Thông báo

Collapse
No announcement yet.

đầu newstar cầu cứu

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• đầu newstar cầu cứu

Các Bác ơi!Em nhận của 1 chủ, 2 cái đầu NEWSTAR;1 CÁI LÀ DVD-111 MÃ MẶT 3822A mã vỉ KW 8202R-07A 1CÁI LÀ NS-DV 1868 MÃ VỈ AL8202R-5A VFD K48B bị bệnh như nhau,nó chạy nóng lên khoản 15 đến 20 phút là nó cứ ra vào đĩa ,cơ ,nguồn Em đã kiểm tra và làm rồi .Khi nó bị ra vào Em rút cả dắc bo mặt ra nó cũng vẫn vậy .Rất mong được sự giúp đỡ của các Bác cùng Anh Em trên diễn đàn XIN TRÂN TRỌN CÁM ƠN TRƯỚC ...
    Thuần, An Lư, Thủy Nguyên, Hải Phòng

Nguyên văn bởi thuancoi1974 Xem bài viết
    Các Bác ơi!Em nhận của 1 chủ, 2 cái đầu NEWSTAR;1 CÁI LÀ DVD-111 MÃ MẶT 3822A mã vỉ KW 8202R-07A 1CÁI LÀ NS-DV 1868 MÃ VỈ AL8202R-5A VFD K48B bị bệnh như nhau,nó chạy nóng lên khoản 15 đến 20 phút là nó cứ ra vào đĩa ,cơ ,nguồn Em đã kiểm tra và làm rồi .Khi nó bị ra vào Em rút cả dắc bo mặt ra nó cũng vẫn vậy .Rất mong được sự giúp đỡ của các Bác cùng Anh Em trên diễn đàn XIN TRÂN TRỌN CÁM ƠN TRƯỚC ...
    benh nay theo minh, bac thay thu con MDA xem. khi chay nóng lên bác sờ lên lưng con MDA và con 8202 xem có con nào nóng bỏng kô?

Comment

Bác gắn thêm cho nó một miếng tản nhiệt bằng nhôm,hoặc gắn cho nó một cái quạt gió làm mát,trên thân con IC MDA cũng được.chúc vui.
      TRUNG TÂM ĐIỆN TỬ VIỄN THÔNG - TUẤN MAI
      Địa chỉ:Đội 5 kim chung - Đông anh- Hà nội
      Mobile : 0978304449
      yahoo: trongtuanvctv
      Mail:

Comment

Chưa gì các bạn đã đổ cho con MDA.Thực tế con này rất ít hỏng như vậy.
        Đầu tiên bạn xem khi nó tự động ra vào đó thì quắc nó có báo OPEN hay CLOSE không,hay là nó đơ.Nếu nó có báo OPEN,CLOSE thì bạn kt đường lệnh như phím mặt IR xem có lỗi không.nếu không sao cả thì bạn lạp lại Fw.
        Nếu khi ra vào nó đơ luôn không báo hiển thị gì hết thì bạn kt nguồn của vỉ 3,3v.1,8v xem sao,trường hợp này thì chắc lỗi 1 trong 2 nguồn đó.
        Phương -Hải Dương
        Email:
        Fb

Comment

Nguyên văn bởi phuongdt_hd Xem bài viết
          Đầu tiên bạn xem khi nó tự động ra vào đó thì quắc nó có báo OPEN hay CLOSE không,hay là nó đơ.Nếu nó có báo OPEN,CLOSE thì bạn kt đường lệnh như phím mặt IR xem có lỗi không.nếu không sao cả thì bạn lạp lại Fw.
          Nếu khi ra vào nó đơ luôn không báo hiển thị gì hết thì bạn kt nguồn của vỉ 3,3v.1,8v xem sao,trường hợp này thì chắc lỗi 1 trong 2 nguồn đó.
          anh phuong_hd rất chính sát.em làm cái dvd ronamax 88m.em muốn khùng luôn.nguồn 3v3 và 1v8 em thay ok.em thay cơ,dây cơ.hàng thẳng công tắt cơ,thay 5888,8202,chép rom,ram.rút bỏ mặt trước ra cung open,clocs tự động.nó vui thì 1 đến 2 tiếng mới như vậy.còn buồn thì 1 đến 2 phúc là tự động ra vào.cuối cùng em lấy bo khách sàn qua thế là ok.còn con arirang 36m củng như vậy.bị hư đường 1v8 là ok.mình nghi là tăng trị điện trở đường khiển đến mda.mà mình không có sơ đồ con này.nếu ae nào có cho mình nghiên cứu cãm ơn nhiều.
          muốn mọi người đối xử với mình như thế nào
          thì hảy đối xử với mọi người như thế đó
          DT:0974.70.4444

Comment

Mình đã thay hết phím ,Rút cả dắc bo mặt ra cũng vẫn vậy.Cũng như baclieudt mình cũng kiểm tra 1,8v=đồng hồ SANWA xịn rồi .Chắc chỉ còn cách cho thêm tỏa nhiệt trên IC MDA .Khi ra nó báo OPEN thế là cứ ra vào suốt (NẾU ANH EM nào có FW NEWSTAR NS-DV1868 MÃ vỉ AL8202-5A mã mặt (VFD) K48B Cho Mình Xin,,,THẬT CHÂN THÀNH CÁM ƠN NHIỀU ....

