Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Việc thay bình accu cho UPS APC...

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Nguyên văn bởi thanhfdc
    C1K là dòng online, ko có hạn chế thời gian chạy.
    Hi! all Lâu rồi khg mình khg có thời gian vào đây vì nghĩ đã đóng room này rồi. giờ vẫn còn nhiều bạn quan tâm vui thật ah` thanhfdc đã nghiên cứu xong mạch nạp trên BA của APC chưa? Mạch chạy có ổn định không cần tư vấn gì mình xin góp một tí.

Chuyên sâu APC SMART-UPS Mr: Lập 0912765253 Thanh xuân-HN

Comment

• Đã lâu rồi không vào chuyên mục, sao cũng ít thấy ae vào đây hỏi nhỉ
      TRUNG TÂM BẢO HÀNH VÀ SỬA CHỮA- BỘ LƯU ĐIỆN, INVERTER, NGUỒN DC...
      Đ/c: Số 21/192 Lê Trọng Tấn, Q.Thanh Xuân, TP.Hà Nội
      DĐ: 0976.299.429 -

Comment

• Các cụ cho hỏi Con SUA2200i chạy hệ DC bao nhiêu V nhỉ, đang định nâng cấp từ SUA1500i...

Comment

• Nguyên văn bởi thangnguyenc Xem bài viết
          Các cụ cho hỏi Con SUA2200i chạy hệ DC bao nhiêu V nhỉ, đang định nâng cấp từ SUA1500i...
          SUA2200i chạy 48VDC nhé bạn. Các dòng SUA thì từ 750VA-1500VA chạy 24VDC; 2200VA-5000VA chạy 48VDC nhé. Bạn nâng cấp từ SUA 1500VA lên 2200VA không lên được đâu, bạn có lắp thêm fet để UPS hoạt động tốt hơn thôi hoặc thay đổi giá rị để lên 1600-1700va thôi

Comment

• Em chào các anh trong diễn đàn!
            Hiện tại, ở chỗ của em làm việc đang sử dụng 1 UPS APC (SmartUPS) 1500 với các thông số: APC Smart-UPS 1500VA USB & Serial 230V (SUA1500I).
            Công ty của em bắt đầu đưa vào sử dụng từ năm 2007. Đến năm 2011, UPS này có hiện tượng báo hết dung lượng ắc quy. Thế là, em mới mua 02 bình ắc quy loại 12V-7.5A thay vào cho UPS này. Từ lúc bắt đầu thay 02 bình ắc quy mới cho UPS (năm 2011), đến năm 2015 thì UPS có hiện tượng như sau:
            - UPS không hoạt động: (nhấn nút nguồn "O" hoặc nút "Test" ở mặt trước của UPS thì UPS vẫn không hoạt động và không sáng bất cứ đèn nào ở mặt trước cả.
            - Thế là em lại đi kiếm 02 bình ắc quy mới khác thay vào cho UPS này. Tuy nhiên, lần thay thứ 02 này thì UPS vẫn không hoạt động. Cụ thể, khi em thay mới 02 bình ắc quy vào (cắm nguồn AC cho UPS để tự sạc) và nhấn nút nguồn thì UPS chỉ phát ra 01 tiếng bíp kéo dài và khoảng tầm được 10 phút thì UPS tắt ngúm luôn. Đồng thời, em có nhờ 01 anh chuyên về điện nguồn, ắc quy đến kiểm tra giúp. Sau khi anh đó kiểm tra thì kết luận UPS không sạc cho ắc quy mới, anh đó dùng máy gì đó kiểm tra và đo đạc. Sau đó, thì em bỏ UPS ra không sử dụng tới nó nữa (bỏ kho)
            - Cách đây khoảng 10 ngày trước, em lại lọ mọ lôi con UPS ra để kiểm tra lại 01 lần nữa đồng thời em lại tìm 02 ắc quy mới khác thay vào cho UPS. Em nhấn nút Test ở mặt trước của UPS thì UPS phát ra tiếng bíp liên tục đồng thời sáng lên 01 đèn (tổng số 05 đèn) đầu tiên ở hàng bên phải báo dung lượng của ắc quy (Battery Charge). Tiếp tục, em cắm nguồn AC cho UPS (ắc quy mới đang nằm trong UPS) liên tục (không tải bất cứ thiết bị gì), em cắm nguồn AC cho UPS liên tục 03 ngày để xem nó có sạc cho ắc quy mới không. Nhưng sau 03 ngày thì em rút nguồn AC ra, em nhấn nút nguồn của UPS thì UPS vẫn sáng lên 01 đèn (tổng số 05 đèn) đầu tiên ở hàng bên phải báo dung lượng của ắc quy (Battery Charge). Em nhấn tiếp nút nguồn, thì rơ le bên trong UPS nhảy tạch 01 cái, đồng thời em nhấn tiếp nút Test thì UPS sáng lên đèn (tổng số 05 đèn) thứ 02 ở hàng bên phải báo dung lượng của ắc quy (Battery Charge). Em làm tiếp tục các bước nhấn tắt nguồn và bật nút Test thì đèn báo dung lượng của ắc quy (Battery Charge) lại nhảy theo thứ tự từ đèn thứ 01 đến đèn thứ 05, sau đó nó lại nhảy sáng đèn ONLINE (biểu tượng giống chỉnh lưu) trên mặt trước của UPS. Sau đó, tiếp tục các bước trên thì UPS lại trở về sáng đèn thứ 01.
            - Do là lần đầu tiên em sử dụng con UPS loại này. Em cũng tìm kiếm thông tin về con UPS này thì em thấy các anh ở trong diễn đàn này trao đổi nhiều về các lỗi của UPS cũng như vấn đề thay mới ắc quy cho nó cho nên, hôm nay em xin phép ghi các nội dung trên kính mong các anh có thể giúp em được không?
            Kính mong các anh giúp đỡ cho em với.

