Thông báo

Collapse
No announcement yet.

giúp làm mạch ampy dùng pin

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• giúp làm mạch ampy dùng pin

mình đang muốn làm mạch amply su dung pin nhưng ko có mạch , các bác có thể giúp mình ko ? mạch nào có sừ dụng chiết áp ấy ? mình là người mới chưa biết nhiều , xin các bác chỉ giup cho .

Dùng nguồn Pin 9V, LM 386 IC, công suất ra 1W,loa 8ohm, cả schematic và PCB đây
    Attached Files

Comment

bác có cái nào dùng nguồn ít hơn và stereo , volume , âm thanh lớn ko ? thanks

Comment

Nguyên văn bởi henryhung241 Xem bài viết
        bác có cái nào dùng nguồn ít hơn và stereo , volume , âm thanh lớn ko ? thanks
        Cụ thể là dùng pin mấy Vôn ?
        3V hay 1,5V hay 9V ?
        Chuyên làm các mạch điện tử bí hiểm và kỳ quặc .
        nguyendinhvan1968@gmail.com

Mobil : 0903 252 168 Chỉ gọi từ 09 giờ đến 17 giờ . Từ 18 giờ ngoài vùng phủ sóng

Comment

bác có mạch 3v hay 9v thì giúp mình post cả 2 luôn . thanks

Comment

Đây là một kiểu mạch chạy nguồn thấp
            Attached Files
            Chuyên làm các mạch điện tử bí hiểm và kỳ quặc .
            nguyendinhvan1968@gmail.com

Mobil : 0903 252 168 Chỉ gọi từ 09 giờ đến 17 giờ . Từ 18 giờ ngoài vùng phủ sóng

Comment

thanks . có mạch nào dùng ic ko vậy ? cho mình xin. nguồn cao chút cũng ko sao ( 3.6 ,4.5v hay 9v).mạch 2 loa nha bạn, có chiết áp luôn. bạn có thể chỉ cách mình lắp luôn ko? ( mấy cái nhưng đầu audio L R GND vào đầu nào của mạch ) thanks bạn nhiều nha.

Comment

đây nè bạn, dùng một cục pin điện thoại di động, stereo đó nha, tui lắp rùi chạy ngon lành.
                http://www.ortodoxism.ro/datasheets2...ttjyxo4ify.pdf

Comment

cái này gắn chiết áp ở đâu vậy ? mấy con tụ hoá bao nhiêu vôn ? 2 con điện trở mâý ohm , các đầu dây đấu như vậy đúng không ?
                  Attached Files
                  Last edited by henryhung241; 28-02-2008, 13:28.

Comment

Nguyên văn bởi nguyenquocta Xem bài viết
                    đây nè bạn, dùng một cục pin điện thoại di động, stereo đó nha, tui lắp rùi chạy ngon lành.
                    http://www.ortodoxism.ro/datasheets2...ttjyxo4ify.pdf
                    IC này Nhật Tảo có kg bạn?
                    Giá ba nhiêu vậy?
                    Thanks!

Comment

mình đang muốn làm mạch amply su dung pin nhưng ko có mạch , các bác có thể giúp mình ko ? mạch nào có sừ dụng chiết áp ấy ? mình là người mới chưa biết nhiều , xin các bác chỉ giup cho .
                      Ra chợ tìm cuốn IC công suất amply về tha hồ mà lựa chọn

Comment

Nguyên văn bởi hp1812 Xem bài viết
                        IC này Nhật Tảo có kg bạn?
                        Giá ba nhiêu vậy?
                        Thanks!
                        cái đó tui không biết, Tình cờ tôi tìm thấy con IC này trong cái soundcard may tính cũ,nên lắp vậy thui, còn tui ở BMT, đâu có chợ nhật tảo đâu.

Comment

ngoài Nhật Tảo có bán ic TEA2025 đó. mình mua rồi . 2k/con . mắc chiết áp trước con tụ hay sau con tụ vậy bạn ? dùng chiết áp 6 chân 10k mắc vào in 1 và in 2 ah ? bạn xài loa công suất nhiêu vậy ?

Comment

ngoài Nhật Tảo có bán ic TEA2025 đó. mình mua rồi . 2k/con . mắc chiết áp trước con tụ hay sau con tụ vậy bạn ? dùng chiết áp 6 chân 10k mắc vào in 1 và in 2 ah ? bạn xài loa công suất nhiêu vậy ?
                            đúng rùi, bạn phải dùng chiết áp 6 chân, vì nó là stereo mà, tín hiệu âm thanh dô chiết áp trước -> tụ -> pin IC, dùng loa 0.5W.

Comment

gắn led ở đâu vậy bạn . Bạn có biết nó sử dụng liên tục mấy giờ ( loa 0.5w x 2 ) ? nếu dùng pin 9v thường , và pin 9v sạc ? pin sạc 9v nhiêu cục vậy ? bộ sạc nữa ? ko có tụ 0.15 uf có thể dùng tụ 0.22 uf được ko ? thanks

Comment

Về tác giả

Collapse

henryhung241 Tìm hiểu thêm về henryhung241

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                              X