Thông báo

Collapse
No announcement yet.

sữa chữa USB

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

Không biết có ai điên đến mức nhổ hết linh kiện cũ ra rồi thay mới không? mà có thay hết chắc cũng không chạy nổi. như vậy cách tốt nhất là mua ngay cái mới.

Comment

2 con flash

con ic giao tiep

Liệu thay chíp nhớ có mắc hơn mua cái mới không vậy mấy bác có thể cho em xem giá được không
      Attached Files

Comment

Nguyên văn bởi dovietdt1 Xem bài viết
        Không biết có ai điên đến mức nhổ hết linh kiện cũ ra rồi thay mới không? mà có thay hết chắc cũng không chạy nổi. như vậy cách tốt nhất là mua ngay cái mới.
        đã thế mua linh kiện SMD lẻ thì còn mắc nữa chứ, còn phải có máy khò mới hàn được.

Comment

Theo nhu hình của bạn thì USB của bạn có dung lượng là 1GB (mỗi con chip nhớ là 512MB), mình chưa đi mua chip nhớ bao giờ nên không biết giá mà giờ ở VN chẳng ai bán đâu (có bán cũng chẳng ai mua).
          Vậy bạn nên mua cái khác có dung lượng lớn hơn để dùng còn nếu muốn (khám) phá thì kiếm cái nào hư chip điều khiển hay chip nguồn để lấy chip nhớ hàn thử xem có chạy được không.

* Mình vẫn không biết loại chip nhớ mà bạn đưa hiệu gì, ai biết chỉ với.

Comment

đi tìm mấy cái máy nghe nhạc hỏng ấy, may ra còn kiếm được con IC nhớ tốt đấy

ĐT:01649591262
            ...

Comment

Nguyên văn bởi TrầnThanhHà Xem bài viết
              cái đó tôi cũng không biết nữa, nhưng tôi có ý này: tôi thấy cấu tạo của USB gần giống với cấu tạo của 1 chiếc máy nghe nhạc không màn hình, vậy có cách nào biến cái USB thành cái máy nghe nhạc không màn hình bằng cách thêm 1 vài chi tiết vào không?
              Em nghĩ rằng sẽ rất khó nếu mod cái USB thành cái máy nghe nhạc lắm bởi vì theo em biết thì 1 cái mp3 cần có phần cứng và 1 phần mềm điều hành cái xác giống như cái pc đó anh ơi . Còn em thì ngược lại em đang có 1 cái mp3 không biết bị gì mà khi bật nguồn thì màn hình hiện lên dòng "starting" nhưng chờ mãi mà nó không vô em không biết có phải do lỗi phần cứng không nữa nhưng bây giờ thì em muốn mod nó thành cái USB nhưng em không biết mod ra sao đây. Mong các anh tư vấn giùm em nhé .
              |

Comment

Em không nghĩ rằng việc nhổ hết linh kiện của 10 cái USB hỏng rồi hàn vào 1 mạch in mới chưa chắc sẽ thành công và có thể dùng được , bởi có quá nhiều vấn đề đáng nói :
                1. Chưa chắc mạch in của 10 cái đều giống nhau vì mỗi nhà sx họ đều thiết kế riêng từng mạch hợp với giá trị của từng linh kiện .
                2. Linh kiện không khớp với bo mạch in
                3. Khi chưa tìm ra được nguyên nhân hư mà lại nhổ hết linh kiện rồi lại lắp vô thì cũng vậy thôi .
                4. Tốn nhiều thời gian công sức bởi vì các trở quá nhỏ liệu anh có thể xác định đứng giá trị của từng trở cơ chứ .
                Trên đây là suy nghĩ của riêng cá nhân em , có gì không đúng thì mong các anh gởi ý kiến em sẽ chân thành tiếp nhận.
                |

Comment

Nguyên văn bởi thanh_nhan93 Xem bài viết
                  Em nghĩ rằng sẽ rất khó nếu mod cái USB thành cái máy nghe nhạc lắm bởi vì theo em biết thì 1 cái mp3 cần có phần cứng và 1 phần mềm điều hành cái xác giống như cái pc đó anh ơi . Còn em thì ngược lại em đang có 1 cái mp3 không biết bị gì mà khi bật nguồn thì màn hình hiện lên dòng "starting" nhưng chờ mãi mà nó không vô em không biết có phải do lỗi phần cứng không nữa nhưng bây giờ thì em muốn mod nó thành cái USB nhưng em không biết mod ra sao đây. Mong các anh tư vấn giùm em nhé .
                  chẳng cần chỉn sửa gì cả, ban cứ dùng như usb thay vì mình lưu bài hát thì bây bây giờ minh lưu tài liệu.

