị phạt thẻ mà không biết vì lý do gì,chỉ thấy bác vân ghi là viết bài không đúng chỗ,mà e thấy bài của mình cũng chỉ là trả lời góp ý cho các bạn.Khi phạt thẻ theo e là cần phải ghi rõ chi tiết vi phạm vì lý do gì tại sao để còn biết rút kinh nghiệm.chứ chỉ nghi đơn giản cụt lủn e chả hiểu.

Comment

Chuyện đã qua rồi,nhưng bây jo suy nghĩ lại mình thấy cảm ơn các bạn kehuydiet02-linhmoi.vp-phuongdt-hd rất nhiều các bạn đã rất bình tĩnh kg một ai trong số các bạn có lời nói j mình cả,kg hiểu nếu lúc đó các bạn bị kích động và mình cũng mất bình tĩnh thì chắc ae mình bây jo kg biết ra sao?đây là một bài học cho mình.mình cũng xin cảm ơn Mod tuanhonglac,bác tinhtivi,anh viettien123,BBC-CNN...đã hòa giải sự việc trên theo cách riêng của mình.

Comment

ý kiến chuyên môn

Tôi thấy rằng trong diễn đàn có rất nhiều ae nhiệt tình giúp đỡ nhau trong công việc như tìm sơ đồ .fw hoặc ghép fw.thế nhưng khi người xin trợ giup xong rất ít bạn hồi âm xem sự trơ giúp của mọi người dc chưa...? Khui fw nào chưa chuẩn thì bạn nào pot bài cung nên đề nghị mon xóa luôn .dể khỏi tốn tài nguyên .đồng thời các bạn mới tham gia diễn đàn nên đọc và tham khảo kỹ vì có rất nhiề câu hỏi trùng nhau về nội dung .ví dụ như là cách up faile lenđiễn đàn hoặc là xin các pm chỉnh sửa..
              Điện tử Nghĩa Phượng- SN268, pTân Long,tp Thái Nguyên,. SDT: 097 833 7568 - 091 373 0268
              cung cấp các loài đầu chảo K+ VTC / AVG KTS T2

Comment

Về tác giả

Collapse

falleaf Tìm hiểu thêm về falleaf

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
              X