Comment

Nếu đã báo được OPEN CLOSE thì là đã có lệnh từ vi tính ra.Nên không cần quan tâm tới những phần sau.
              Nếu như lệnh của IR hay phím mặt không tác động thì chỉ có thể do Fw thôi.
              A Thuần thử nạp lại Fw hoặc tìm Fw khác cùng IC chỉ cần chạy đĩa thôi(chưa quan tânm tới IR và VFD)xem có bị nữa không.
              Phương -Hải Dương
              Email:
              Fb

Comment

Nếu đã báo được OPEN CLOSE thì là đã có lệnh từ vi tính ra.Nên không cần quan tâm tới những phần sau.
                Nếu như lệnh của IR hay phím mặt không tác động thì chỉ có thể do Fw thôi.
                A Thuần thử nạp lại Fw hoặc tìm Fw khác cùng IC chỉ cần chạy đĩa thôi(chưa quan tânm tới IR và VFD)xem có bị nữa không.
                mình bảo đảm không bao giờ lổi fw.cái này mất thời gian lắm.mình đề nghị kiếm sỏ đồ ic 8202 là tốt.nếu không,độ bo củ khác rùi vfd.ir là tốt.đây là gợi ý của mình
                muốn mọi người đối xử với mình như thế nào
                thì hảy đối xử với mọi người như thế đó
                DT:0974.70.4444

Comment

Rất CÁM ƠN TẤT CẢ ANH EM trên diễn đàn đã nhiệt tình giúp đỡ .Vì 2 cái đầu của 1 người chủ cùng 1 bệnh.1 cái mầu đen-1 cái mầu vàng lên rất buồn cười ,Mình đã nạp lại rôm cho cái DVD-111 rồi ,chỉ còn cái NS-DV1868 thì chủ cho Mình rồi .Còn về cơ bản thì Mình cũng làm tương đối kỹ chỉ còn FW là chưa có nạp để lạp thôi .Tỏa nhiệt cho IC MDA thì theo Mình các đầu hầu như không thấy có .Vì khi Mình POTS bài nên thì thấy có tương đối nhiều đầu bị bệnh như vậy nên muốn làm được 1 cái thì mọi Người trên diễn đàn có thể giải quyết được căn bệnh này,.,,,,RẤT MONG MỌI NGƯỜI CHUNG TAY CÙNG DIỄN ĐÀN ,.,., còn đầu thì ...

Comment

Nguyên văn bởi thuancoi1974 Xem bài viết
                    Rất CÁM ƠN TẤT CẢ ANH EM trên diễn đàn đã nhiệt tình giúp đỡ .Vì 2 cái đầu của 1 người chủ cùng 1 bệnh.1 cái mầu đen-1 cái mầu vàng lên rất buồn cười ,Mình đã nạp lại rôm cho cái DVD-111 rồi ,chỉ còn cái NS-DV1868 thì chủ cho Mình rồi .Còn về cơ bản thì Mình cũng làm tương đối kỹ chỉ còn FW là chưa có nạp để lạp thôi .Tỏa nhiệt cho IC MDA thì theo Mình các đầu hầu như không thấy có .Vì khi Mình POTS bài nên thì thấy có tương đối nhiều đầu bị bệnh như vậy nên muốn làm được 1 cái thì mọi Người trên diễn đàn có thể giải quyết được căn bệnh này,.,,,,RẤT MONG MỌI NGƯỜI CHUNG TAY CÙNG DIỄN ĐÀN ,.,., còn đầu thì ...
                    Dạo này làm ăn đc khá ko A?

Comment

Cám ươn TUẤN nhiều,TUẤN mở nhắn tin riêng ra Mình gửi trong đó rồi,vì trên diễn đàn không tiện TUẤN à .THANKS

Comment

Từ ngày vào diễn đàn đến giờ vội quá nên đánh sai chữ ƠN thành ươn ..,.,,.

Comment

Về tác giả

Collapse

thuancoi1974 Tìm hiểu thêm về thuancoi1974

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                        X