Thông báo

Collapse
No announcement yet.

gắn loa vào mp3

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• gắn loa vào mp3

các bác cho e hỏi tí.nhà e co cái đài casset hỏng.e phá tung ra lấy được cái loa(chỉ mỗi loa tròn tròn thôi ko phải như dàn loa máy đâu).lắp vào mp3 để nghe mà ko thấy gì cả.giờ phải làm sao?thanks

Nguyên văn bởi xadieu Xem bài viết
    các bác cho e hỏi tí.nhà e co cái đài casset hỏng.e phá tung ra lấy được cái loa(chỉ mỗi loa tròn tròn thôi ko phải như dàn loa máy đâu).lắp vào mp3 để nghe mà ko thấy gì cả.giờ phải làm sao?thanks
    cái tròn tròn là bao lớn vậy,và ý định cho nó hát kiểu nào vậy?

Comment

Nguyên văn bởi xadieu Xem bài viết
      công xuất ra của mp3 không đủ để phát ra loa đó đâu. muốn nó nói to thì bạn phải dùng một mạch khuếch đại âm thanh dùng điện ngoài .hoặc dùng ampli.
      Nhất cần thiên hạ vô nan sự
      Bách nhẫn gia trung hữu thái hòa

Comment

bạn qua bõ điện tử công suất ở bên ấy có mấy anh chỉ vài cái mạch khuếch đại công suất nhỏ lấy về ráp vào cho nó hát
        còn nếu loa bạn công suất lớn cỡ 3W/loa trở lên thì sang đó tìm bài của mình có mạch con 2822n lấy về ráp thử đi mạch đó chạy loa xách tay là số 1 lun
        chúc bạn thành công

Comment

các bác nào am hiểu về loa thì post lên đi
          có hình minh họa càng tốt
          loa thì thông số nào là quan trọng hả bác

Comment

thông số của loa chỉ có một vài thông số thôi:trở kháng loa,công suất loa,nếu có thì còn độ nhạy của loa còn lại thì những thông số khác rất ít khi ghi
            ban có thể lên google tìm IC TDA2030 thì có ngay mạch kết nối và chân cẳng của nó thôi con này nghe cũng khá và linh kiện dễ tìm mạch đơn giản,chúc bạn thành công

Comment

Theo em thì nếu là MP3 ta nên làm mạch nhỏ gọn + Dùng pin mang theo luôn bên mình (đút túi luôn). Nếu như thế thì TDA2822 là hợp lý nhất, cái này các bác có thể dùng 2pin tiểu hay mua một pin ĐT lấy điện ra là ok. Em thử dùng pin ĐT loa 3W, chạy khá ngon.

Comment

Tda2822

Đây là nguyên lý của nó:
                Attached Files

Comment

Về tác giả

Collapse

xadieu Tìm hiểu thêm về xadieu

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                X