Thông báo

Collapse
No announcement yet.

giúp em đầu 36m mắt không đỏ

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• giúp em đầu 36m mắt không đỏ

Em mới nhận được con Ar 36m mới mở lên thì đọc 20s là ko đọc nữa. Mở lại thì mắt không đỏ nữa. Tắt máy 1h sau mở lại thì mắt đỏ lại và đọc 20,s là ko đỏ lại . Nguồn 3.3thì đủ. Khi mắt không đỏ thì 2con (ba rn) ko ra được 1,8v. Nó bị vậy đó. Nhờ mấy anh giúp với.

Giúp em với

Comment

Có ai giúp em với

Comment

Oi Chan wa

Comment

bác lấy mắt khác thay thử chưa? xem thế nào để loại trừ nhá bác

Comment

Da Thay mat Khac roi van vay anh oi.

Comment

Ko co con (ba rn) Thay Thu. Kobe biet no co Chet khong

Comment

Nguyên văn bởi hoangkha2012 Xem bài viết
                Ko co con (ba rn) Thay Thu. Kobe biet no co Chet khong
                con " ba m" là con gì thế ? bác kiểm tra lại áp tại IC3 LD1117 (chân giữa)có 1,2v không , và kiểm tra Q201, Q202 , Q203 coi có bị rò rỉ không ?
                Last edited by Quocthaibmt; 18-03-2014, 12:51.

Comment

Bo nay ic1 la 1.2v. Ic2 la 3.3v. Ko co ic3 .Q201,(202,203 la con (ba rn ) ko bi ri

Comment

Nguyên văn bởi hoangkha2012 Xem bài viết
                    Bo nay ic1 la 1.2v. Ic2 la 3.3v. Ko co ic3 .Q201,(202,203 la con (ba rn ) ko bi ri
                    À đúng , mình nhầm IC 1 và 2, 1,2v chứ không phải 2,1v . nếu có LD1117/1,2v/3v3 thì thay thử xem có khả quan không , đo thì không thấy lạ nhưng khi chạy mới phát sinh lỗi , áp không ổn định .

Comment

mình ít làm về món này nhưng theo chủ thớt miêu ta là mắt chạy được 20s thì hết , mở lại thì ko đỏ nữa và tắt đi để 1h sau mở lại y bệnh cũ , (Khi mắt không đỏ thì 2con (ba rn) ko ra được 1,8v) bác cho hỏi 2 con ba rn là con gì thế nghe lạ quá , bây giờ bác cách li mắt ra mở nguồn và kiểm tra áp xem có đầy đủ ko? để 20s xem áp chỗ nào bị mất , dò từ đường mất đó đi về đâu qua con linh kiện gì ? tiến hành tra cứu và thay thế nếu linh kiện bị hỏng , ... cứ kiểm tra dò mạch nhá bác.

Comment

2con (ba rn la q202,203). Nguon 1.2v va 3.3 luc mat do va tat la Ko Thay doi.

Comment

Về tác giả

Collapse

hoangkha2012 Tìm hiểu thêm về hoangkha2012

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                        X