Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Việc thay bình accu cho UPS APC...

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Nguyên văn bởi thienpx Xem bài viết

Nó nặng hơn tạ em chịu ạ
    Bác cho em hỏi con của em thay ắc quy có cần reset gì không ah ?
    DÒng này thay acquy có phải reset nhé, nhiều trường hợp phải cài lại chương trình chứ rs ko dc đâu. con đấy chính xác nặng hơn tạ. Cần hỗ trợ thì alo mình đến kiểm tra, BG cho 0934 660 566- THiệu
    TRUNG TÂM BẢO HÀNH VÀ SỬA CHỮA- BỘ LƯU ĐIỆN, INVERTER, NGUỒN DC...
    Đ/c: Số 21/192 Lê Trọng Tấn, Q.Thanh Xuân, TP.Hà Nội
    DĐ: 0976.299.429 -

Comment

• Các bác cho em hỏi, cái hướng dẫn reset lại ups apc có dùng được trên windows 7 không ạ? hay bắt buộc phải dùng win xp?

Nhà có con APC Smart UPS 2200VA, 1600Watts, 230V (mã là SU2200INET) vừa thay acquy xong, đã có dây cổng com và 1 dây usb to com, mà cắm thử vào máy tính chạy win 7 thì không nhận, báo thiều driver usb to com? em cứ nghĩ cái usb to com thì tự nhận được chứ nhỉ? chỉ có cái driver com của ups thì gg hình như không thấy có.

Cái ups này em lắp acquy vào nó nặng chắc gần tạ, giờ phải vác ra hàng lại dính cầu thang nữa thì em tuột đĩa đệm quá

Comment

• Nguyên văn bởi deeproot Xem bài viết
        Các bác cho em hỏi, cái hướng dẫn reset lại ups apc có dùng được trên windows 7 không ạ? hay bắt buộc phải dùng win xp?

Nhà có con APC Smart UPS 2200VA, 1600Watts, 230V (mã là SU2200INET) vừa thay acquy xong, đã có dây cổng com và 1 dây usb to com, mà cắm thử vào máy tính chạy win 7 thì không nhận, báo thiều driver usb to com? em cứ nghĩ cái usb to com thì tự nhận được chứ nhỉ? chỉ có cái driver com của ups thì gg hình như không thấy có.

Cái ups này em lắp acquy vào nó nặng chắc gần tạ, giờ phải vác ra hàng lại dính cầu thang nữa thì em tuột đĩa đệm quá

Win nào cũng chạy được bạn nhé, bạn kiểm tra lại cách cài và cách sử dụng soft. Mình đang dùng win 7 đây chạy ầm ầm
        Bạn cần hỗ trợ alo mình 0934 660 566- Trung Tâm Sửa Chữa Và Bảo Hành Bộ Lưu Điện- Số 21 ngõ 192 Lê Trọng Tấn- TX- HN

Comment

• Em đang có con ups santak c1k . xài 3 bình - 7ah .
          Giờ em định mua 1 cái bình 12v - 90ah thay thế 1 cái 7ah .mục đích là để cho dung lượng bình lớn hơn . nhưng e không biết là thay thế như vậy thì ups sẻ hiểu là 7ah hay 90ah ?.
          Và có cách nào đấu dây vừa tăng điện áp vừa tăng dòng điện không ạ ?

Comment

• Trời, không cải thiện được gì đâu bạn ơi. Vì: nó đã lập trình sẵn thời gian ngắt; và công suất của nó chỉ thiết kế ở khoảng 750w thôi. Bạn nên tham khảo và tự lắp mạch inverter 600w puresine của bác Thành trên 4R này.

Comment

• Dòng này nó kg tự ngắt bác ạ .vì khi mất điện e cắm cái quạt 85w thấy nó chạy cả tiếng đồng hồ . giờ tìm cách lợi dụng 24v của 2 cái bình 7ah .rồi nối tiếp thêm cái bình 90ah nửa .kg biết có ổn không ?

Comment

• Vậy ah, bạn có can thiệp gì vào phần cứng hoặc phần mềm của nó ko? Sao lại hạy được cả tiếng đồng hồ thế nhỉ. Quạt có kêu ko bạn? Nếu nó ko tự ngắt thì khi nối tiếp ac quy sẽ dùng được lâu hơn so với 2 cái ac quy của nó, nhưng công suất thì không tăng.

Comment

• Nó có cổng mở rộng bình .phải là 36v thì mới xài được .hay là mình mắc nối tiếp 3 bình 7ah .rồi mắc song song bình 90ah nhỉ ?. Kg biết ups này có sạc được bình lớn không ?

Comment

• Không biết con santak này sạc được bình 90ah không ?
                    Bác nào rành vào gíp e phát .e định kiếm bình 90ah về mắc song song với 2 bình 7ah

Comment

• Comment

• Em đấu thêm như vậy cho con c1k .có được kg ?

Comment

• Nguyên văn bởi thanhfdc
                          C1K là dòng online, ko có hạn chế thời gian chạy.

Các dòng có main giống C1K của santak vẫn giới hạn thời gian bác nhé. Mặc định của nhà sản xuất là chạy backup trong vòng 14h sẽ tự động tắt đầu ra, tuy nhiên tính năng này có thể thay đổi nhờ vào việc can thiệp phần mềm trên main control

Comment

• Nguyên văn bởi dqtuong Xem bài viết
                            Em đấu thêm như vậy cho con c1k .có được kg ?

Mình không hiểu ý tưởng đầu của bạn là gì nếu theo hình vẽ trên. Tổ hợp đấu cho UPS SAntak C1k phải đủ 36V, bạn có thể ghép nhiều tổ hợp 36V như vậy đều được. Tuy nhiên khi ghép cần chú ý là dòng sạc của C1K loại thường chỉ đạt max2A mà thôi
                            - Hình vẽ của bạn tổ hợp 3 bình 12v-7Ah nối như vậy là ok, còn tổ hợp 90A-bao nhiêu volt???(chuẩn 36V mới được nhé)

Comment

• Em nghỉ là khi đấu song song thì u1= u2 =>36v còn i1+i2 => 90+7=97ah chứ .
                              Tổ hợp 2 chỉ là 1bình 12v thôi.
                              Theo như bác nói thì tổ hợp 2 bắt buộc phải là 36v à ?
                              Mục đích ghép bình 90ah vào là để tăng thời gian backup cho ups .và nối song song với bình 36v để lợi dụng U của tổ hợp 1 luôn

Comment

• Nguyên văn bởi dqtuong Xem bài viết
                                Em nghỉ là khi đấu song song thì u1= u2 =>36v còn i1+i2 => 90+7=97ah chứ .
                                Tổ hợp 2 chỉ là 1bình 12v thôi.
                                Theo như bác nói thì tổ hợp 2 bắt buộc phải là 36v à ?
                                Mục đích ghép bình 90ah vào là để tăng thời gian backup cho ups .và nối song song với bình 36v để lợi dụng U của tổ hợp 1 luôn

Bạn xem lại kiến thức cơ bản đi nhé, với hệ thống acquy thì không làm liều được đâu phải nắm rõ cái mình cần làm và phải tuân thủ tiêu chuẩn kỹ thuật điện

Comment

Về tác giả

Collapse

heolun2006 Tìm hiểu thêm về heolun2006

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X