Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Việc thay bình accu cho UPS APC...

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• tiện đây các bác cho e hỏi là cọng cáp DB 9 sang usb ở đâu bán không và rổ giá thế nào ạh?

Comment

• USB to COM (DB9) đa số mấy chỗ bán lk vi tính đều có. Còn ở vùng sâu thì nhờ ae mua dùm. Giá cũng rẻ chứ ko mắc.

Comment

• Bạn cứ yên tâm dùng đi. Tôi đang dùng APC SUA 1500 với 02 bình ACCU 100Ah/bình. Khi mới xả xong và nạp lại bình thấy dòng xạc khoảng 5-6A. Thời gian xạc đầy bình khoảng 24 giờ . Do dòng xạc nhỏ thì xạc hơi lâu chút thôi. Mình dùng 2 năm nay rồi chưa thấy vấn đề gì.

Comment

• Là cáp RS232 to USB. Giá cả dao động từ 150-350K tùy cửa hàng và tùy theo thời gian bảo hành. Các cửa hàng thiết bị tin học ở HN bán nhiều cáp này
          Để biết rõ hơn bạn hỏi anh Gúc nhé

Comment

• Nguyên văn bởi edth Xem bài viết
            Bạn cứ yên tâm dùng đi. Tôi đang dùng APC SUA 1500 với 02 bình ACCU 100Ah/bình. Khi mới xả xong và nạp lại bình thấy dòng xạc khoảng 5-6A. Thời gian xạc đầy bình khoảng 24 giờ . Do dòng xạc nhỏ thì xạc hơi lâu chút thôi. Mình dùng 2 năm nay rồi chưa thấy vấn đề gì.
            bác có thể chỉ cho e cách đo dòng sạc được không ạh !
            cám ơn bác!

Comment

• Nguyên văn bởi Tuan_NDMK Xem bài viết
              bác có thể chỉ cho e cách đo dòng sạc được không ạh !
              cám ơn bác!
              Mình dùng đồng hồ đo dòng điện một chiều trên cáp nối đến đầu cực của ACCU.
              Bạn hỏi như vậy chắc bạn không có đồng hồ đo dòng 1 chiều. Tìm cách mượn đồng hồ đi.
              Last edited by edth; 10-10-2013, 15:36.

Comment

• Nguyên văn bởi tinhtivi Xem bài viết
                Đã có hướng dẫn cụ thể của bác Bùi Xuân Ngọc ở trang 5 luồng này sao các bác không làm theo mà cứ hỏi mãi

http://www.dientuvietnam.net/forums/...02/index5.html
                Xin bác bớt nóng, ý mình là: nếu các bác biết cách can thiệp vào phần cứng để vô hiệu cái phần định thời gian thì sẽ giải quyết triệt để hơn. Chứ can thiệp qua phần mềm thì mày mò cũng tự làm được

Comment

• Nguyên văn bởi Nguyenson318 Xem bài viết
                  Xin bác bớt nóng, ý mình là: nếu các bác biết cách can thiệp vào phần cứng để vô hiệu cái phần định thời gian thì sẽ giải quyết triệt để hơn. Chứ can thiệp qua phần mềm thì mày mò cũng tự làm được
                  Đinh thời gian phần lớn là do phần mềm (hay còn gọi là firmware) điều khiển.
                  Nếu bạn biết lập trình thì lên trang APC down về tự lập trình lại.
                  Nếu làm đc thì bọn khoai Tây đã làm rồi.

Mình thấy vấn đề reset bằng tool fix thì chỉ 30s là xong.
                  Còn vấn đề add thêm Pack accu thì ae cũng đã hd rồi.

Comment

• Nguyên văn bởi thmac Xem bài viết
                    Đinh thời gian phần lớn là do phần mềm (hay còn gọi là firmware) điều khiển.
                    Nếu bạn biết lập trình thì lên trang APC down về tự lập trình lại.
                    Nếu làm đc thì bọn khoai Tây đã làm rồi.

