Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Việc thay bình accu cho UPS APC...

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Nguyên văn bởi Tuan_NDMK Xem bài viết
    con của e nó có cổn đằng sau nói mở rộng acquy mà( bình zin cũng nối qua đây).
    ý e hỏi la cái phần mền power chuset gì đó mà e tìm mãi không được
    có cổng nối hay kg cũng như nhau thôi, họ thiết kế cổng Battery EXT là cho phép cắm thêm 01 bộ battery cùng loại bên ngoài tuy nhiên thời gian nạp sẽ tăng lên. còn reset eprom là làm sạch những dữ liệu đo đếm trong quá trình máy đã hoạt động, khi reset eprom cần phải thiết lập lại những thông số cần thiết cho máy mới OK được, việc gán vào máy là 5-100 bộ ác quy cũng vậy thôi khg thay đổi gì hết, vì họ đã FIX dòng nạp roài.
    Chuyên sâu APC SMART-UPS Mr: Lập 0912765253 Thanh xuân-HN

Comment

• Click image for larger version

Name:	020_12_2013_1455335389.jpg
Views:	1
Size:	100.2 KB
ID:	1395899

Các bác cho em hỏi em mới mua 1 cái UPS APC Smart 1000va cũ như trên.
      Lúc ở cửa hàng test tới test lui thì ko sao.
      Đến lúc anh chủ cửa hàng cắm kết nối với máy tính xong, em vác về thì bật nguồn ở chế độ accu (giữ chặt nút bật nguồn) thì kêu bíp cái mà ko thấy đèn nào lên, cắm dây nguồn vào bật cái thì lên luôn.
      Các bác cho em hỏi UPS em bị làm sao và cách khắc phục như thế nào ạ.
      Vác đến cửa hàng bác ý bảo hành thì xa quá.

Comment

• Nguyên văn bởi Chjpzukon Xem bài viết
        [ATTACH=CONFIG]87153[/ATTACH]

Các bác cho em hỏi em mới mua 1 cái UPS APC Smart 1000va cũ như trên.
        Lúc ở cửa hàng test tới test lui thì ko sao.
        Đến lúc anh chủ cửa hàng cắm kết nối với máy tính xong, em vác về thì bật nguồn ở chế độ accu (giữ chặt nút bật nguồn) thì kêu bíp cái mà ko thấy đèn nào lên, cắm dây nguồn vào bật cái thì lên luôn.
        Các bác cho em hỏi UPS em bị làm sao và cách khắc phục như thế nào ạ.
        Vác đến cửa hàng bác ý bảo hành thì xa quá.
        - Bạn kiểm tra lại cách bấm phím nhé, có thể bạn bấm với time quá dài or quá ngắn--> UPS ko bật lên dc
        - TH2 Acquy yếu, cắm điện lên bật mới chạy

Theo mình thì do bạn làm sai ở Th1
        TRUNG TÂM BẢO HÀNH VÀ SỬA CHỮA- BỘ LƯU ĐIỆN, INVERTER, NGUỒN DC...
        Đ/c: Số 21/192 Lê Trọng Tấn, Q.Thanh Xuân, TP.Hà Nội
        DĐ: 0976.299.429 -

Comment

• Nguyên văn bởi thieu-bn2011 Xem bài viết
          - Bạn kiểm tra lại cách bấm phím nhé, có thể bạn bấm với time quá dài or quá ngắn--> UPS ko bật lên dc
          - TH2 Acquy yếu, cắm điện lên bật mới chạy

Theo mình thì do bạn làm sai ở Th1
          Vâng cảm ơn bác em bật đc rồi bác ạ.
          Em ấn giữ nút bật nguồn lâu quá

Comment

• Cho mình hỏi ở HCM bán ups APC smart 1500va không bao gồm bình accu giá 1t6 có cao lắm không? Mình đang cần một cái: 0906362282 Đông

Comment

• Mình có con SUA2200RMI2U dạng rack ko accu, bạn quan tâm thì pm

Comment

• ban con do mau gi vay ban gia bao nhieu

Comment

• Nguyên văn bởi donghp Xem bài viết
                  Cho mình hỏi ở HCM bán ups APC smart 1500va không bao gồm bình accu giá 1t6 có cao lắm không? Mình đang cần một cái: 0906362282 Đông
                  Cũng bình thường bạn nhé, giá tùy có thể mua đc giá tốt từ 1tr-2,5tr tùy theo sản phẩm

Comment

• Nguyên văn bởi quanganh_qa Xem bài viết
                    ban con do mau gi vay ban gia bao nhieu
                    Đã pm!..............

Comment

• e có mấy cọng cáp DB9 zin theo máy bác nào hứng thú pm cho em nhé.

Comment

• e mới mua con sua 1500i, mất điện chạy máy xay mía siêu sach. đc 2 vác mía cứ phà phà. chay hai binh 100a ,chạy cả chiều còn 2 vạch, còn ắc quy em cứ nạp theo ups zin , ko nâng dòng máy lên, mà vẫn nạp vô tư 1 đêm là đầy 2 bình 100*2=24v,
                        Last edited by hoangtunganh; 19-07-2014, 23:02.

Comment

• Hi Cả nhà!
                          Các bác có ai có mail của anh Lập không cho em với.
                          Chả là em đang sử dụng 3 con UPS APC muốn lắp thêm acquy ngoài mà không biết phải cấu hình kiểu j,nên muốn xin cái mail cảu Bác Lập để xin bác cjir giáo chút ấy mà

Comment

• Các bác cho hỏi chút.
                            Mình làm theo hướng dẫn trong luồng này và đã Mod được UPS APC SUA 1500 dùng Accu ngoài (12vx100Ahx2). Đã dùng được 2 năm. Hôm trước lúc mất điện lưới mình đấu đầu ra UPS vào mạng điện ở nhà , nhưng quên chưa rút dây nguồn vào UPS mà cứ để thế bật UPS lên. Bây giờ bật lên UPS nhẩy Rơ le cấp nguồn ra xạch 1 cái rồi tắt luôn.
                            Bác nào có kinh nghiệm xử lý chỉ giúp tôi với.

Comment

• Nguyên văn bởi edth Xem bài viết
                              Các bác cho hỏi chút.
                              Mình làm theo hướng dẫn trong luồng này và đã Mod được UPS APC SUA 1500 dùng Accu ngoài (12vx100Ahx2). Đã dùng được 2 năm. Hôm trước lúc mất điện lưới mình đấu đầu ra UPS vào mạng điện ở nhà , nhưng quên chưa rút dây nguồn vào UPS mà cứ để thế bật UPS lên. Bây giờ bật lên UPS nhẩy Rơ le cấp nguồn ra xạch 1 cái rồi tắt luôn.
                              Bác nào có kinh nghiệm xử lý chỉ giúp tôi với.
                              - Bạn kiểm tra xem acquy còn tốt ko cái đã
                              - Nếu tốt thì kiêm tra đến mạch nguồn---> Công suất

Comment

• Các bạn giúp mình với.

Mình có cái ups select hư mất bình ác quy, mình không có ac quy như trong cục ups nên mình đã lấy acquy 12v 25ah, trong khi đó acquy trong ups là 12v 7ah. Lúc gắn vào ups có điện áp ra nhưng cắm tải vào dc 5s là ups ngắt nguồn, ac quy mình đã kiểm tra là bình thường không có bị làm sao cả. Có khi nào mình thay không đúng acquy của nó nên không chạy được không.

Comment

Về tác giả

Collapse

heolun2006 Tìm hiểu thêm về heolun2006

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X