Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Amly Zenbos GX68 bị tiếng nổ vọng tăng dần rất lớn khi mở Repeat của dãy Echo cần giúp đỡ!

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Amly Zenbos GX68 bị tiếng nổ vọng tăng dần rất lớn khi mở Repeat của dãy Echo cần giúp đỡ!

Như tiêu đề, em có Amly Zenbos GX68 bị tiếng vọng ồn ào (giống tiếng cánh quạt máy bay trực thăng) tăng dần rất lớn, tần số vọng của âm thanh cũng tăng dần từ trầm đến rất cao) khi mở núm Repeat của dãy echo, tiếng vọng cứ hết một chu trình như vậy là hết và lại lặp lại ngay sau đó, buộc phải đẩy núm Repeat của dãy echo hoặc đẩy vol echo về vạch 0, như vậy nó mất echo không thể hát karaoke được, như vậy là bị hỏng trên mạch echo hả các bác? Em thử rút mic, ngắt hết tín hiệu audio đầu vào, nhưng nó vẫn bị! Nhờ các bác có kinh nghiệm giúp đỡ ạ! cảm ơn các bác!

Nguyên văn bởi tuanastro Xem bài viết
    Như tiêu đề, em có Amly Zenbos GX68 bị tiếng vọng ồn ào (giống tiếng cánh quạt máy bay trực thăng) tăng dần rất lớn, tần số vọng của âm thanh cũng tăng dần từ trầm đến rất cao) khi mở núm Repeat của dãy echo, tiếng vọng cứ hết một chu trình như vậy là hết và lại lặp lại ngay sau đó, buộc phải đẩy núm Repeat của dãy echo hoặc đẩy vol echo về vạch 0, như vậy nó mất echo không thể hát karaoke được, như vậy là bị hỏng trên mạch echo hả các bác? Em thử rút mic, ngắt hết tín hiệu audio đầu vào, nhưng nó vẫn bị! Nhờ các bác có kinh nghiệm giúp đỡ ạ! cảm ơn các bác!
    thông thường thì các núm điều chỉnh của mạch Echo để vào vị trí giữa ( số 5) thì khi bật máy sẽ không bị tiếng vang dội liên tục , nếu như bạn để núm REPEAT quá cao , mức 7, mức 8 thì khi bật máy sẽ có tiếng vọng tăng dần đến cực đại trên loa , lúc này bạn chỉ cần vặn núm REPEAT về mức 2-3 thì tiếng vọng sẽ giảm dần và mất hẳn , không cần phải giảm núm VOLUME_ECHO , trường hợp đã giảm núm REPEAT rồi mà ampli vẫn không mất tiếng vọng đó thì chiết áp REPEAT có thể đã bị hư rồi , bạn nên thay cái mới thôi.

Comment

Về tác giả

Collapse

tuanastro Tìm hiểu thêm về tuanastro

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
    X