Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Firmware và các vấn đề đầu kts.

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

Nguyên văn bởi phuongdt_hd Xem bài viết
    Và bây giờ cũng mở màn bệnh là 1 bệnh của đầu kts,Mình gặp 2 con liền mà chưa làm được
    Đầu D901 chạy vỉ Isky 3101C.và 1 vỉ chạy chip media CSM213 đều bị bệnh là thi thoảng báo vô tín hiệu mình đã kt nguồn đủ,lạp lại Rom,thay kênh nhưng vẫn vậy,mời AE vào giúp mình với cùng bàn luận luôn.
    Thank nhiều
    bạn phuongdt_hd cho mình xin firmware và tool nạp cho đầu d901 chạy chíp media CMS213 qua rs232 được không? thanks nhiều

Comment

anh em nào có fw đầu T13 trên bo ghi ALI3101 T_E2TD cho mình xin nhé cảm ơn rất nhiều

Comment

[QUOTE=dinh0974;505253]anh em nào có fw đầu T13 trên bo ghi ALI3101 T_E2TD cho mình xin nhé cảm ơn rất nhiều[/QUOTE
        Có luôn tặng bạn đây
        Attached Files
        ĐIỆN TỬ TRIỆU KHẢI
        Chuyên sửa chữa-Cung cấp LK:TV-LCD-MP4-KTS
        Laptop-Máy tính-Máy in
        ĐC:103 Đông phương Hồng
        P.Đông thành TP Ninh bình
        ĐT:0983826281 Email:khaivinhtri57@gmail.com

Comment

xin anh em giúp fw đầu KTS F901 trên bo ghi WIJ-08-11 Ali-M3101-T loại kênh nhỏ CTD_9FT225-80 mình xin cảm ơn rất nhiều

Comment

anh phương có cho em xin fw đầu kts f901 mã bo WIJ-08-11 Ali-3101-t loại kênh nhỏ 11 chân mã kênh CTD_9FT225-80 và D901 mã bo ali 3101BC-TD1316-02.3A kênh 15 chân mã kênh TD1316AL/IHP
            Cảm ơn anh rất nhiều!
            Last edited by dinh0974; 11-04-2012, 12:59.

Comment

Nguyên văn bởi dinh0974 Xem bài viết
              anh phương có cho em xin fw đầu kts f901 mã bo WIJ-08-11 Ali-3101-t loại kênh nhỏ 11 chân mã kênh CTD_9FT225-80 và D901 mã bo ali 3101BC-TD1316-02.3A kênh 15 chân mã kênh TD1316AL/IHP
              Cảm ơn anh rất nhiều!
              Bạn thử nhé
              F901_ALI3101-T_kenh11-CDT-9DT225-40_WYJ-M3101-MB.zip
              Phương -Hải Dương
              Email:
              Fb

Comment

Bạn thử nhé
                [ATTACH]42766[/ATTACH]
                Cho em hỏi: Nếu Update lại filmware thì có thể coi được mấy kênh khóa mã không. Vì hiện nay, đầu thu của em đã bị khóa các kênh HTV1 -> HTV9 & VTV1 -> VTV3. Còn các kênh VTC & Bình Dương thì vẫn xem bình thường.

Cứ lâu lâu em mang đầu thu đi cài lại (họ lấy 100.000đ) thì xem lại được bình thường. Em thấy họ làm cũng nhanh lắm, đợi khoảng 15 phút là xong hà. Em nghĩ chắc là họ cũng update lại Filmware thôi, nhưng em không dám chắc. Nếu đúng như vậy thì mình cũng làm được, mà còn đỡ tốn phí nữa.

Rất mong tin.

Cám ơn anh.
                Thân.
                Last edited by abcdeghiklmn; 13-04-2012, 12:23.

Comment

bạn cho minh xin fw t13 china m3101 main-ali3101 t-c7td đèn 30050a-a1 tuner td1611alf
                  cám ơn anh trước!
                  ANH DŨNG
                  yahoo:
                  Hàm Minh - Hàm Thuận Nam - Bình Thuận

Comment

Nguyên văn bởi kecodon_bt Xem bài viết
                    bạn cho minh xin fw t13 china m3101 main-ali3101 t-c7td đèn 30050a-a1 tuner td1611alf
                    cám ơn anh trước!
                    Bạn thử cái này xem sao nhé
                    Attached Files
                    Phương -Hải Dương
                    Email:
                    Fb

Comment

Nguyên văn bởi abcdeghiklmn Xem bài viết
                      Cho em hỏi: Nếu Update lại filmware thì có thể coi được mấy kênh khóa mã không. Vì hiện nay, đầu thu của em đã bị khóa các kênh HTV1 -> HTV9 & VTV1 -> VTV3. Còn các kênh VTC & Bình Dương thì vẫn xem bình thường.

Cứ lâu lâu em mang đầu thu đi cài lại (họ lấy 100.000đ) thì xem lại được bình thường. Em thấy họ làm cũng nhanh lắm, đợi khoảng 15 phút là xong hà. Em nghĩ chắc là họ cũng update lại Filmware thôi, nhưng em không dám chắc. Nếu đúng như vậy thì mình cũng làm được, mà còn đỡ tốn phí nữa.

Rất mong tin.

