Thông báo

Collapse
No announcement yet.

mạch amply 8 sò .. cháy diện trở sứ giờ bị rè khi nghe

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• mạch amply 8 sò .. cháy diện trở sứ giờ bị rè khi nghe

Mình nhờ các sư phụ chỉ giùm với

con 4 sò thì đã khi bị như vậy ok rồi ....thay transitor

còn mạch 8 sò này đã thay 2 con bị cháy trong 4 con 1 kênh .. Thay luôn các transictor ròi nhưng vẫn bị tịt tịt sao đó ...

đã kiểm tra ko phải do bo muisic .. đã thay con 455 tiền kđ .......

Vậy mình phải kiểm tra gì nữa giờ ..

Cám ơn trước vì đã xem bài và giúp đỡ

Em chẳng biết thế nào nhg mà nguyên nhân dẫn đến ù,rè chắc cũng do cái volume ấy. Bác xem lại đi

Comment

Nguyên văn bởi this1998 Xem bài viết
      Em chẳng biết thế nào nhg mà nguyên nhân dẫn đến ù,rè chắc cũng do cái volume ấy. Bác xem lại đi

đã đảo thử 2 kêng lr rồi ! có do nguồn ko nhỉ

đã thay các con tran c23823 và A1013 luôn rồi . thường thì thay xong là ok ! tụ thì đang đã đảo thử 2 kêng rồi ....hĩ

Comment

Nguyên văn bởi khanhtruc Xem bài viết
        còn mạch 8 sò này đã thay 2 con bị cháy trong 4 con 1 kênh .. Thay luôn các transictor ròi nhưng vẫn bị tịt tịt sao đó ...

đã kiểm tra ko phải do bo muisic .. đã thay con 455 tiền kđ .......

Vậy mình phải kiểm tra gì nữa giờ ..
        kiểm tra gì ? tháo hết sò ra kiểm tra từng con một chứ sao ? sửa kiểu gì mà 4 con/ kênh. Hỏng 2 con thì thay 2 con ?? là sao ? đáng lẽ ra phải tháo hết cả 4 con rồi đo chứ ? Nếu 2 con còn lại nó tịt mũi thì sao ??
        Nhiễu điều phủ lấy giá gương
        Người trong một nước phải thương nhau cùng

Comment

Nguyên văn bởi nongdanfo Xem bài viết
          kiểm tra gì ? tháo hết sò ra kiểm tra từng con một chứ sao ? sửa kiểu gì mà 4 con/ kênh. Hỏng 2 con thì thay 2 con ?? là sao ? đáng lẽ ra phải tháo hết cả 4 con rồi đo chứ ? Nếu 2 con còn lại nó tịt mũi thì sao ??
          Ghê ta hihi
          .

Comment

Ngửi biến áp xem có khét hay sờ xem nó có nóng quá mức ko bác ơi

Comment

đầu tiên là phải ktra xem hết dàn sò, từng em một xem có die k, thay mấy em die, xem trở 0.22 hay 0.33 j đó tùy mạch, con trắng trắng to to 5W ấy, chết mấy em này thì cũng nghẹt mũi thôi, nếu sò + trở ok hết, mở máy lên hát, đo áp nguồn xem có bị sụt áp không, đo áp DC ngõ ra xem có lệch hơn 1 V hay không, chứ k biết như thế nào thì làm sao mà kê đơn thuốc hihi
              .

Comment

phải đo thang x10k mấy con sò hết, chắc có a nào rĩ rồi nên âm thanh ko chắc nữa!

Comment

cám ơn các anh !

Comment

bạn xem lại thiếu nguồn đó
                    mình đã làm 1 con bị hở chân C nguồn của đèn tiền kích

Comment

Bạn nên tháo hết Sò Công suất và tiền khuếch đại ra, đo xem nếu không chết, bạn tháo mấy con R công suất ở chân E của tzt CS đo xem còn không , rồi kiểm ra cầu chỉnh lưu khi chạy có nóng không , rồi bạn kiểm tra nguồn cấp cho 4558, nếu nguồn cho 4558 bị thiếu thì cũng bị rè, chúc bạn sớm tìm ra bệnh, mà nói chung khi sò CS bị chết thì bao giờ cũng lôi theo mấy con Driver theo cho có bạn có bè bạn kiểm tra kĩ nhá , mà nhớ tách từng Vế ra một để kiểm tra đừng để cả 2 vế R L cùng kiểm tra như thế sẽ không chính sác đâu , tốt nhất nên cắt nguồn +/_ của vế còn tốt rồi để vế bị hỏng lại để kiểm tra nhé CHúc bạn sớm thành Công

Comment

Về tác giả

Collapse

khanhtruc Tìm hiểu thêm về khanhtruc

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                      X