Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Xác định cực tính âm dương Tai nghe điện thoại

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• mèomướp
    replied
    Tại vì chiều dương nó chồi lên. Theo thuyết âm dương thì dòng điện nó sẽ ngược lại tức là giảm đi ạ để lấy lại cân bằng cho vật chất. Thầy mo bên cạnh nhà cháu gần trăm tuổi rùi toàn dùng thuyết này ấy ạ...

Leave a comment:

• trthnguyen
    replied
    Nguyên văn bởi tuyennhan Xem bài viết
    Với loa và tai nghe có 2 cách thử cực tính , cách 1 thử bằng nguồn dc 1,5v hay hơn chích vào 2 cực khi đúng cực dòng dc nhỏ nhất hay màng loa búng tới .
    Cách 2 thử bằng mạch phát xung , câu tai nghe , loa vào 1 mạch amp đưa xung vào amp và dùng 1 mạch thu để thu tiếng tai nghe hay loa phát ra đúng cực báo xanh sai cực báo đỏ . Mạch này ráp thành 2 hộp thu phát có bán ngoài thị trường .
    Chiều nào thì dòng DC cũng bằng nhau chứ nhỉ?

Leave a comment:

• tuyennhan
    replied
    Với loa và tai nghe có 2 cách thử cực tính , cách 1 thử bằng nguồn dc 1,5v hay hơn chích vào 2 cực khi đúng cực dòng dc nhỏ nhất hay màng loa búng tới .
    Cách 2 thử bằng mạch phát xung , câu tai nghe , loa vào 1 mạch amp đưa xung vào amp và dùng 1 mạch thu để thu tiếng tai nghe hay loa phát ra đúng cực báo xanh sai cực báo đỏ . Mạch này ráp thành 2 hộp thu phát có bán ngoài thị trường .

Leave a comment:

• Xác định cực tính âm dương Tai nghe điện thoại

Tình hình là em đang có dự án làm một máy đo xác định cực tính cho tai nghe của điện thoại.
    Đúng cực +, -, thì báo đèn xanh. -, + thì báo đèn đỏ
    Anh em trong diễn đàn ai có kinh nghiệm chia sẻ em với ạ

Về tác giả

Collapse

ldthanh12 Tìm hiểu thêm về ldthanh12

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
X