Comment

Nguyên văn bởi caovanhuong Xem bài viết
                    chẳng cần chỉn sửa gì cả, ban cứ dùng như usb thay vì mình lưu bài hát thì bây bây giờ minh lưu tài liệu.
                    Dạ nhưng mà anh ơi khi em cắm cái mp3 vô máy tính thì nó không nhận được thế mới hay chứ màn hình máy mp3 nó hiện chữ " strating " miết à . Không biết nó có bị hư ic giao tiếp không nhỉ mong anh nói kĩ .
                    |

Comment

Bạn mở máy vẫn lên chứng tỏ con chip điều khiên vẫn tốt, hiện đồng hồ cát Starting là bị lỗi Firmware thôi, bạn cần tìm đúng FW chạy lại là OK. Còn cách làm PC nhận MPx bị lỗi như vầy trên diễn đàn này khá nhiều rồi, bạn chịu khó tìm lại vậy.

Comment

Nguyên văn bởi chipnho
                        ai cho tôi biêt ! tôi có một USB kington dung lượng 128 bây giờ chỉ còn 76Mb.fomat đi fomat lại vẫn thế, mà nó không nhận bất cứ cái gì cho vào nó
                        Bạn muốn biết cái gì?
                        USB của bạn còn 76MB > 64MB nên nó đúng là 128MB rồi, không phải dung lượng ảo.
                        CẮm vô PC vẫn nhận => tìm chương trình để LLF (Low Level Format) lại là OK.

Comment

Nguyên văn bởi designer Xem bài viết
                          Bạn mở máy vẫn lên chứng tỏ con chip điều khiên vẫn tốt, hiện đồng hồ cát Starting là bị lỗi Firmware thôi, bạn cần tìm đúng FW chạy lại là OK. Còn cách làm PC nhận MPx bị lỗi như vầy trên diễn đàn này khá nhiều rồi, bạn chịu khó tìm lại vậy.
                          Làm sao để em biết cái mp3 của em nó thuộc fw nào đây. Anh giúp em đi , và khi tìm đúng cái FW như anh nói thì làm sao để chạy cái đó lên mp3 được , phải có mạch giao tiếp giữa pc với mp3 gì không anh , em là học sinh nên cũng chưa rành về cách sữa mp3 lắm mong anh giúp cặn kẻ .
                          |

Comment

Nguyên văn bởi thanh_nhan93 Xem bài viết
                            Làm sao để em biết cái mp3 của em nó thuộc fw nào đây. Anh giúp em đi , và khi tìm đúng cái FW như anh nói thì làm sao để chạy cái đó lên mp3 được , phải có mạch giao tiếp giữa pc với mp3 gì không anh , em là học sinh nên cũng chưa rành về cách sữa mp3 lắm mong anh giúp cặn kẻ .
                            Sao không ai giúp em hết thế này , buồn quá hichic
                            |

Comment

Bạn nên đưa ra cho mọi người xem thông tin máy và thông tin con ic thì mới giúp được

Comment

Trước hết sửa bằng phần mềm xem có phải nó lỗi phần mềm không đã. Nó mà lối phần mềm thì có thay kiểu giời cũng thế. Còn về chip nhớ, nó có khoảng vài chục hoặc gần trăm chân thôi, không datasheet ,ai lắp được nó chạy đề nghị cấp bằng tiến sĩ ngay không cần bàn.

Comment

Về tác giả

Collapse

thanh_nhan93 Tìm hiểu thêm về thanh_nhan93

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X