Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Việc thay bình accu cho UPS APC...

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Nguyên văn bởi minhchien08 Xem bài viết
    cÁC BÁC cho em hỏi, em có con APC 1400. Đã reset để chạy acquy ngoài, dàn acquy của em là 24V-300AH, chạy rất ok. Nhưng một hôm em quên không để ý, acquy hết và con UPS tịt luôn. Em sạc đầy acquy trở lại rồi nhấn phím test thì nó không ý kiến gì nữa. Cắm thử điện AC vào thì nó cũng ko ý kiến gì. Vậy có phải em nó đã ra đi ko?
    Một vấn đề nữa, cũng con UPS này em reset eprom để chạy ácquy ngoài nhưng lại lỡ thử nó với ácquy có AH thấp, khi đấu trở lại acquy có AH cao thì có phải reset lại không?
    Kính mong các pác hồi âm.
    Hi!!
    Việc của bạn vừa trình bày có 2 vấn đề 1- Nếu bạn bật lại UPS mà không thấy gi` thì nó bị lỗi rồi nhưng không nặng lắm đâu.có thể mạch phần khởi động bị lỗi nên không khởi động được. còn khi chạy hết acquy máy tự tắt khi khởi động lại nó vẫn chạy nhưng không được lâu vì acquy có hồi phục lại áp nhưng dòng thì hết.2- khi bạn đã reset lai eprom thì test thử bằng acquy nào cũng OK. không sao cả.
    Chuyên sâu APC SMART-UPS Mr: Lập 0912765253 Thanh xuân-HN

Comment

• Nguyên văn bởi nguyenkimxo Xem bài viết
      UPS APC2200 mà hỏng Acquy thì đừng có tự thay làm gì mất tiền mà không giải quyết được vấn đề, dòng này phải cài lại phần mềm sau khi thay. Nếu không thì máy vẫn coi acquy mới thay là bị hỏng. Bạn nên mang tới hãng mà thay.
      Sao không thay được???? Thay acquy to gấp vài chuc lần của nó luôn. Hãng nào làm? toàn bọn buôn bán UPS APC tai VN. Hỏng thì gửi về nơi sản xuất.Bạn kg biết thì đừng nói bừa OK.

Comment

• Nguyên văn bởi SMART_UPS Xem bài viết
        Sao không thay được???? Thay acquy to gấp vài chuc lần của nó luôn. Hãng nào làm? toàn bọn buôn bán UPS APC tai VN. Hỏng thì gửi về nơi sản xuất.Bạn kg biết thì đừng nói bừa OK.
        Bạn tin hay không là tùy bạn. Nếu cần bạn có thể thay thử cho một máy đang bị lỗi batt xem. Bạn có thay acquy to hơn mà không cài đặt lại cho nó thì cũng như không. Đây là độc quyền của hãng. Đây là lý do tại sao mình khuyên không nên tự thay acquy nếu không biết cài đặt lại thông số cho nó. Còn về hãng thì với APC có đại điện là bên FPT ở cầu giấy, với Santak có cơ sở tại phố Hoàng Văn Thái.
        FPT Service bảo hành, sửa chữa dịch vụ UPS, các loại nguồn công suất.
        Mr Xô : Email :
        ĐT : 01674524129

Comment

Mà bác có phải bác Lập trước đã tùng làm ở FPT rồi không? Nếu đúng thì bác biết thừa là phải calip cho UPS rồi còn lên đây chém gió nữa.

Comment

• khà khà... thì bác ý cũng có hướng dẫn và giải đáp cho các bác có thắc mắc rồi đấy chứ...
            Bác này nóng quá....
            Các bác có thắc mắc cái vụ này thì chịu khó xem kỹ topic sẽ thấy phần hướng dẫn nhá. Bác ssgabeo nói rứa thì chắc chưa xài UPS bao h.

Comment

• Nguyên văn bởi nguyenkimxo Xem bài viết
              Bạn tin hay không là tùy bạn. Nếu cần bạn có thể thay thử cho một máy đang bị lỗi batt xem. Bạn có thay acquy to hơn mà không cài đặt lại cho nó thì cũng như không. Đây là độc quyền của hãng. Đây là lý do tại sao mình khuyên không nên tự thay acquy nếu không biết cài đặt lại thông số cho nó. Còn về hãng thì với APC có đại điện là bên FPT ở cầu giấy, với Santak có cơ sở tại phố Hoàng Văn Thái.
              Vấn đề là AE muốn chuyển UPS thành inverter kìa vì vậy cần phải lắp ácquy lớn(100-200Ah) và phải điều chỉnh lại dòng nạp lên 15-20Ah. Bây giờ Cái UPS 48V đã chạy OK với 24V nếu muốn nó sẽ chạy với 12V luôn hoàn toàn OK và dòng nạp điều chỉnh tùy thích theo dung lượng ác quy. Còn cái vụ calip hay reset gì đó thì hay xen lai trong Topic này đi AE họ làm OK từ lâu rùi. Những chỗ như bạn nói họ làm được nhưnhx gì hay ngoài việc thay thế mấy cái battery mạc định theo máy. Có nhận nâng cấp hoặc chuyển đổi UPS từ 48V Xuống 24V hoặc 12V và nâng dòng nạp lên 15-20AH không???. nếu chưa làm được thì chăng phải bạn nói bừa ah`.