Comment

• Chào anh chị trong diễn đàn. Em mới lấy đc một cái APC RS BR1000I 1000VA không có kèm Accu.
              - Em có thể gắn tối đa accu bao nhiêu Ah mà vẫn sử dụng luôn sạc của UPS? Em đã thấy có câu trả lời là tối đa 30Ah mà không cần mod sạc. Nhưng cái đó là Smart-UPS. Không biết cái của em
              stupid-ups (Như hình) thì có khác không?
              - Con này liệu em có thể cắm mở rộng ra như mấy bài hướng dẫn cho nó ở luồng trước được không ạ?
              - Em muốn mod thêm cho nó 1 đường ra 12v hoặc 24v, để backup pin cho cái máy in 3D của em thì phương án nên giải quyết thế nào ạ? Câu luôn từ Accu liệu có đc không? Em dự định chạy 1 hệ thống 12v/300w định mức.

Kính mong anh chị giúp đỡ em với.
              Attached Files

Comment

• Các bác cho e hỏi, e có 1 cái APC 2200 e mua lại chạy 24V, ko biết có phải đã được mod cho chạy 24V hay nguyên bản nó chạy 24V nhỉ, e tìm mà ko có tài liệu nào nói cả.Thanks

Comment

• Nguyên văn bởi tinhcaydang Xem bài viết
                  Các bác cho e hỏi, e có 1 cái APC 2200 e mua lại chạy 24V, ko biết có phải đã được mod cho chạy 24V hay nguyên bản nó chạy 24V nhỉ, e tìm mà ko có tài liệu nào nói cả.Thanks
                  Con này mod sang 24V rồi, nguyên bản của nó chạy 48V, bác làm ơn xem giúp có phải mã con này là SUA2200i ko? nếu đúng bác xem hộ trong main đã thay con trở số mấy?thanks bác

Comment

• Nguyên văn bởi anhtuancsn Xem bài viết
                    Em chào các anh trong diễn đàn!
                    Hiện tại, ở chỗ của em làm việc đang sử dụng 1 UPS APC (SmartUPS) 1500 với các thông số: APC Smart-UPS 1500VA USB & Serial 230V (SUA1500I).
                    Công ty của em bắt đầu đưa vào sử dụng từ năm 2007. Đến năm 2011, UPS này có hiện tượng báo hết dung lượng ắc quy. Thế là, em mới mua 02 bình ắc quy loại 12V-7.5A thay vào cho UPS này. Từ lúc bắt đầu thay 02 bình ắc quy mới cho UPS (năm 2011), đến năm 2015 thì UPS có hiện tượng như sau:
                    - UPS không hoạt động: (nhấn nút nguồn "O" hoặc nút "Test" ở mặt trước của UPS thì UPS vẫn không hoạt động và không sáng bất cứ đèn nào ở mặt trước cả.
                    - Thế là em lại đi kiếm 02 bình ắc quy mới khác thay vào cho UPS này. Tuy nhiên, lần thay thứ 02 này thì UPS vẫn không hoạt động. Cụ thể, khi em thay mới 02 bình ắc quy vào (cắm nguồn AC cho UPS để tự sạc) và nhấn nút nguồn thì UPS chỉ phát ra 01 tiếng bíp kéo dài và khoảng tầm được 10 phút thì UPS tắt ngúm luôn. Đồng thời, em có nhờ 01 anh chuyên về điện nguồn, ắc quy đến kiểm tra giúp. Sau khi anh đó kiểm tra thì kết luận UPS không sạc cho ắc quy mới, anh đó dùng máy gì đó kiểm tra và đo đạc. Sau đó, thì em bỏ UPS ra không sử dụng tới nó nữa (bỏ kho)
                    - Cách đây khoảng 10 ngày trước, em lại lọ mọ lôi con UPS ra để kiểm tra lại 01 lần nữa đồng thời em lại tìm 02 ắc quy mới khác thay vào cho UPS. Em nhấn nút Test ở mặt trước của UPS thì UPS phát ra tiếng bíp liên tục đồng thời sáng lên 01 đèn (tổng số 05 đèn) đầu tiên ở hàng bên phải báo dung lượng của ắc quy (Battery Charge). Tiếp tục, em cắm nguồn AC cho UPS (ắc quy mới đang nằm trong UPS) liên tục (không tải bất cứ thiết bị gì), em cắm nguồn AC cho UPS liên tục 03 ngày để xem nó có sạc cho ắc quy mới không. Nhưng sau 03 ngày thì em rút nguồn AC ra, em nhấn nút nguồn của UPS thì UPS vẫn sáng lên 01 đèn (tổng số 05 đèn) đầu tiên ở hàng bên phải báo dung lượng của ắc quy (Battery Charge). Em nhấn tiếp nút nguồn, thì rơ le bên trong UPS nhảy tạch 01 cái, đồng thời em nhấn tiếp nút Test thì UPS sáng lên đèn (tổng số 05 đèn) thứ 02 ở hàng bên phải báo dung lượng của ắc quy (Battery Charge). Em làm tiếp tục các bước nhấn tắt nguồn và bật nút Test thì đèn báo dung lượng của ắc quy (Battery Charge) lại nhảy theo thứ tự từ đèn thứ 01 đến đèn thứ 05, sau đó nó lại nhảy sáng đèn ONLINE (biểu tượng giống chỉnh lưu) trên mặt trước của UPS. Sau đó, tiếp tục các bước trên thì UPS lại trở về sáng đèn thứ 01.
                    - Do là lần đầu tiên em sử dụng con UPS loại này. Em cũng tìm kiếm thông tin về con UPS này thì em thấy các anh ở trong diễn đàn này trao đổi nhiều về các lỗi của UPS cũng như vấn đề thay mới ắc quy cho nó cho nên, hôm nay em xin phép ghi các nội dung trên kính mong các anh có thể giúp em được không?
                    Kính mong các anh giúp đỡ cho em với.

