Thông báo

Collapse
No announcement yet.

sữa chữa USB

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

copy không chuyên)
    :

Comment

Em đang cố sữa bài viết để nó có hình ảnh minh họa cho hấp dẫn nhưng không thành công , mong các mod xóa cái bài " Bổ sung " này hộ em .
      |

Comment

Cách nạp lại firmware cho UFD

Minh họa cài đặt firmware cho UFD.

Trong ví dụ này tôi sử dụng UFD JOGR đời cũ, chạy IC giao tiếp AU6981 của hãng Alcor.

Minh họa cài đặt firmware cho UFD.

http://lqv77.com/forum/index.php?showtopic=440

Các bác hãy đọc đi nhé , vô cùng bổ ích đó .

Thank hộ em nhé .
        Attached Files
        |

Comment

mình có cái USB 2Gb của hãng Kingmax, lúc trước nó có bệnh là đôi khi nó mất kết nối với máy tính, để vài bữa thì nó lại kết nối lại, nhưng bây giờ thì nó im luôn, kết nối với PC không nhận tín hiệu gì hết, anh em giúp mình với, mình chỉ còn có nó thôi, mà sinh viên nghèo nên không có tiền mua cái mới, giúp mình với nha, có gì thì mail cho mình nha, mail của mình nà: chuyentinh_hoathuytinh2002@yahoo.com

Comment

lãng phí nên kiểm tra rồi mới thay thế chứ

Comment

minh moi vao dien dan mong cac anh cac ban cung nhau chia se kien thuc nhe

Comment

Nguyên văn bởi vy_myangel Xem bài viết
                mình có cái USB 2Gb của hãng Kingmax, lúc trước nó có bệnh là đôi khi nó mất kết nối với máy tính, để vài bữa thì nó lại kết nối lại, nhưng bây giờ thì nó im luôn, kết nối với PC không nhận tín hiệu gì hết, anh em giúp mình với, mình chỉ còn có nó thôi, mà sinh viên nghèo nên không có tiền mua cái mới, giúp mình với nha, có gì thì mail cho mình nha, mail của mình nà: chuyentinh_hoathuytinh2002@yahoo.com
                Anh Phi hãy tháo vỏ đó ra , sau đó cắm vào pc nhé :

Nếu đèn led không sáng , pc không nhận diện nó thì :
                1. Kiếm 1 cái díp nối tắt các chân của con chip flash , hay cầm cái dip kéo trượt trên 2 hàng chân của nó , sao cho thấy đèn led sáng .
                2. Nếu led sáng lên như bình thường ( nghĩa là led chớp vài cái rồi tắt ) thì chứng tỏ pc đã nhận .
                3. Nếu led sáng liên tục và không chớp hay nháy gì thì hãy thử tiếp tục làm thêm lần nữa , và nếu trên màn hình hiện lên chữ USB device not recognized , thì USB của anh đã bị lỗi recognized rồi đó .

Lỗi trên thì em sẽ đưa lên sau , anh đọc kĩ lại tài liệu em post trên đầu trang nhé .
                |

Comment

Các lỗi về USB bổ sung

Với việc mong mỏi về lòng nghiên cứu về UFD nên em đã cố gắng tìm thêm tài liệu cho mọi người .
                  Tài liệu này em sưu tầm trên www.lqv77.com nhưng ở đây em không sao chép lại hoàn toàn mà đã cố gắng bổ sung và chỉnh sữa thêm , nên mong mọi người đọc và ủng hộ .
                  Attached Files
                  |

Comment

Anh Vyangel hãy đọc tài liệu này để nghiên cứu về lỗi USB device not recognized nhé . Hy vọng anh thành công .
                    |

Comment

uk, anh cảm ơn Nhân nhiều nha, anh sẽ làm liền, mong sao nó nối được, vì rất nhiều chương trình quan trọng anh đẻ trong đó mà, hì hì, cảm ơn em đã giúp nha, có gì thì giúp anh nữa nha hì hì. thank cả nhà nhé

Comment

Vậy chúc anh thành công nhé .
                        Niềm vui của anh cũng chính là niềm vui của em mà .
                        Em chỉ sợ rằng cái USB của anh nó bị cháy con chip flash thôi à , cháy con đó thì coi như toi cái USB , nhưng anh cũng đừng vội vứt đi nhé , Hãy để dành cho sau này , lỡ như có con khác bị cháy thứ gì khác chẳng hạn thì mình cũng có cái để thay anh ạ .
                        |

Comment

hehe........ cảm ơn thanh nam đã cứu bồ nha. mình đã cho máy tính nhận ươợc USB rồi, mà sao cứ hai ba ngày là nó không nối được hà. mình lấy nhíp quệt trên con IC giao tiếp rồi tự nhiên nó nhận được à. mà sau hai ba ngày là nó mất tiếp, các bạn nghiên cứu giúp mình với. chờ tin mọi người nha.

Comment

Nguyên văn bởi vy_myangel Xem bài viết
                            hehe........ cảm ơn thanh nam đã cứu bồ nha. mình đã cho máy tính nhận ươợc USB rồi, mà sao cứ hai ba ngày là nó không nối được hà. mình lấy nhíp quệt trên con IC giao tiếp rồi tự nhiên nó nhận được à. mà sau hai ba ngày là nó mất tiếp, các bạn nghiên cứu giúp mình với. chờ tin mọi người nha.
                            Theo tôi bịnh này nhiều khả năng do hở các chân chip . Cách sửa là dùng máy hàn khò lại toàn
                            bộ các hàng chân của chip điều khiển nếu cần luôn cả chip nhớ . Nếu bạn không phải là dân chuyên nghiệp hoặc không có máy hàn khò thì đem USB ra thợ sửa điện thoại di động nhờ làm .

Comment

Máy nghe nhạc mở lên cứ cái đồng hồ cát đó mà chớp tắt, chớp tắt không chạy tiêu được y như là khởi động lại sau 1 2 s gì đấy. Vậy là bị hư cái gì ạ. Các anh chỉ giúp.

Comment

Nguyên văn bởi trile Xem bài viết
                                Theo tôi bịnh này nhiều khả năng do hở các chân chip . Cách sửa là dùng máy hàn khò lại toàn
                                bộ các hàng chân của chip điều khiển nếu cần luôn cả chip nhớ . Nếu bạn không phải là dân chuyên nghiệp hoặc không có máy hàn khò thì đem USB ra thợ sửa điện thoại di động nhờ làm .
                                Theo em thì cũng có thể đúng , nhưng cũng có thể là do con thạch anh tạo dao động có vấn đề rồi , anh Vy angel kiểm tra lại thử .
                                Anh thanhnam và anh vyangel là bạn học của nhau hả , anh thannam hình như cũng là member ở đây nữa .
                                |

Comment

Về tác giả

Collapse

thanh_nhan93 Tìm hiểu thêm về thanh_nhan93

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X