Cám ơn anh.
                      Thân.
                      Vấn đề này của bạn thì m k rõ vì m ở ngoài bắc nên k pít trong chỗ bạn kênh nào nhà mạng họ khóa.
                      Nhưng theo mình thì họ chạy lại Fw thôi.À mà khi nó mất kênh bạn đã thử mặc định nhà máy rồi dò lại kênh chưa vậy?
                      Phương -Hải Dương
                      Email:
                      Fb

Comment

cám ơn bạn để mình thử.
                        ANH DŨNG
                        yahoo:

Comment

Vấn đề này của bạn thì m k rõ vì m ở ngoài bắc nên k pít trong chỗ bạn kênh nào nhà mạng họ khóa.
                          Nhưng theo mình thì họ chạy lại Fw thôi.À mà khi nó mất kênh bạn đã thử mặc định nhà máy rồi dò lại kênh chưa vậy?
                          Em cũng đã dò đi dò lại nhưng cũng vẫn bị khóa. Hiện em đang sử dụng đầu tàu nháy VTC D901, em mua cũng được hơn 1 năm rồi. Lúc đầu xài rất tốt, nhưng sau đó khoảng 3 tháng thì nó bị khóa hết các kênh Bình Dương và VTC -> em mang đi cài lại thì bắt lại được bình thường (tình trạng y như vậy & em đã cài lại 2 lần rồi). Bây giờ thì lại bị y vậy nữa. Cũng đang tính mang ra cho họ cài lại. Tình cờ lang thang trên Web thấy diễn đàn mình thảo luận về vấn đề này, em thấy hay quá nên định nhờ anh chị chỉ giúp. Không phải là ngại tốn tiền cài lại, mà bản tính vốn thích tò mò & tự làm -> thích hơn. Được vậy em rất cảm ơn. Hiện đầu thu của em đang bị khóa toàn bộ các kênh HTV1, HTV2, HTV3, HTV4, HTV7, HTV9. Ác cái là mấy đứa cháu ở nhà cứ thích mỗi đài HTV3 (kênh thiếu nhi) -> mới chết chứ.
                          Em thấy anh có cho filmware của đầu T13 & F901 -> không biết đầu thu của em có sử dụng được không?
                          Nếu mình muốn cập nhật filmware thì lấy soft ở đâu và làm sao phân biệt được đó là phiên bản thích hợp và mới nhất (em thấy ở trang 1 anh có đưa rất nhiều loại filmware -> nhưng em không biết cái nào thích hợp cho đầu thu của em)?
                          Mong anh chỉ giúp.
                          Em rất cám ơn & mong tin.
                          Last edited by abcdeghiklmn; 16-04-2012, 10:40.

Comment

Nguyên văn bởi abcdeghiklmn Xem bài viết
                            Em cũng đã dò đi dò lại nhưng cũng vẫn bị khóa. Hiện em đang sử dụng đầu tàu nháy VTC D901, em mua cũng được hơn 1 năm rồi. Lúc đầu xài rất tốt, nhưng sau đó khoảng 3 tháng thì nó bị khóa hết các kênh Bình Dương và VTC -> em mang đi cài lại thì bắt lại được bình thường (tình trạng y như vậy & em đã cài lại 2 lần rồi). Bây giờ thì lại bị y vậy nữa. Cũng đang tính mang ra cho họ cài lại. Tình cờ lang thang trên Web thấy diễn đàn mình thảo luận về vấn đề này, em thấy hay quá nên định nhờ anh chị chỉ giúp. Không phải là ngại tốn tiền cài lại, mà bản tính vốn thích tò mò & tự làm -> thích hơn. Được vậy em rất cảm ơn. Hiện đầu thu của em đang bị khóa toàn bộ các kênh HTV1, HTV2, HTV3, HTV4, HTV7, HTV9. Ác cái là mấy đứa cháu ở nhà cứ thích mỗi đài HTV3 (kênh thiếu nhi) -> mới chết chứ.
                            Em thấy anh có cho filmware của đầu T13 & F901 -> không biết đầu thu của em có sử dụng được không?
                            Nếu mình muốn cập nhật filmware thì lấy soft ở đâu và làm sao phân biệt được đó là phiên bản thích hợp và mới nhất (em thấy ở trang 1 anh có đưa rất nhiều loại filmware -> nhưng em không biết cái nào thích hợp cho đầu thu của em)?
                            Mong anh chỉ giúp.
                            Em rất cám ơn & mong tin.
                            Như bạn nói thì cái a thợ kia a ấy bẻ khóa rồi.
                            Vấn đề này ở đây không bàn tới bạn ạ.Vì vi phạm nội quy diễn đàn.Mà mình cũng k nắm được cách bẻ khóa thế nào cả
                            Phương -Hải Dương
                            Email:
                            Fb

Comment

mình thử file này thì lên logo rồi tự khởi động giống như file gốc còn mình thử các file khác thì lên nhưng không có sóng dò không được nhờ bạn chỉ giúp mình.
                              ANH DŨNG
                              yahoo:

Comment

Nguyên văn bởi kecodon_bt Xem bài viết
                                mình thử file này thì lên logo rồi tự khởi động giống như file gốc còn mình thử các file khác thì lên nhưng không có sóng dò không được nhờ bạn chỉ giúp mình.
                                Mình cũng đã gặp trường hợp như của bạn.
                                File gốc chỉ kđ liên tục.nghi lỗi Fw lạp 1 bản của đúng máy cũng vậy.Mình lạp 1 fw khác laọi thì k có sóng.hoặc có bắt được kênh thì lại k xem được vì hình ảnh quá xấu => lỗi IC xử lý
                                Phương -Hải Dương
                                Email:
                                Fb

Comment

Về tác giả

Collapse

phuongdt_hd Tìm hiểu thêm về phuongdt_hd

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X