Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Đồng hồ đo ATTEN ATW9250A

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Đồng hồ đo ATTEN ATW9250A

Cần giúp:
    Chào các bạn trên Diễn đàn Điện tử! Mình có vấn đề cần giúp như sau mong được sự ủng hộ của các anh, chị em :
    Mình có cái đồng hồ đo ATTEN ATW9250A hôm qua thấy nó tậm tịt lúc bật được lúc không vì hết bảo hành rồi nên mình mở ra tý toáy xem sao thì hóa ra là chỉ bị hết PIN, hôm nay mua pin về lắp bật lên ngon nhưng lóng ngóng thế nào lúc lắp vào bị bung mấy cái tiếp điểm hình chữ V ở công tắc hành trình, loay hoay mãi mà không thể nhớ nổi thứ tự để lắp vào, bác nào chỉ giúp mình vị trí sắp xếp của em nó với .... Xin cảm ơn!
    Website: ;

Trừ khi có cái giống y chang! Thế này, bạn nhìn kĩ vào, chỗ nào gắn tiếp điểm chữ V thì sẽ có dấu vết hoặc sạch sẽ hơn những chỗ không có.

Comment

hiiii... mình cẩn thận nên lấy chổi lông phủi bụi hết rồi, lại còn lúc bị lẫn lộn mình cứ tháo tháo lắp lắp thử các vị trí vì thế hơi khó vả lại con của mình ít dùng nên không có vết.... huuu khó khăn quá....

Comment

Giúp mình với các bác ơi, bác nào biết thì hướng dẫn chút (bác nào mà có con này mà hết bảo hành chụp cho xin cái ảnh thì quý hóa quá...)..

Comment

Không ai am hiểu về vấn đề này nhỉ? chẳng thấy ai giúp mình cả?

Comment

Giúp mình với các bác ơi, bác nào biết thì hướng dẫn chút (bác nào mà có con này mà hết bảo hành chụp cho xin cái ảnh thì quý hóa quá...)..

Comment

Nguyên văn bởi thanhfdc
              Rụng mấy chấu vậy anh Hoàng. Ae quen chưa thấy ai dùng con này, toàn Victor vơi Uni-T...
              Rụng toàn bộ, anh lóng ngóng làm rơi ra thế là lẫn lộn lung tung, anh cứ tháo ra lắp vào thì đo được thông mạch và DC rồi nhưng chưa dám đo AC... chưa yên tâm nên chưa dám sử dụng. hii Cảm ơn chú!

Comment

Nguyên văn bởi hoangnganvn Xem bài viết
                Bác tìm lại trên diễn đàn có bài nói về đồng hồ D9205A trong đó có hình chụp ổ xoay gắn phím chuyển mạch của đồng hồ đó , rồi bác đặt giống như vậy xem có được không , lưu ý là chưa cần đo , nếu gắn đúng vị trí phím thì khi xoay chuyển mạch thì mặt hiển thị sẽ cho các số 0 .00 trên các thang đo là được , không nên đo điện áp khi chưa chắc chắn đã ráp đúng .

Comment

Cảm ơn bạn, mình đã đọc bài đó và thấy bạn nhiệt tình nên đã nhờ tư vấn.. nhưng về thử lắp theo thì không đúng. Hiện tại mình đã lắp và chưa chắc chắn là đúng nhưng nó hiển thị đúng các trị số thang đo.. tôi về quay clip nhờ các bác hướng dẫn tiếp. thanks!

Comment

Về tác giả

Collapse

hoangnganvn Tìm hiểu thêm về hoangnganvn

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                  X