Tot nhat ban nen cho hinh anh nhe

Comment

• Mấy bác cho mình hỏi thăm, mình có mua lại ups emerson PSA 1500VA, kết nối ups với máy tính qua cổng usb nhưng phần mềm báo không nhận ups. Mình không có đĩa cd để cài, lên trang chủ thì chỉ có phần mềm multilink mà thôi. Bác nào giúp mình với! Thank

Comment

• Đang cần hạ con APC SUA2200i xuống 24 V, đã đấu BA //, cụ nào biết điều chỉnh điện trở nào chia sẻ mình với, nếu đc inbox mình nhé, thanks

Comment

• Nguyên văn bởi tinhcaydang Xem bài viết
                          Các bác cho e hỏi, e có 1 cái APC 2200 e mua lại chạy 24V, ko biết có phải đã được mod cho chạy 24V hay nguyên bản nó chạy 24V nhỉ, e tìm mà ko có tài liệu nào nói cả.Thanks
                          con này đã mod lại bác nhé
                          Điện Tử - Vân Tình
                          ĐC: Tổ 3, Ngũ Kiên, Vĩnh Tường, Vĩnh Phúc
                          ĐT: 0904601666_0912729363_0964017171

Comment

• Tình hình em cần kết nối con APC Smart UPS 1500 tới máy tính để reset khi thay battery mà hiện nay ko còn sử dụng máy desktop nữa nên ko còn cổng COM, cọng cable DB9 vẫn còn nhưng giờ phải dùng cable gì để chuyển đổi sang cổng USB mong các bác giúp đỡ. thanks

Comment

• Nguyên văn bởi gacon_vn Xem bài viết
                              Tình hình em cần kết nối con APC Smart UPS 1500 tới máy tính để reset khi thay battery mà hiện nay ko còn sử dụng máy desktop nữa nên ko còn cổng COM, cọng cable DB9 vẫn còn nhưng giờ phải dùng cable gì để chuyển đổi sang cổng USB mong các bác giúp đỡ. thanks
                              Dùng cáp USB-Com ok hết, ko thì dùng máy nạp nhé

Comment

• Các bác cho em hỏi em mới xin được 1 bộ APC smart 1500i (đã lột 2 bình acquy), bo mạch nhìn còn ok nhưng giờ bảng điều khiển đã bị mất chỉ còn trơ cọng cáp nối từ bo mạch tới bảng điều khiển. Bác nào có thể chỉ giúp em sơ đồ chân của 2 nút on và off để có thể kích kiểm tra thử ups xem còn sống hay chết được không ạ. Hoặc có cách nào khác để có thể kiểm tra sơ bộ tình trạng của ups thì cho ý kiến.
                                Em lấy cái hình trên mạng làm ví dụ cho dễ hình dung, các bác chịu khó kích vào link bên dưới.

Comment

Về tác giả

Collapse

heolun2006 Tìm hiểu thêm về heolun2006

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X