Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Mạch ECHO âm ly

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Mạch ECHO âm ly

chào ae cho mình hỏi chút về mạch ECHO âm ly với nhé, tình hình là mình đang sửa 1 con âm ly bị bệnh cứ tăng volume của ECHO thì có tiếng đáp ra loa, mình đã thay thử mấy con 4558 mà ko được còn BL 0306 mình ko có để thay thử ( nhà xa chợ linh kiện) vậy ae nào biết thường thì hay bị ở phần nào giúp mình với, cảm ơn ae nhiều

Nguyên văn bởi dientuquyhop Xem bài viết
    chào ae cho mình hỏi chút về mạch ECHO âm ly với nhé, tình hình là mình đang sửa 1 con âm ly bị bệnh cứ tăng volume của ECHO thì có tiếng đáp ra loa, mình đã thay thử mấy con 4558 mà ko được còn BL 0306 mình ko có để thay thử ( nhà xa chợ linh kiện) vậy ae nào biết thường thì hay bị ở phần nào giúp mình với, cảm ơn ae nhiều
    bác tháo ra đo kiểm tra hoặc thay hẳn chiết áp thử xem có lành bệnh không nhé!

Chúc vui!

Comment

Tình hình là mình đã thay thử chiết áp mà không được bạn ơi

Comment

mạch echo của dòng máy cali nếu có tiếng keu cọc cọc..hoặc sèo sèo...nếu tắt vol echo thì hêt bị kêu,vặn lên lại kêu. bạn mở nủm re peat(nhại) dến vị trí thẳng dứng mà vẫn không hết bệnh,kiểm tra mạch in không thấy chỗ dứt mạch,kiểm tra hai chiết áp delay vả re peat không hỏng ,thì 90% là ic 4164(8264) hỏng trước khi nhấc ic ra bạn nhớ do mấy dường mạch phía dưới ic đó(rât nhỏ hay đứt).vì các loại máy này lắp ráp tại việt nam đa số dùng ic 4164 hoạc8264 nhổ từ máy cũ.con ic này ở chợ trời hà nội bán 3 ngàn đồng.chúc bạn thành công.
        nguyên thanh9

Comment

Cảm ơn nguyenthanh9 nhiều mình đã làm được rồi đúng là hỏng 4164, cho mình hỏi thêm chút nhé mình chưa thấy 8264 thế 2 con này có tương ứng không? có thay cho nhau được không?

Comment

[email]daihoan1977@yahoo.com.vn
            daihoan1977@gmail.com.vn
            sông mã_sơnl la

Comment

Chào ae mình lại gặp 1 amli califo KA-8802 có hiện tượng sau mỗi câu nói lại có một tiếng cọc kèm theo sau, nếu gạt hết cần gạt về thì tiếng cọc không còn nữa mình đã thay thử 2 con 4558 trên vỉ EQ này nhưng không được, rất mong được ae giúp đỡ

Comment

chuc mừng dientuquyhop.bạn đã thành công một pan.
                4164 và 8264 thay lẫn cho nhau được luôn ngoài ra còn có thể thay bằng 41256 nhưng phải nối tắt chân 1và 14 với mát.
                chuc bạn thành công.
                nguyenthanh9.

Comment

vấn đề mạch echo thì dài lê thê mong anh em nói và chỉ giúp nhiều hơn về triệu chứng các bệnh thường gặp trên bo echo ( bl 0306 + 74ls00 + 8164 ) .....
                  các bác coi có lúc nào bo echo làm lệch nguồn cung cấp cho mạch pre k ? +15, 0 , -15 v
                  em mong các bác đóng góp
                  thank !

Comment

echo k ăn nguồn của mạch nhiều, nó cũng như con 4558 thôi, tạo độ trễ rùi ghép qua 1-2 tầng kđ là ra echo, thường thì ic echo chợ nghe dỡ ẹc ah, muốn hay thì mua echo rời, dùng Vi điều khiển, có đến 16 loại vang nhại khác nhau, và nghe hay hơn nhiều.
                    .

Comment

Nguyên văn bởi cvhp Xem bài viết
                      echo k ăn nguồn của mạch nhiều, nó cũng như con 4558 thôi, tạo độ trễ rùi ghép qua 1-2 tầng kđ là ra echo, thường thì ic echo chợ nghe dỡ ẹc ah, muốn hay thì mua echo rời, dùng Vi điều khiển, có đến 16 loại vang nhại khác nhau, và nghe hay hơn nhiều.
                      echo rời là sao bạn,có thể nói rõ hơn đc ko bạn mình cũng muốn tìm mua 1 cái về dùng cho amli cua mình.

Comment

cái này hơi mắc nhé, nó là 1 cái máy nhỏ, cắm mic vào và ngõ ra của nó cắm vào amply, k xài echo của amply nữa
                        .

Comment

bác nào có hình em nó up lên cho ae coi được ko? chưa từng được nhìn thấy. thanks

Comment

Chắc là hàng nhái kiểu cục vang của nga

Comment

Nguyên văn bởi ngoquangvinh
                              bac CVHP cho em hoi 1 cai echo doi ban ơ cho gioi lai bao nhieu k no co de dung ko bac
                              tùy nữa, xịn thì k biết bao nhiu (2-5tr) còn thường thường từ 700nghin-1tr500, xài thì cũng dễ mà
                              .

Comment

Về tác giả

Collapse

dientuquyhop Tìm hiểu thêm về dientuquyhop

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                              X