Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Ampli 12v 40>90w bác nào biết chỉ dùm

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Ampli 12v 40>90w bác nào biết chỉ dùm

Tình hình e đan cần ráp 2 ampli stereo xài 12v trực tiếp,với 1 bộ công suất cao=90w,một bộ vừa mạnh hơn la 4440 là đc,bác nào có mạch,mã ic nào chất lượng giá vừa,dể lắp ráp thì cho e xin với,tìm ko thấy,loại ic nào có bán nhìu trên thị trường các bác nhé..................cảm ơn các bác.......

các bác vào giúp................

Comment

Theo tôi được biết thì không có loại IC nào như vậy , chỉ có những cái tem dán đề cam là hay ghi số như vậy thôi .
      Chỉ có lắp mạch Transisto thôi
      Chuyên làm các mạch điện tử bí hiểm và kỳ quặc .
      nguyendinhvan1968@gmail.com

Mobil : 0903 252 168 Chỉ gọi từ 09 giờ đến 17 giờ . Từ 18 giờ ngoài vùng phủ sóng

Comment

trans thì phải dùng nguồn +/- mới cho công suất lớn dc. 12V signle thì bạn cứ phang mấy con IC ý. Với loa dân dụng bình thường từ 4-8Ohm thì bạn táng con YD7377 là cho công suất lớn nhất. Stereo luôn. lk lắp ngoài lèo lèo có mấy con.

Comment

12v thì để kiếm ic công suất cho ra tới 90w thì chắc là bó tay ùi?
          học, học nữa, học mãi
          chán chẳng buồn chết
          yahoomail:

Comment

mấy bác có tin hok, con ic LA4440 sông suất chỉ có 19W mono mà mấy ông cố nội kĩ sư điệt tử gi ngoài cái vỏ là 100W stetreo, mở ra coi thì ỏng ráp mono rồi chia cho 2 kênh ra stetreo, bó tay luôn

Comment

Nguyên văn bởi H2QA Xem bài viết
              trans thì phải dùng nguồn +/- mới cho công suất lớn dc. 12V signle thì bạn cứ phang mấy con IC ý. Với loa dân dụng bình thường từ 4-8Ohm thì bạn táng con YD7377 là cho công suất lớn nhất. Stereo luôn. lk lắp ngoài lèo lèo có mấy con.
              con YD7377 này câu sao bác,tìm google ko thấy

Comment

Nguyên văn bởi nhocnhonho Xem bài viết
                mấy bác có tin hok, con ic LA4440 sông suất chỉ có 19W mono mà mấy ông cố nội kĩ sư điệt tử gi ngoài cái vỏ là 100W stetreo, mở ra coi thì ỏng ráp mono rồi chia cho 2 kênh ra stetreo, bó tay luôn
                con la4440 này chạy mono tạm đc,còn chạy stereo thì yếu nhớt hà mấy bác

Comment

chơi con TDA7294 đi cho nó oai, con này ~ 70W đó nguồn thì 35V+/-, hơi cao, chứ 12V mà đòi 90W thì,,,,, hok pt,

Comment

mấy bác cho em con nào mà dể mua đc nhé,chứ đi mua mà cứ lắc dầu nãn chí anh hùng.

Comment

Tìm mấy con IC trong âmpli của ô tô ấy mấy bác

Comment

Nguyên văn bởi tavanan Xem bài viết
                        Tìm mấy con IC trong âmpli của ô tô ấy mấy bác
                        Trong diễn đàn mình có luồng về ampli 12V đã bàn về TA8210 và KIA6210 chắc là đạt yêu cầu của chủ thớt. Và có loại IC ra 4 loa, tổng công suất cũng kha khá (quên tên rồi) Nhưng các dòng IC này phải dùng loa có trở kháng nhỏ mới đạt công suất cao.

Comment

Nguyên văn bởi lvhn Xem bài viết
                          Trong diễn đàn mình có luồng về ampli 12V đã bàn về TA8210 và KIA6210 chắc là đạt yêu cầu của chủ thớt. Và có loại IC ra 4 loa, tổng công suất cũng kha khá (quên tên rồi) Nhưng các dòng IC này phải dùng loa có trở kháng nhỏ mới đạt công suất cao.
                          thank bác,e mua test từng con coi ra sao....

Comment

T mới tìm ra dc 1 con có cs khá lớn với loa 4Ohm.
                            Đó là con YD7377. Max out-put 35W/kênh BTL đấy.
                            Con này có 4 đường cs lên đấu BTL 2 cổng với nhau sẽ có stereo BTL.
                            Mà đặc biệt là linh kiện ráp ngoài cực kì ít.

Comment

T mới tìm ra dc 1 con có cs khá lớn với loa 4Ohm.
                              Đó là con YD7377. Max out-put 35W/kênh BTL đấy.
                              Con này có 4 đường cs lên đấu BTL 2 cổng với nhau sẽ có stereo BTL.
                              Mà đặc biệt là linh kiện ráp ngoài cực kì ít.

Comment

Về tác giả

Collapse

ngcong3979 Tìm hiểu thêm về ngcong3979

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                              X