Thông báo

Collapse
No announcement yet.

các bác ơi giúp em pan này với.

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• các bác ơi giúp em pan này với.

em có cái đầu COECO KG-868G1 có lúc đọc được đĩa có lúc lại ko đọc được. khi ko đọc được thì có hiện tượng là đĩa quay được một chút cảm giác như gần dò được rãnh đĩa rồi thì lại mất quắc máy lại khởi động lại từ đầu nhưng khi em rút cáp mắt ra thì máy vẫn đọc được USB chạy được mấy ngày giờ nó còn ko đọc được USB nữa mà quắc thì cứ sáng rồi mất, sáng rồi mất liên tục như vậy. các bác có ai có hướng sử lý pan này giúp em với. em cảm ơn các bác nhiều lắm.

Thay cụm trasitor + diot nguồn trên bo chính thử xem nhé bạn.

DĐ: 0939809349

Comment

Nguyên văn bởi naruto2288 Xem bài viết
      em có cái đầu COECO KG-868G1 có lúc đọc được đĩa có lúc lại ko đọc được. khi ko đọc được thì có hiện tượng là đĩa quay được một chút cảm giác như gần dò được rãnh đĩa rồi thì lại mất quắc máy lại khởi động lại từ đầu nhưng khi em rút cáp mắt ra thì máy vẫn đọc được USB chạy được mấy ngày giờ nó còn ko đọc được USB nữa mà quắc thì cứ sáng rồi mất, sáng rồi mất liên tục như vậy. các bác có ai có hướng sử lý pan này giúp em với. em cảm ơn các bác nhiều lắm.
      có thể nó bị lỗi file,hoặc chết ram rồi.

Comment

Nguyên văn bởi hoanghuynh25 Xem bài viết
        Thay cụm trasitor + diot nguồn trên bo chính thử xem nhé bạn.
        em chào bác. em cảm ơn bác đã giúp. em vừa thay thử 2 con dios 4007 và 2 con bóng 8550 rồi nhg vẫn ko ổn bác ạ. bác nghĩ còn khả năng nào khác nữa ko bác chỉ cho em với.

Comment

Nguyên văn bởi dinhvanquy09 Xem bài viết
          có thể nó bị lỗi file,hoặc chết ram rồi.
          vâng em cảm ơn bác. rom thì em đã gửi lên diễn đàn nhờ các bác kiểm tra xem nó có lỗi ko và có bác kiểm tra giúp em và báo là ko bị lỗi rồi. còn phần con ram thì em sẽ thay thử xem thế nào. em cảm ơn bác nhiều nhé!

Comment

em chào bác. em cảm ơn bác đã giúp. em vừa thay thử 2 con dios 4007 và 2 con bóng 8550 rồi nhg vẫn ko ổn bác ạ. bác nghĩ còn khả năng nào khác nữa ko bác chỉ cho em với.
            trước tiên bạn cần kiểm tra kỹ phần nguồn , như tụ lọc sơ cấp , các tụ và diode thứ cấp , tốt nhất là thay thế chúng khi đo có nghi ngờ ,chắc chắn là nguồn tốt rồi thì mới đến bo mạch chính , nhiều ca máy như vậy là lỗi do phần nguồn .

Comment

Nguyên văn bởi Quocthaibmt Xem bài viết
              trước tiên bạn cần kiểm tra kỹ phần nguồn , như tụ lọc sơ cấp , các tụ và diode thứ cấp , tốt nhất là thay thế chúng khi đo có nghi ngờ ,chắc chắn là nguồn tốt rồi thì mới đến bo mạch chính , nhiều ca máy như vậy là lỗi do phần nguồn .
              vâng thế ạ, em cảm ơn bác nhiều! em sẽ kiểm tra lại theo hướng của bác vừa chỉ.

Comment

Nguyên văn bởi Quocthaibmt Xem bài viết
                em chào bác. em thay thử bo nguồn để loại trừ rồi. máy chạy ok rồi bác ạ. em cảm ơn bác nhiều lắm!

Comment

em chào bác. em thay thử bo nguồn để loại trừ rồi. máy chạy ok rồi bác ạ. em cảm ơn bác nhiều lắm!
                  Vậy là quá tốt rồi , cám ơn bác đã hồi âm .

Comment

Về tác giả

Collapse

naruto2288 Tìm hiểu thêm về naruto2288

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                  X