Thông báo

Collapse
No announcement yet.

cần các cao thủ về amply giúp em ạ

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• cần các cao thủ về amply giúp em ạ

tình hình là bo công suất hảo mi 720w của em bị chập tran 1015 mua không có nên lấy tran a564 thay vào nhưng khi lấy sp- vào mass hay sp+ vào mass thì ok , còn sp- với sp+ thì có vấn đề là loa kêu phịch phịch < là loa đưa ra thục vào để lâu có thể cháy loa> em đả đo mấy tran khác thì tất cả ok rồi mong mọi người giúp em ạ giờ em bí quá rồi

không có cao thủ nào giúp em hết vậy

Comment

Ý van thiet là bo ráp cầu 2 mạch công suất hư trans đã thay khi câu loa theo kiểu stereo thì tốt còn khi câu kiểu cầu thì bị dao động hả , khi bị dao động như thế nếu mạch tốt thì chỉ có 2 trường hợp 1 là thiếu hay hư mạch lọc Zobel ngỏ ra loa < trong mạch cầu là điện trở và tụ nối liền sp- và sp+ >, 2 là do tổng trở của loa thử nhỏ và để gần mạch amp .

Comment

em quên mạch của em khếch đại kiểu BTL SP- và SP+ không lấy mass, trước khi hỏng là em thay bo karaoke vào xong dùng loa nhỏ để thử khoảng 1 phút là 2 kênh bị 1 bệnh là cháy điện trở 100om và 2 con 1015 lút đó en để loa trên nắp amply,

Comment

Khi cháy trở và trans thì không chỉ hư trans đó đâu nên đo kiểm lại tất cả trước khi thử lại , khi đó nhớ đo volt giữa mass 0 và sp- , sp + nếu không có volt ra mới được thử tiếp bằng tín hiệu , mạch ráp cầu tổng trở lớn rất dễ dao động khi thử với loa tổng trở nhỏ hơn 8 R và để gần < 0,50 m . Trong mạch amp các trans thường đối xứng nhau theo cặp nên không thể thay A 1015 bằng A 564 được phải thay đúng A 1015 .

Comment

chắc em tìm đúng a1015 thử xem sao, em đo tất cả rồi điều ok có phải em thử loa gần amply nên mới ra chuyện này phải không ạ em đo sp- và sp+ với mass kim không lên gì hết ạ, giờ em thử với điện áp 15v 0 15v chưa thử 42v 0 42v, tại sao loa để gần lại như vậy ạ

Comment

em tìn được tran a1015 rồi mà củng vậy mong cao thủ giúp, em làm ok rồi
              Last edited by vanthiet; 24-02-2013, 23:20.

Comment

Tiếng bình bịch < motor boating > thường do sai tổng trở ra nhất là khi ráp cầu ngỏ ra tổng trở lớn mà gắn loa tổng trở nhỏ hay kê loa sát phía sau amp . Nếu ngỏ ra đều 0 volt vanthiet câu loa xa ra nếu không hết thì thử đảo 2 đầu dây loa xem . Nếu vẫn còn bị vanthiet chịu khó chụp cho cái hình bo mạch có đánh dấu chỗ hư và cách đi dây mới đoán tiếp được .

Comment

Về tác giả

Collapse

vanthiet Tìm hiểu thêm về vanthiet

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                X