Thông báo

Collapse
No announcement yet.

ampli dùng 2 loại sò

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• ampli dùng 2 loại sò

chào các bác e có con ampli chạy 8 sò a1943/ c5200 bị cháy mất 4 chú nên e đã thay bằng 4 chú
    a1216/c2922. như vậy mỗi kênh có 2 loại sò. một cặp a1943/c5200 và một cặp a1216/c2922. e thấy cũng chạy bình thường nhưng ko biết có ổn định được ko. nhờ các bác tư vấn giúp. nên để thế chạy hay
    nên thay cho cùng loại.thanks các bác

Nguyên văn bởi toanhoang29 Xem bài viết
    chào các bác e có con ampli chạy 8 sò a1943/ c5200 bị cháy mất 4 chú nên e đã thay bằng 4 chú
    a1216/c2922. như vậy mỗi kênh có 2 loại sò. một cặp a1943/c5200 và một cặp a1216/c2922. e thấy cũng chạy bình thường nhưng ko biết có ổn định được ko. nhờ các bác tư vấn giúp. nên để thế chạy hay
    bác nên cho nó chạy cùng loại ko nên cho nó 2 loại vậy. nó dễ cháy lắm.

facebook:

Comment

Nguyên văn bởi toanhoang29 Xem bài viết
      với công suất và nguồn không lớn lắm thì để vậy cũng được, nhưng tốt nhất là NÊN ráp cùng một loại (cặp) cho từng kênh .

Comment

San 2 cặp sò mới vào 1 kênh , sò cũ vào 1 kênh đừng dùng 1 cặp này 1 cặp kia trong cùng 1 kênh mau chết lắm .

Comment

cảm ơn các bác e sẽ làm theo ý kiến của các bác.

Comment

Mình thì mình thích chia đều sò cho 2 kênh nghe cho nó có cảm giác đối xứng. Miễn là từng cặp sò đồng bộ với nhau là đc. Còn bạn nào có ý kiến là lắp lẫn sò dễ bị cháy thì xin hỏi có lý thuyết nào nói thế không? Tất nhiên là các sò vẫn làm việc trong áp giới hạn của chúng!
            Cần mua gấp chung cư (Hà Nội) diện tích trên dưới 50m2 để triển khai dự án nhà thông minh!!!

0989313142

Comment

Nguyên văn bởi lvt195 Xem bài viết
              Mình thì mình thích chia đều sò cho 2 kênh nghe cho nó có cảm giác đối xứng. Miễn là từng cặp sò đồng bộ với nhau là đc. Còn bạn nào có ý kiến là lắp lẫn sò dễ bị cháy thì xin hỏi có lý thuyết nào nói thế không? Tất nhiên là các sò vẫn làm việc trong áp giới hạn của chúng!
              Là ở hệ số khuyếch đại 2 con sò dù bằng nhau về áp lẫn công suất và các chỉ tiêu khác nhưng hệ số khuyếch đại khác nhau là chạy khác rồi , ngay khi dùng cùng loại cũng không có được hệ số giống nhau nếu không phải hàng chính phẩm , lvt đo hfe 10 con sò xem được mấy con giống nhau hay đơn giản là đo mối nối Be , Bc cũng thấy nhiều con số đo 2 mối nối chênh nhau trong khi phải bằng nhau .

Comment

Về tác giả

Collapse

toanhoang29 Tìm hiểu thêm về toanhoang29

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
              X