Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Firmware và các vấn đề đầu kts.

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Firmware và các vấn đề đầu kts.

Chào tất cả ACE trên diễn đàn.Mình thấy có rất nhiều bài viết tài liệu Fw về vấn đề đầu kĩ thuật số nằm dải rác trên diễn dàn rất bất tiện cho việc tìm lại và k tập chung nên mình tạo luồng này nhằm tập hợp lại cho AE tiện sử dụng.Rất mong các bạn ủng hộ.
    Để bắt đầu mình gửi 1 số fw lên chia sẻ.
    Attached Files
    Phương -Hải Dương
    Email:
    Fb

Và bây giờ cũng mở màn bệnh là 1 bệnh của đầu kts,Mình gặp 2 con liền mà chưa làm được
    Đầu D901 chạy vỉ Isky 3101C.và 1 vỉ chạy chip media CSM213 đều bị bệnh là thi thoảng báo vô tín hiệu mình đã kt nguồn đủ,lạp lại Rom,thay kênh nhưng vẫn vậy,mời AE vào giúp mình với cùng bàn luận luôn.
    Thank nhiều
    Phương -Hải Dương
    Email:
    Fb

Comment

Mình rất ủng hộ bạn luồng này nhưng kiến thức về dvb hạn chế lắm kô biết tham gia thế nào cả .Mong được sự trợ giúp của mọi người !

Comment

Minh cũng đang có một E901 đã nạp rất nhiều loại FW trên diên đàn các bạn cho nhưng máy vẫn báo số 8 như chưa co rôm vậy .Có khi nào tại ram kô các bạn ?

Comment

Nguyên văn bởi phuongdt_hd Xem bài viết
          Chào tất cả ACE trên diễn đàn.Mình thấy có rất nhiều bài viết tài liệu Fw về vấn đề đầu kĩ thuật số nằm dải rác trên diễn dàn rất bất tiện cho việc tìm lại và k tập chung nên mình tạo luồng này nhằm tập hợp lại cho AE tiện sử dụng.Rất mong các bạn ủng hộ.
          Để bắt đầu mình gửi 1 số fw lên chia sẻ.
          Kính thưa bạn phuongdt_hd;483365 tôi cũng đã tạo ra luồng như thế này RÔM KĨ THUẬT SỐ Ở ĐÂY cũng mấy chục trang đấ và đã nhiều anh em ủng hộ cũng như luồng DVD ROM lưu trữ cũng khá nhiều trang tới trên 500 trang nhưng đã bị mod nguyendinhvan cho đi đâu mất rồi 2 luồng đó cũng có rất nhiều tài liệu cho anh em thợ và các bạn sinh viên nghiên cứu.
          Luồng này không biết trụ được bao lâu
          ?????????????????????????????????????????????????? ?????????????????????????????????????????????????? ?????????????????????????????????????????????????? ?????????????????????????????????????????????????? ??????????????????????
          Tôi rất muốn đóng góp cho anh em tài liệu qí hiếm mà trong các trung tâm dạy nghề cũng như các trường đại học chuyên ngành điện tử viễn thông không có nhưng cũng thật đáng tiếc đưa lên không được ban lâu lại mất như vừa rồi chũng chẳng muốn đưa lên làm gì
          Tôi viết bài viết này có bị phạt vài chục thẻ đỏ thẻ xanh gì cũng được hết kể cả là xóa nik luôn cũng không thành vấn đề nhưng chỉ tiếc là tài liệu mình có mà không tới những người đang cần được.
          Attached Files
          Last edited by tinhtivi; 29-02-2012, 08:24.
          Điện Tử - Vân Tình
          ĐC: Tổ 3, Ngũ Kiên, Vĩnh Tường, Vĩnh Phúc
          ĐT: 0904601666_0912729363_0964017171

Comment

Bạn xuanquang thử nhé
            Attached Files
            Phương -Hải Dương
            Email:
            Fb

Comment

cảm ơn bạn mình thử rồi mình báo lại nhé
              Yahoo:xuanquangcr@yahoo.com.vn
              Gmail;xuanquang12a9@gmail.com.vn

Comment

khong được anh ạ nó chớp chớp rồi tịt luôn.đây là hinh ảnh của nó .mong các a giúp đỡ
                Attached Files
                Last edited by xuanquangcr; 29-02-2012, 13:21.
                Yahoo:xuanquangcr@yahoo.com.vn
                Gmail;xuanquang12a9@gmail.com.vn

Comment

Nguyên văn bởi xuanquangcr Xem bài viết
                  khong được anh ạ nó chớp chớp rồi tịt luôn.đây là hinh ảnh của nó .mong các a giúp đỡ

Đây! Tặng anh và các bạn.
                  Attached Files
                  email:

Comment

Có bạn nào biết con thạch anh trong đầu ISKY chip 3101 là bao nhiêu không nhỉ.AE nào có máy ở đó nhìn hộ mình cái.Con này nó bị mờ k nhìn thấy số nữa
                    Cảm ơn
                    Phương -Hải Dương
                    Email:
                    Fb