Comment

Vấn đề là AE muốn chuyển UPS thành inverter kìa vì vậy cần phải lắp ácquy lớn(100-200Ah) và phải điều chỉnh lại dòng nạp lên 15-20Ah. Bây giờ Cái UPS 48V đã chạy OK với 24V nếu muốn nó sẽ chạy với 12V luôn hoàn toàn OK và dòng nạp điều chỉnh tùy thích theo dung lượng ác quy. Còn cái vụ calip hay reset gì đó thì hay xen lai trong Topic này đi AE họ làm OK từ lâu rùi. Những chỗ như bạn nói họ làm được nhưnhx gì hay ngoài việc thay thế mấy cái battery mạc định theo máy. Có nhận nâng cấp hoặc chuyển đổi UPS từ 48V Xuống 24V hoặc 12V và nâng dòng nạp lên 15-20AH không???. nếu chưa làm được thì chăng phải bạn nói bừa ah`.
                Bác không nên nhầm lẫn giữa hai vấn đề thay batt và sửa đổi máy. Đây là hai vấn đề khác nhau. Còn nếu bác có thể chế được cho UPS chuyển sang chạy với acquy có điện áp thấp hơn thì sao không hướng dẫ anh em trên diễn đàn luôn. Em nghĩ chắc sẽ rất nhiều người cảm ơn bác đấy. Vd chế một UPS dòng SURT5000XLI sang chạy bằng Acquy 12V-100A chẳng hạn. Còn nếu bác nói đây là miếng cơm manh áo của mình thì em nghĩ vấn đề này không cần bàn thêm nữa.
                Thank.

Comment

• mình có 1 ups apc 350va, dùng bình 12v-5a
                  nay mình gắn thêm 1 bình 7a được không ( mắc song song với bình 5a)

hoặc mắc song song 2x 7a để dùng lâu hơn

không biết có hư mắc sạc không?

anh em nào rành UPS xin giúp.

cảm ơn nhiều.

Comment

• Nguyên văn bởi Monday Xem bài viết
                    mình có 1 ups apc 350va, dùng bình 12v-5a
                    nay mình gắn thêm 1 bình 7a được không ( mắc song song với bình 5a)

hoặc mắc song song 2x 7a để dùng lâu hơn

không biết có hư mắc sạc không?

anh em nào rành UPS xin giúp.

cảm ơn nhiều.
                    Được đó bạn, nhưng thời gian sạc cũng sẽ lâu hơn.

Comment

• Ups socomec cable rs232

mình mới mua được ups socomec ( 2 x 7ah )

dùng rất tốt 1 laptop + 1 hdd ngoài coi phim được 2h15

nhưng mình mua cũ nên người bán đưa cable rs232 không đúng + phần mêm UPSMON không biết có phải của ups không nữa.

nên không kết nối được

anh em nào có dùng ups socomec EGYS_LP 1500va-900w kểt nối cổng rs232 xin giúp
                      Attached Files

Comment

• Nguyên văn bởi 32.768kHz Xem bài viết
                        Được đó bạn, nhưng thời gian sạc cũng sẽ lâu hơn.
                        vậy khi đầy bình 5ah nó có sạc tiếp cho bình 7ah không?

bình 5ah có bị phù không?

Comment

• Nguyên văn bởi Monday Xem bài viết
                          mình mới mua được ups socomec ( 2 x 7ah )

dùng rất tốt 1 laptop + 1 hdd ngoài coi phim được 2h15

nhưng mình mua cũ nên người bán đưa cable rs232 không đúng + phần mêm UPSMON không biết có phải của ups không nữa.

nên không kết nối được

anh em nào có dùng ups socomec EGYS_LP 1500va-900w kểt nối cổng rs232 xin giúp
                          Đã kết nối được rồi : phần mêm UPSMON Plus 2.88
                          cable rs232
                          Pinout
                          PC UPS
                          2 1
                          3 6
                          5 4
                          4 9
                          7 8

Comment

Sao lại có thể chuyển đổi đc UPS từ 48V xuống 24 hay 12V được nhỉ? bác Lập có chắc chắn làm đc ko?
                            thanks & br
                            GiapNH

Comment

• Các bác cho em hỏi, em có con UPS SUNPAC 1200VA chạy 2 bình 12V 7.2Ah, hiện nay hư bình khi thay bình mới vào thì chạy được chừng 15 giây là cúp ở chế độ backup, còn khi có điện 220 vào thì chạy bình thường sạc bình thường. Vậy có phải reset lại rom không ? cách làm thư thế nào ?

Comment

Bác Lập cho em hỏi tí:
                                Bác có nhận chuyển đổi Smart APC 2200va xuống 12v và nâng dòng nạp lên 15-20A điều chỉnh không? Nếu có thì giá cả ntn?
                                (mail của em: mylinhquangtri@yahoo.com.vn)
                                Cảm ơn bác nhiều

Comment

Về tác giả

Collapse

heolun2006 Tìm hiểu thêm về heolun2006

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X