Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Việc thay bình accu cho UPS APC...

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Nguyên văn bởi mhsonbk Xem bài viết
    Các bác cho em hỏi em mới xin được 1 bộ APC smart 1500i (đã lột 2 bình acquy), bo mạch nhìn còn ok nhưng giờ bảng điều khiển đã bị mất chỉ còn trơ cọng cáp nối từ bo mạch tới bảng điều khiển. Bác nào có thể chỉ giúp em sơ đồ chân của 2 nút on và off để có thể kích kiểm tra thử ups xem còn sống hay chết được không ạ. Hoặc có cách nào khác để có thể kiểm tra sơ bộ tình trạng của ups thì cho ý kiến.
    Em lấy cái hình trên mạng làm ví dụ cho dễ hình dung, các bác chịu khó kích vào link bên dưới.
    Đã dò được chưa bạn
    TRUNG TÂM BẢO HÀNH VÀ SỬA CHỮA- BỘ LƯU ĐIỆN, INVERTER, NGUỒN DC...
    Đ/c: Số 21/192 Lê Trọng Tấn, Q.Thanh Xuân, TP.Hà Nội
    DĐ: 0976.299.429 -

Comment

• Nguyên văn bởi thieu-bn2011 Xem bài viết
      Đã dò được chưa bạn
      Dạ chưa anh chưa kiếm ra được cặp bình 12v để test. Em định dùng 1 bộ nguồn 24VDC để thay cho 2 bình acquy không biết được ko bác nhỉ.

Comment

• Mình cũng bị chết bo điều khiển, đang kiếm..., bác dùng nguồn 24V thì dòng phải đạt ít nhất 10A ko cháy nguồn

Comment

Dạ chưa anh chưa kiếm ra được cặp bình 12v để test. Em định dùng 1 bộ nguồn 24VDC để thay cho 2 bình acquy không biết được ko bác nhỉ.
          Dùng được nhưng dòng lớn tầm 10A nhé, chủ yếu khi khởi động thôi còn khi chạy thì nó ăn dòng tầm 1.5Ah thôi

Comment

• Đã dò được chân và bỏ bộ nguồn 24V DC vào test thử kqua kích ups khởi động lên được . Nhưng không hiểu sao đo thử áp xoay chiều đầu ra (các chân cắm phía sau) thì không có điện áp, chả biết hỏng bộ nghịch lưu hay do đang giả lập nguồn acquy nên nó bị như thế. Chắc phải kiếm cặp bình test lại. Chân kích mở là nối chân 3 với chân 7, chân off là nối chân 2 với chân 7. 7 là chân mass đo để xác định nhé.

Comment

• Xin chào các bạn, đã lâu không vào, cho đến nay vẫn chưa thấy cao thủ giúp cho mình xin thông số SUA 3000i -------The battery constant is the hex number ? Firware:655.19.l --- Smart Constans : 08 B6 10 ...??...( Mình chỉ để nghiên cứu xài cho gia đình chứ không làm nghề gì cả).

Comment

• Nguyên văn bởi quanbl1 Xem bài viết
                Xin chào các bạn, đã lâu không vào, cho đến nay vẫn chưa thấy cao thủ giúp cho mình xin thông số SUA 3000i -------The battery constant is the hex number ? Firware:655.19.l --- Smart Constans : 08 B6 10 ...??...( Mình chỉ để nghiên cứu xài cho gia đình chứ không làm nghề gì cả).
                Bóc thấy hắn còn nhớ khắc hoặc nạp ngoài cho nhanh

Comment

• Cãm ơn bạn thieu-bn2011, mình chỉ cần xin thông số cuối thôi - do sơ ý xóa bây giờ không nhớ . tạm thời xài : 08 B6 10 FF ( ví dụ FF , FC FA hoặc F1.........F....... ) Thank !

