Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Giúp em con LA 4620

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Giúp em con LA 4620

Em đang trổ tài sửa điện tử với papa em nhưng gặp phải khó khăn. Mong Anh , chị chuẩn bệnh giúp em.
    Giờ mạch (Đồ cổ) em chỉ sử dụng phần công suất nên em đã đưa thẳng tín hiệu vào chân IN của LA 4620 đúng theo datasheet nhưng khi bật công tắc lên thì mạch chạy (loa hát) rồi ko chạy nữa. Nhưng vấn đề là bật, tắt công tắc nguồn với 1 tần số nhanh thì mạch chay bình thường >.<…Theo datasheet thì em nghi chân 10 (STANDBY) nhưng mò mãi vẫn ko được. Mong Anh. Chị tư vấn giúp em.Thks! Phiền Anh, chị tra datasheet. Em sử dụng 3G sim ko đăng ký nên up ko tiện.

Bạn đưa chuyển mạch về vị trí linein or cd in và căm vào cái jác hoa sen đàng sau đó là nó mới hoạt động tốt chứ catset của bạn la sony 715 nên có hỗ trợ tín hiệu vào đấy đang nguyên như vậy sao lại tính phá đi.đúng là không biết ji về điện mà đi nghịch điện
    http://baohanhbeptu.vn
    Công Ty Điện Tử Công Nghiệp Và Thiết Bị Xây Dựng Hà Thành
    Số 01 Ngõ 72 Nguyễn Chí Thanh - HN
    ĐT: 0967 403 123

Comment

Hic oan quá...vì casset ko chạy radio ko dùng nữa nên em định lấy tin hiệu vào khuếch đại thôi. Đúng là vậy thì em cho tín hiệu vào từ jack hoa sen rồi mới hát được chứ. Nhưng bật cái công tắc lên CD rồi nó hát được khoảng 3s rồi im re. Rồi em tắt, bật lại nó cũng như vậy.Bật tắt liên tục liên tục thì nó hát (lúc bật tắt có kèm theo tiếng bụp bụp từ loa)...em đã sửa lại tín hiệu đi vào volum luôn ko qua IC BA3423S nguyên bản nữa. Ah mà cho em hỏi con led báo nguồn nó có mắc nối tiếp ko mà led đứt mạch cũng nín thinh theo (em đã thay con khác rồi) hic. Anh nhìn mạch đã biết tên
      Last edited by nguyentot90; 30-04-2012, 23:08.

Comment

Lấy Rp7 rửa cái contact đi chú, còn không thì thay lun, vì có thể khi gạt công tắc qua thì nó ăn điện xong rồi ngắt (tiếp xúc không tốt cho nên tụ lọc chỉ nạo điện đủ hát trong 1 2 giây rồi hết điện).
        Đo: sau khi gạt công tắc qua rồi thì đo nguồn vào IC còn không, nếu không thì thay công tắc là vừa.
        Tôi học hỏi hiểu biết của bạn và chia sẻ hiểu biết cho bạn.
        <... vứt bỏ những cái vô dụng để có chỗ chứa những cái hữu ích ...>

Comment

Buồn cái là em đi dây nguồn thẳng vào IC luôn mà bệnh nó vẫn vậy.

Comment

Nguyên văn bởi nguyentot90 Xem bài viết
            Buồn cái là em đi dây nguồn thẳng vào IC luôn mà bệnh nó vẫn vậy.

Nguyen lý của caset SONY 715 là chuyển mạch tín hiệu nó nằm trong con ic khuếch đại đầu từ ấy .
            Cái chuyen mạch funtion trước mạt chỉ điều khiển on/off ampli thôi bạn nối chan này với 5v nó sẽ mở công xuất cho chạy và bạn dò mức logic của sw < nằm trong IC khuếch đại đầu từ > để cho line cd input là xong đừng có đáu tắt như thế nó không bình thường đâu sai biên độ và mức tín hiệu vào gây ra méo ù rè
            Last edited by viettien123; 02-05-2012, 14:03.
            http://baohanhbeptu.vn
            Công Ty Điện Tử Công Nghiệp Và Thiết Bị Xây Dựng Hà Thành
            Số 01 Ngõ 72 Nguyễn Chí Thanh - HN
            ĐT: 0967 403 123

Comment

Có phải con BA 3423S không Anh. Em định sử dụng công suất ko ah nên em đã đưa tín hiệu từ hoa sen thẳng lên biến trở volum rồi (biến trở hoạt động bình thường). Nhưng công suất bị vậy đó. Em coi data sheet con LA 4620 có chân 10 standby ko biết có phải do nó không.

Comment

Bạn nhấn công tắc từ từ cho nó hát rồi giữ nguyên công tắc tại vị trí đó xem còn hát không? nếu vẫn hát bình thường thì công tắc bị hỏng.

Chúc vui!

Comment

bạn câu R5K từ chân 10 vào b+ ok 1000%,chân này on công suất

Comment

em có con máy board y chang của thớt,em mở ra để sửa dàn cơ,ráp xong thì không còn nghe thấy tiếng gì nữa,chỉ có tiếng ù điện,quan sát board em không thấy gì bất thường,em không biết là em sơ suất gì mà giờ nó hư như thế,em mới mua lại cái máy này 200k của người ta,qua nay mở bình thường,từ lúc mở ra sửa dàn cơ nó mới bị như thế này,các bác ai rành chẩn đoán bệnh giúp em với,hiện tại để chế độ cd in hay radio hay tape đều không có tiếng chỉ có tiếng ù điện ra loa thôi,rờ vàp fe giải nhiệt thì rất nóng,em hì hục mấy tiếng rồi mà ko ra,cực chẳng đã nên nhờ các bác giúp em với,em tiếc con máy quá,vừa mới mua mà đã hư rồi,hix.liệu có chập ic công suất không?con ic LA4620 này mua có không các bác .nếu hẻo quá thị trường không có ic này chắc là mạo muội xin thớt để lại cho cái board thớt đang nghịch để sửa con máy này quá
                    Last edited by huyhuy0093; 22-12-2013, 05:37.

Comment

không ai giúp em sao

Comment

Về tác giả

Collapse

nguyentot90 Nguyễn Văn Tốt was born 1990 Tìm hiểu thêm về nguyentot90

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                      X