Comment

Nguyên văn bởi tinhtivi Xem bài viết
                      Kính thưa bạn phuongdt_hd;483365 tôi cũng đã tạo ra luồng như thế này RÔM KĨ THUẬT SỐ Ở ĐÂY cũng mấy chục trang đấ và đã nhiều anh em ủng hộ cũng như luồng DVD ROM lưu trữ cũng khá nhiều trang tới trên 500 trang nhưng đã bị mod nguyendinhvan cho đi đâu mất rồi 2 luồng đó cũng có rất nhiều tài liệu cho anh em thợ và các bạn sinh viên nghiên cứu.
                      ?????????????????????????????????????????????????? ?????????????????????????????????????????????????? ?????????????????????????????????????????????????? ?????????????????????????????????????????????????? ??????????????????????
                      Tôi rất muốn đóng góp cho anh em tài liệu qí hiếm mà trong các trung tâm dạy nghề cũng như các trường đại học chuyên ngành điện tử viễn thông không có nhưng cũng thật đáng tiếc đưa lên không được ban lâu lại mất như vừa rồi chũng chẳng muốn đưa lên làm gì
                      Tôi viết bài viết này có bị phạt vài chục thẻ đỏ thẻ xanh gì cũng được hết kể cả là xóa nik luôn cũng không thành vấn đề nhưng chỉ tiếc là tài liệu mình có mà không tới những người đang cần được.
                      Thành thật chia sẻ với những bức xúc của bác Tình.
                      Luồng của bác hôm tôi đọc hình như nó có tới 556 trang rồi; ở đó có quá nhiều cái bổ ích cho thợ và SV nghiên cứu nhưng nó đã mất rồi.
                      Không biết nó có đụng chạm đến hũ gạo của ai hay Công ty nào không mà tự dung lại mất?

Thật tiếc công.

Có lẽ hầu hết AE thợ đều biết Y/M của bác rồi, có gì bác support AE thợ qua Y/M vậy.

Comment

Nguyên văn bởi tinhtivi Xem bài viết
                        đã thấy đc 1 nhược điểm trong việc gom,đặt lại tên luồng của MOD NGUYỄN ĐÌNH VÂN rồi,mod đã mất nhiều thời gian để chuyển,gom tất cả những bài(luồng) có tên khác nhau vào 1 luồng có tên mới(rất mới),khiến ae ko thể tìm đc bài(trong đó có dữ liệu) ở chỗ nào nữa(khi tìm bằng google thì thấy,nhưng kich chuột vào thì đường dẫn tới đó ko còn tồn tại,vì nóđ ã bị chuyển sang vị trí mới,luồng có tên mới),các bài viết đều ko mất các bác ạ,nó chỉ bị mod chuyến tới chỗ mới khiến chúng ta khó tìm hoạc ko tìm thấy.nếu mod xử lý đc cái vụ tìm từ google mà đường dẫn tới đc vị trí mới mà mod đặt thì tốt quá
                        Vũ Kiên. Xã Hiền ninh - Huyện Sóc sơn - TP Hà nội

Comment

Nguyên văn bởi kehuydiet092 Xem bài viết
                          đã thấy đc 1 nhược điểm trong việc gom,đặt lại tên luồng của MOD NGUYỄN ĐÌNH VÂN rồi,mod đã mất nhiều thời gian để chuyển,gom tất cả những bài(luồng) có tên khác nhau vào 1 luồng có tên mới(rất mới),khiến ae ko thể tìm đc bài(trong đó có dữ liệu) ở chỗ nào nữa(khi tìm bằng google thì thấy,nhưng kich chuột vào thì đường dẫn tới đó ko còn tồn tại,vì nóđ ã bị chuyển sang vị trí mới,luồng có tên mới),các bài viết đều ko mất các bác ạ,nó chỉ bị mod chuyến tới chỗ mới khiến chúng ta khó tìm hoạc ko tìm thấy.nếu mod xử lý đc cái vụ tìm từ google mà đường dẫn tới đc vị trí mới mà mod đặt thì tốt quá
                          Cách đây không lâu, khi có một thành viên hỏi về luồng "Tinhtivi và vấn đề Rom TV và DVD lưu trữ" bị mất thì Mod nguyendinhvan cũng đã có trả lời đại ý là có một vài luồng trong khi thao tác đã bị thất lạc. Dù sao dữ liệu thì cũng đã mất, giờ đây ngồi than van cũng chẳng ích gì. Chi bằng anh em ai đã tải dữ liệu ở luồng đó về máy thì vui lòng tải lên lại vào đúng các luồng đã quy định. Như vậy sẽ có ích hơn cho mọi người. Bạn nào đó cho rằng vì đụng chạm ai đó nên luồng trên bị mất, theo tôi không có cơ sở đâu.

Comment

Nguyên văn bởi phuongdt_hd Xem bài viết
                            Và bây giờ cũng mở màn bệnh là 1 bệnh của đầu kts,Mình gặp 2 con liền mà chưa làm được
                            Đầu D901 chạy vỉ Isky 3101C.và 1 vỉ chạy chip media CSM213 đều bị bệnh là thi thoảng báo vô tín hiệu mình đã kt nguồn đủ,lạp lại Rom,thay kênh nhưng vẫn vậy,mời AE vào giúp mình với cùng bàn luận luôn.
                            Thank nhiều
                            Anh kiểm tra và thay thử hai con tụ ở thạch anh dao động
                            Email :

Comment

Về tác giả

Collapse

phuongdt_hd Tìm hiểu thêm về phuongdt_hd

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                            X