Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Loa soundmax A4000 bị ù loa bass mong AE giúp đỡ

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

Nguyên văn bởi vanthangv Xem bài viết
    mình thắc mắc là sao đo điện áp ở con TDA cho loa bass lại khác khi đo ở loa vệ tinh có phải do nguồn cấp cho con tda bass có vấn đề
    Ktra chân 3 của các ic có thông nhau hết ko? tiếp tục ktra chân 5 của các ic có thông nhau hết ko? có thể hở mạch ở đâu đó

Comment

Nguyên văn bởi lvhn Xem bài viết
      Ktra chân 3 của các ic có thông nhau hết ko? tiếp tục ktra chân 5 của các ic có thông nhau hết ko? có thể hở mạch ở đâu đó
      cho mình hỏi nếu mình câu 1 sợi dây từ chân 3 của con tda bass sang chân 3 của tda vệ tinh và câu 1 sợi từ chân 5 của tda bass sang chân 5 của tda vệ tinh thì có sao kg

Comment

cho mình hỏi nếu mình câu 1 sợi dây từ chân 3 của con tda bass sang chân 3 của tda vệ tinh và câu 1 sợi từ chân 5 của tda bass sang chân 5 của tda vệ tinh thì có sao kg
        ko sao cả. vì nó xài chung nguồn mà. bả thân trên mạch nó phải thông nhau

Comment

Giúp mình với bạn con loa vi tính của mình mở lên thì loa bass ù rất to mình đã thay con tda 2030 mà vẫn kg hết mình kiểm tra con 4558 thì thấy bình thường mình đo nguồn cấp tới con tda 2030 cấp cho loa bass khi đi ở chân 4 và 5 thì thấy chỉ lên khoảng 10V nhưng mình đo ở 2 con Tda2030 của 2 loa vệ tinh thì thấy dc hơn 20V khi đo chân số 4 của con tda 2030 loa bass với chân số 5 của tda 2030 loa vệ tinh thì khoảng 10v, đo chân sô 5 của con tda bass với số 5 của tda vệ tinh cũng lên 10 V kg biết nó bị gì
          Trước hết bạn vặn volume của bass xuống min xem còn ù ko? Nếu hết ù thì 2030 vẫn tốt.
          Con 2030 loa bass dùng nguồn đôi hay đơn? Nếu nguồn đôi thì điện áp chân 3 và 5 có đối xứng nhau ko? (ngắt loa ra đo cho chính xác).
          Nếu dùng nguồn đôi thì điện áp chân 4 phải là 0V.
          Nếu dùng nguồn đơn thì điện áp chân 4 = 1/2 điện áp chân 5, đồng thời có 1 tụ hóa trước khi xuất ra loa, tụ này không được chạm chập.

Comment

Về tác giả

Collapse

minhtris1 Tìm hiểu thêm về minhtris1

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
          X