Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Sửa âm ly.

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Sửa âm ly.

em có cái amply pionear bị hỏng không biết phải sưa thế nào.Chả là hôm đang quét sân ngẫu hứng muốn nghe nhạc,đang nghe đựoc nửa bài hát thì không nghe tự dưng không thấy hát nữa.Em vào kiểm tra thì thấy không mất điện,kiểm tra loa,đầu đĩa vẫn bình thường .Hóa ra là con amply bị die.em tạp trung kiểm tra amply(mà hình hiển thị vẫn bìng thường),em kiểm tra tín hiệu vào vẫn có nhưng tín hiệu ra thì không.Các bác trong diễn đàn giúp em vụ này với,và cho em hỏi luôn ở HN thì chỗ nào sửa tốt ah.Cảm ơn các bác trước nhá!

Nguyên văn bởi change0990 Xem bài viết
    em có cái amply pionear bị hỏng không biết phải sưa thế nào.Chả là hôm đang quét sân ngẫu hứng muốn nghe nhạc,đang nghe đựoc nửa bài hát thì không nghe tự dưng không thấy hát nữa.Em vào kiểm tra thì thấy không mất điện,kiểm tra loa,đầu đĩa vẫn bình thường .Hóa ra là con amply bị die.em tạp trung kiểm tra amply(mà hình hiển thị vẫn bìng thường),em kiểm tra tín hiệu vào vẫn có nhưng tín hiệu ra thì không.Các bác trong diễn đàn giúp em vụ này với,và cho em hỏi luôn ở HN thì chỗ nào sửa tốt ah.Cảm ơn các bác trước nhá!
    Nếu vậy thì nguồn vẫn bình thường. Vậy bạn kiểm tra phần công suất xem sao. Xem chỗ mấy con sò ấy.
    caoson.vnatr@gmail.com
    Thiết kế mạch điện tử
    0914024690

Comment

Có lẽ phần lớn là chết công suất, ở HN thì chỗ nào cũng sửa đc. Cứ chỗ nào gần bạn và bạn quen thì mang ra sửa. Chứ thợ điện tử hầu như ai cũng sửa được hết.
      Chúc vui
      Trần Quang Định
      0932299590

Comment

coi chung bi luoc may con so zin la uong lam..hihi
        |

Comment

Nguyên văn bởi quangcctv Xem bài viết
          Chắc gì lúc nó về tay bác chủ đã còn jin mà sợ luộc. Khà khà
          Tôi học hỏi hiểu biết của bạn và chia sẻ hiểu biết cho bạn.
          <... vứt bỏ những cái vô dụng để có chỗ chứa những cái hữu ích ...>

Comment

Nguyên văn bởi quangcctv Xem bài viết
            Không biết bác có phải thợ không? Nhưng bác lại nói thế khác nào bác bảo anh em thợ chúng ta chuyên ăn chặn của khách.
            Trần Quang Định
            0932299590

Comment

Cảm ơn các ý kiến cảu các bác.Em cũng đã mở ra xem thử.Và không thấy có hiện tượng cháy con sò nào hết.MÀ nếu cháy thì em nghĩ cũng phải có một đầu ra của loa bass hoặc tress đằng này tịt hết.Em hỏi bác" Dư" trên Tôn Đức Thắng bác đấy hỏi relay có hút không.Em không hiểu ý của bác nói vậy là gì.

Comment

Cảm ơn các ý kiến cảu các bác.Em cũng đã mở ra xem thử.Và không thấy có hiện tượng cháy con sò nào hết.MÀ nếu cháy thì em nghĩ cũng phải có một đầu ra của loa bass hoặc tress đằng này tịt hết.Em hỏi bác" Dư" trên Tôn Đức Thắng bác đấy hỏi relay có hút không.Em không hiểu ý của bác nói vậy là gì.
                Sò cháy rồi thì sau 15 phút sẽ không còn "mùi vị" gì hết, mà con trở kế nó là trở CS, bởi vậy sẽ chẳng thấy "hiện tượng" gì đâu. Phải tháo ra đo thôi.
                Cái relay là cái lúc bật nguồn lên khoảng 3 giây nó hút 1 cái "tách" để đưa tín hiệu (nếu có) ra loa.
                Tôi học hỏi hiểu biết của bạn và chia sẻ hiểu biết cho bạn.
                <... vứt bỏ những cái vô dụng để có chỗ chứa những cái hữu ích ...>

Comment

em hiểu rồi 1 phần vấn dề rồi.Để em đo thử xem sao.thanks

Comment

Về tác giả

Collapse

change0990 Tìm hiểu thêm về change0990

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                  X