Mình thấy vấn đề reset bằng tool fix thì chỉ 30s là xong.
                    Còn vấn đề add thêm Pack accu thì ae cũng đã hd rồi.
                    Bạn có thể chia sẻ cách dùng Tool fix được không? Thanks

Comment

• sory admin do không thấy box nào nói về reset eeprom batter

mình biết bình ups cũng như pin laptop nên mong ae giúp mình reset con eeprom này với. hay tool nào reset factory eeprom dc post cho mình xin với . chip nhớ 24c02, chíp khiển 3868
                      http://www.mediafire...pin_fujitsu.zip

Comment

• Nguyên văn bởi Nguyenson318 Xem bài viết
                        Bạn có thể chia sẻ cách dùng Tool fix được không? Thanks
                        Để mình lục lại tool fix roi up lên, lâu rồi cũng ko nhớ để ở đâu.

Nguyên văn bởi ngoisaocam Xem bài viết
                        mình biết bình ups cũng như pin laptop nên mong ae giúp mình reset con eeprom này với. hay tool nào reset factory eeprom dc post cho mình xin với . chip nhớ 24c02, chíp khiển 3868
                        http://www.mediafire...pin_fujitsu.zip
                        Bình ACCU của UPS và pin laptop ko giống nhau nhé.

Cấu tạo pin laptop cơ bản gồm có: Vỏ - Cell - Mạch đk.

Từ xưa tới giờ khi đi mua ACCU mình chưa thấy có cái ACCU nào cấu tạo giống pin laptop.

Comment

• mình đâu nói ý đó. mà ý là đều lưu điện và quan trọng nhất lá có eeprom lưu số lần xạc xả và dung lượng lưu trử kìa. mình đang nói đây là vấn đề reset con eeprom đó factory đó

Comment

• help me !
                            có bác nào có phần mền kiểm tra dung lượng ácquy của apc ko?
                            e đã reset lại con máy của em rồi (bình zin là 17 Ah, bình mới là 120Ah, e chọn tổ hợp bình là 5 có được không các bác?)
                            e dang không có phần mềm để ktra xem sau khi reset xong thì nó thế nao?
                            có bác nào giúp em?
                            e cảm ơn

Comment

• Nguyên văn bởi Tuan_NDMK Xem bài viết
                              help me !
                              có bác nào có phần mền kiểm tra dung lượng ácquy của apc ko?
                              e đã reset lại con máy của em rồi (bình zin là 17 Ah, bình mới là 120Ah, e chọn tổ hợp bình là 5 có được không các bác?)
                              e dang không có phần mềm để ktra xem sau khi reset xong thì nó thế nao?
                              có bác nào giúp em?
                              e cảm ơn
                              Nếu máy không có đầu cắm acquy mở rộng thì phần mềm cũng không dùng được cho mục đích của bác. Bản thân dung lượng bình dùng cho máy đã được nhà sản xuất mặc định sẵn rồi. Khi bác nâng dung lượng bình lên thì máy không hiểu là dung lượng lớn hơn mà vẫn mặc định là dung lượng cũ. Tuy nhiên với bình lớn hơn thì thời gian xả cạn của acquy lâu hơn, do vậy sẽ dùng được lâu hơn. Và thể hiện dõ nhất cho điều này chính là 5 đèn báo dung lượng acquy trên mặt trước của máy.
                              FPT Service bảo hành, sửa chữa dịch vụ UPS, các loại nguồn công suất.
                              Mr Xô : Email :
                              ĐT : 01674524129

Comment

• Nguyên văn bởi edth Xem bài viết
                                Mình dùng đồng hồ đo dòng điện một chiều trên cáp nối đến đầu cực của ACCU.
                                Bạn hỏi như vậy chắc bạn không có đồng hồ đo dòng 1 chiều. Tìm cách mượn đồng hồ đi.
                                e đã reset lại và đang cho sac nhưng dòng sạc e đo chỉ 1,6 Amp thui, (khi báo 3 đèn) như thế thì chắc phải nửa tháng mới đầy được bác nhi? e chỉ cắm nạp ban đêm thôi chứ ban ngày chỗ e điện ko ổn điịnh nghe cái rờ le nó kêu sốt ruột lắm.

Comment

Về tác giả

Collapse

heolun2006 Tìm hiểu thêm về heolun2006

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X