Thông báo

Collapse
No announcement yet.

e cần tư vấn lắp ráp 1 cục đẩy sài boar công suất 16 sò trên 1 kênh..

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• e cần tư vấn lắp ráp 1 cục đẩy sài boar công suất 16 sò trên 1 kênh..

như tiêu đề...do đam mê nghe nhạc sàn...với sự mày mò về điện tử...e cần mấy anh giúp đở về BA cũn như boar lọc nguồn và boar công suất để cko 1 cục đẩy hoàn hão và nghe nhạc chuẫn nhất....
    như các boar lọc nguồn và boar công suất......e ra nhửng chỗ điện tữ mua........còn BA e ra nhờ thợ quấn cho chuẩn...

thứ 1 : về BA ...e nên sài BA như thế nào ... 15a...20a ...25a số volt 50+50- hay hơn nữa...
    thứ 2 : về bộ phận lọc nguồn... nên sài tụ như thế nào.....10000uf 63v .....hay cái khác....
    thứ 3 : về boar công suất..e đang tính mua boar như thế này.. dứi hình.. khõi rườm rà về boar lọc nguồn.. chỉ viec đóng BA vào và thêm 2 cái volum là chạy thôi...

Rất mong anh em trên diễn đàn tư vấn......e xin cãm ơn..

ai giúp e với ạ.....

Comment

ClassD cho no nho gon

Comment

Nguyên văn bởi m4a1kabin Xem bài viết
        ClassD cho no nho gon
        a nói rõ giúp e....c.ơn anh...

Comment

ai giúp e với ạ..thật sự e rất đang phân vân...

Comment

Thế đủ cả rồi còn cần gì phải giup nữa ( có chiăng chỉ là cách đi dây..)

Comment

Cái board đó đầy đủ cả rồi mà. Chỉ còn board rề vs BA là thành amly rồi!
              https://www.facebook.com/groups/871091722939350/

Comment

Board đó có sẵn nguồn òi mà. Thêm BA, rề vs đèn rẽ quạt quạt là xòe hii
                https://www.facebook.com/groups/871091722939350/

Comment

Nguyên văn bởi 123456789012 Xem bài viết
                  như tiêu đề...do đam mê nghe nhạc sàn...với sự mày mò về điện tử...e cần mấy anh giúp đở về BA cũn như boar lọc nguồn và boar công suất để cko 1 cục đẩy hoàn hão và nghe nhạc chuẫn nhất....
                  như các boar lọc nguồn và boar công suất......e ra nhửng chỗ điện tữ mua........còn BA e ra nhờ thợ quấn cho chuẩn...

thứ 1 : về BA ...e nên sài BA như thế nào ... 15a...20a ...25a số volt 50+50- hay hơn nữa...
                  thứ 2 : về bộ phận lọc nguồn... nên sài tụ như thế nào.....10000uf 63v .....hay cái khác....
                  thứ 3 : về boar công suất..e đang tính mua boar như thế này.. dứi hình.. khõi rườm rà về boar lọc nguồn.. chỉ viec đóng BA vào và thêm 2 cái volum là chạy thôi...

Rất mong anh em trên diễn đàn tư vấn......e xin cãm ơn..

Mình góp ý với bạn như thế này nha , thứ nhất bạn đã chuẩn bị cặp thùng gì công xuất của loa maximum là bao nhiêu , ví dụ loa 50w thì mình sẽ chọn mạch cx khoảng 100w để có biên độ tốt nhất lúc volum master ở 50 , từ mấu chốt này bạn biết là bạn phải chọn mạch hay sơ đồ cho hợp lý , khi có sơ đồ rồi thì bạn biết phải chọn tanfo cỡ nào , bạn đã có kiến thức thì lắp ráp thành công là chuyện dễ dàng , cuối cùng lệ thuộc vào đôi bàn tay vàng và khả năng thẩm âm của bạn mà thôi , chúc bạn thành công

Comment

Nguyên văn bởi 7dan Xem bài viết

Mình góp ý với bạn như thế này nha , thứ nhất bạn đã chuẩn bị cặp thùng gì công xuất của loa maximum là bao nhiêu , ví dụ loa 50w thì mình sẽ chọn mạch cx khoảng 100w để có biên độ tốt nhất lúc volum master ở 50 , từ mấu chốt này bạn biết là bạn phải chọn mạch hay sơ đồ cho hợp lý , khi có sơ đồ rồi thì bạn biết phải chọn tanfo cỡ nào , bạn đã có kiến thức thì lắp ráp thành công là chuyện dễ dàng , cuối cùng lệ thuộc vào đôi bàn tay vàng và khả năng thẩm âm của bạn mà thôi , chúc bạn thành công
                    dung roi.phai biet ban sai loa gi chu'.tot nhat l;la mua moi di.con muon tap tanh thi cho biet cong suat loa di.16 so moi ben kho rap lam nhe'

Comment

Nguyên văn bởi m4a1kabin Xem bài viết
                      ClassD cho no nho gon
                      Nguyên lý hoạt động như thế nào , sơ đồ chi tiết của mạch ra sao thì đc xem là chuẩn ClassD hả bạn , đồng nghiệp trên diễn đàn nhờ giúp đỡ , nếu mình chưa đủ khả năng thì thôi , chứ nói như bạn thì ai mà làm đc gì hak , viết phản hồi cho bạn kiểu ClassE đc kg

Comment

Nguyên lý hoạt động như thế nào , sơ đồ chi tiết của mạch ra sao thì đc xem là chuẩn ClassD hả bạn , đồng nghiệp trên diễn đàn nhờ giúp đỡ , nếu mình chưa đủ khả năng thì thôi , chứ nói như bạn thì ai mà làm đc gì hak , viết phản hồi cho bạn kiểu ClassE đc kg
                        Class D là âm thanh to và hay, công suất không nóng lắm, đạt hiệu suất gần như 100%. Ok.

Comment

Nguyên văn bởi MrThanhSaker Xem bài viết

Class D là âm thanh to và hay, công suất không nóng lắm, đạt hiệu suất gần như 100%. Ok.
                          To cỡ nào , hiệu xuất ra sao lấy cơ sở nào mà khẳng định đc như vậy

Comment

Trong công nghệ chưa có vật chất nào trong lĩnh vực bán dẫn mà đạt đc hiệu xuất gần như 100% , ngu nhất còn phải hiểu điều này , cơ sở lý thuyết có thể nổ như bom vậy đó , nhưng khi làm bằng kiến thức thực tế với điều kiện hiện tại nếu có làm thì chắc là phải lỗ vốn .

Comment

Class D không phải là "" chuẩn "" mà là nguyên lý , trong đó tầng công suất sau cùng hoạt động ở chế độ D , tức là chỉ có 2 trạng thái : đóng hoàn toàn hoặc mở hoàn toàn ( chế độ bão hòa ) . Vì vậy lượng nhiệt tỏa ra là rất ít , hiệu suất của mạch được nâng cao....

Comment

Về tác giả

Collapse

123456789012 Tìm hiểu thêm về 123456789012

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                              X