Comment

• Nguyên văn bởi quanbl1 Xem bài viết
                    Cãm ơn bạn thieu-bn2011, mình chỉ cần xin thông số cuối thôi - do sơ ý xóa bây giờ không nhớ . tạm thời xài : 08 B6 10 FF ( ví dụ FF , FC FA hoặc F1.........F....... ) Thank !
                    Đây hàng cuối cùng của 1 con đang chạy: :00000001FF

Comment

• Thank, hien gio minh van dang dung FF ( cung tam duoc) .

Comment

• Đúng là con sua3000i của bác quanbl1 dò không có mã hexa constan thật, mà em thấy con su3000i nhìn hình chụp cũng y chang hình con sua3000i nhỉ, nhưng con su3000i chạy fw 90.14.i. Còn bác để mã FF thì mặc định chạy đến khi kiệt bình (em cũng k rõ áp bình còn bao nhiêu nữa), nói chung vẫn xài ok nhưng chắc ko tối ưu cho acquy. Em còn đang vướng vụ kết nối con sua1500i với pc qua cổng com. Kết nối theo đường usb thì ok nhưng gắn cáp db9 thì chả thấy động tỉnh gì, để ý khi gắn cáp com vào hình như phát ra tiếng bip bip 2 cái thì phải.

Comment

Đúng là con sua3000i của bác quanbl1 dò không có mã hexa constan thật, mà em thấy con su3000i nhìn hình chụp cũng y chang hình con sua3000i nhỉ, nhưng con su3000i chạy fw 90.14.i. Còn bác để mã FF thì mặc định chạy đến khi kiệt bình (em cũng k rõ áp bình còn bao nhiêu nữa), nói chung vẫn xài ok nhưng chắc ko tối ưu cho acquy. Em còn đang vướng vụ kết nối con sua1500i với pc qua cổng com. Kết nối theo đường usb thì ok nhưng gắn cáp db9 thì chả thấy động tỉnh gì, để ý khi gắn cáp com vào hình như phát ra tiếng bip bip 2 cái thì phải.

Áp ngắt là mặc định của máy rồi 11V báo yếu, 10V tắt hẳn

Comment

• Chào các bác cho mình hỏi chút. Sau khi lội page thì mình cũng reset đc con sua3000i thành công. Tuy nhiên có 1 vấn đề là do chậm tay nên mình chỉ xin đc 3 con acquy mới 100ah còn lại dính 1 con cũ tháo oto loại 90ah đã lắp xe 1 năm. Mình vẫn lắp như ae chỉ và dùng okie. Vậy với 1 con cũ và có 90ah lắp chung dàn 3 con mới 100ah thì hiệu quả sẽ bị kém đi ntn? Và có cần thiết nhất định phải loại con đó ra khỏi dàn 4 con ko. Tks các bác

Comment

• Comment

• Nguyên văn bởi nokia5510vn Xem bài viết
                                Chào các bác cho mình hỏi chút. Sau khi lội page thì mình cũng reset đc con sua3000i thành công. Tuy nhiên có 1 vấn đề là do chậm tay nên mình chỉ xin đc 3 con acquy mới 100ah còn lại dính 1 con cũ tháo oto loại 90ah đã lắp xe 1 năm. Mình vẫn lắp như ae chỉ và dùng okie. Vậy với 1 con cũ và có 90ah lắp chung dàn 3 con mới 100ah thì hiệu quả sẽ bị kém đi ntn? Và có cần thiết nhất định phải loại con đó ra khỏi dàn 4 con ko. Tks các bác
                                Chạy như thế sẽ không tốt cho 3 bình mới kia đâu bác. Vấn đề ở đây không phải do con 90ah khác dung lượng gây ra mà vấn đề là do con 90ah đã kém khả năng tích điện nên khi tải 3 con kia phải bù tải cho nó>>gây ra tình trạng xả quá dòng cho 3 em kia.

Comment

Về tác giả

Collapse

heolun2006 Tìm hiểu thêm về heolun2006

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X