Thông báo

Collapse
No announcement yet.

UPS SANTAK 1000 bị hỏng ắc quy, giúp em cách lắp với. thank nhiều lần ạ

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• UPS SANTAK 1000 bị hỏng ắc quy, giúp em cách lắp với. thank nhiều lần ạ

Em có UPS SANTAK 1000 bị hỏng ắc quy, nó bị chai nhanh hết điện, nên muốn thay ắc quy ngoài. Nhưng khi mở ra em thấy có những 2 ắc quy. Em thấy hình như loại này đấu nối tiếp 2 ăc quy 12V 7.2A, => là 24 V phải không các bác.

- Ý em thắc mắc là em chỉ lắp 1 ắc quy 12 V vào thì nó có chạy không, hay bắt buộc mua 2 ắc quy 12 V về đấu nối tiếp như cũ

- Các anh tư vấn thật thà, để em đi mua luôn ạ. Em thanks rất nhiều lần ạ

up cho ai biết giúp với a

Comment

Nguyên văn bởi maytinhfpt Xem bài viết
      Em có UPS SANTAK 1000 bị hỏng ắc quy, nó bị chai nhanh hết điện, nên muốn thay ắc quy ngoài. Nhưng khi mở ra em thấy có những 2 ắc quy. Em thấy hình như loại này đấu nối tiếp 2 ăc quy 12V 7.2A, => là 24 V phải không các bác.

- Ý em thắc mắc là em chỉ lắp 1 ắc quy 12 V vào thì nó có chạy không, hay bắt buộc mua 2 ắc quy 12 V về đấu nối tiếp như cũ

- Các anh tư vấn thật thà, để em đi mua luôn ạ. Em thanks rất nhiều lần ạ
      Loại này chạy 24V. Vì vậy bạn cứ đúng theo nguyên bản của nhà sản xuất mà làm. Không lên chế làm gì cho mệt người mà không đảm bảo.
      FPT Service bảo hành, sửa chữa dịch vụ UPS, các loại nguồn công suất.
      Mr Xô : Email :
      ĐT : 01674524129

Comment

Nguyên văn bởi nguyenkimxo Xem bài viết
        Loại này chạy 24V. Vì vậy bạn cứ đúng theo nguyên bản của nhà sản xuất mà làm. Không lên chế làm gì cho mệt người mà không đảm bảo.
        Thank anh, chắc chắn như vậy ạ, nếu vậy mai em mua 2 cái 12 V 32AH

Comment

lắp cái dung lượng lớn hơn thì cần bộ nạp ở ngoài chứ bộ nạp của nó ko đủ sức nạp bình lớn hơn đâu
          Thu mua Vệ tinh,Tàu ngầm,Vũ khí hạt nhân cũ giá cao

Comment

Nguyên văn bởi vinhforever Xem bài viết
            lắp cái dung lượng lớn hơn thì cần bộ nạp ở ngoài chứ bộ nạp của nó ko đủ sức nạp bình lớn hơn đâu
            bình em cắm suốt ngày ko tắt, chắc sạc lâu vẫn được, ít khi họa chăng mới mất điện mà

Comment

Nếu bạn nắp acquy 32Ah thì lên gắn thêm mạch nạp ngoài. Loại này sử dụng bến áp xung để sạc cho acquy, vì vậy công suất mạch có hạn. sử dụng dacquy có dung lượng cao hơn dẽ dẫn đến hỏng mạch. Với lại loại này có điện áp ra là sóng vuông, giả sin. Do vậy bạn cũng không lên đầu tư nhiều vào nó làm gì.
              FPT Service bảo hành, sửa chữa dịch vụ UPS, các loại nguồn công suất.
              Mr Xô : Email :
              ĐT : 01674524129

Comment

bình em cắm suốt ngày ko tắt, chắc sạc lâu vẫn được, ít khi họa chăng mới mất điện mà
                vấn đề ko phải là thời gian nạp bao lâu ,mà khi nạp bình dung lượng lớn hơn thì dòng nạp nó cũng cao hơn mặc định , đo đó bộ nạp của santack ko kham nổi đâu

Comment

Em thanks các bác nhiều lắm. Vậy nếu dùng nạp ngoài, thì vẫn phải mua 2 bình 12 V ạ, hay chỉ cần 1 bình 12 V cũng được ạ

Comment

Máy của bạn dùng 2 bình 12 v nối tiếp để được 24V ,bạn mua một bình thì chỉ để ngắm cho đẹp thôi à

Comment

Nguyên văn bởi vinhforever Xem bài viết
                      Máy của bạn dùng 2 bình 12 v nối tiếp để được 24V ,bạn mua một bình thì chỉ để ngắm cho đẹp thôi à
                      Thanks anh. Em hỏi thêm.
                      - Nên mua GS hay Đồng Nai, em có cái Đồng Nai 100 AH hơn 1 năm vài tháng đã toi rồi. Mới bán đồng nát xong, đang tính mua GS

Comment

Cái này mình chưa dùng hết các loại ,mình đang dùng bình của Thái lan .GS & Đồng nai thì mình thiên về GS hơn vì mình thích GS .Honda Việt nam chọn GS trong các sản phẩm của họ kìa .

Comment

Thanks anh. Em hỏi thêm.
                          - Nên mua GS hay Đồng Nai, em có cái Đồng Nai 100 AH hơn 1 năm vài tháng đã toi rồi. Mới bán đồng nát xong, đang tính mua GS
                          có thể bình bác mua bị lỗi hoặc ko bảo quản đúng cách chứ e cũng dùng bình Đồng Nai 12V 100Ah hơn 3 năm nay có sao đâu. Chỗ e hay mất điện cứ dùng nó cấp cho máy tính chạy ào ào
                          Văn, Phú An - Phú Vang - TT Huế
                          SĐT: 0542234068

Comment

của bền tại người ! không phải lúc nào cũng do nhà sản xuất

Comment

Nguyên văn bởi bluemoon87 Xem bài viết
                              của bền tại người ! không phải lúc nào cũng do nhà sản xuất
                              - Chính xác chuẩn không cần chỉnh
                              TRUNG TÂM BẢO HÀNH VÀ SỬA CHỮA- BỘ LƯU ĐIỆN, INVERTER, NGUỒN DC...
                              Đ/c: Số 21/192 Lê Trọng Tấn, Q.Thanh Xuân, TP.Hà Nội
                              DĐ: 0976.299.429 -

Comment

Về tác giả

Collapse

maytinhfpt Tìm hiểu thêm về maytinhfpt

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                              X