Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Xác định cực tính âm dương Tai nghe điện thoại

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

Nguyên văn bởi trthnguyen Xem bài viết

Rất dị ứng với mod mà lại nói "có gì đâu mà phải hỏi". Người ta ko biết nên mới hỏi, có hỏi, có trả lời thì cái diễn đàn này mới tồn tại, có tồn tại thì mới có mod nhé!
    Còn cái jack kia nó chung GND, muốn đảo phase 1 kênh cũng ko được đâu, đơn giản vậy mà còn sai thì đừng chê người khác ko rành vật lý phổ thông. Tôi nói những cái mà ít người biết (cụ thể là Binaural Sound), đọc ko hiểu rồi nói người ta ko rành là ko được! Mà cái đó trên mạng nói nhiều, tại mod ko chịu tìm hiểu.
    Hi các bác cho em nói đôi lời ạ. Bác trthnguyen cũng đừng quá nóng, như mod @nguyendinhvan thì cái jac 3 chấu 3.5mm đó tuy chung GND thật, nhưng tiêu đề của mình đang bàn là phân biệt cực tính loa điện thoại ( hiểu ngầm có thể là tai nghe). Thực tế tai nghe vẫn có loại 2 dây R và L dẫn dây về tận đầu jac mà, có thể đổi đầu dây tại đó luôn, biết đâu dụng ý bác dinhvan là vậy.
    theo nhận diện của riêng em thì đã là hệ thống âm thanh (từ 2 loa trở lên nhé) luôn cần sự đồng pha giữa các loa, có thể cùng trồi hoặc sụt như nhau.
    Còn về thẩm định loại cùng trồi và sụt thì có lẽ nên cần 1 máy đo cho chắc.hi vì quan niệm riêng nên nhẹ nhàng góp ý cho em ạ.

Comment

Nguyên văn bởi mèomướp Xem bài viết
      Chú ơi cháu nhịn ăn kẹo mấy bữa mới mua được bộ giắc cắm chú bảo ấy ạ. Cháu về nối đảo ngược 1 kênh để nghe thử nhưng mà nó hông kêu và cũng tịt luôn 1 kênh ấy rùi. Cụ hàng xóm bắt đền cái đài cụ mua mấy chục ngàn trên phố huyện ấy. Hình như anh thợ điện bảo với cụ ấy là cháu nối ngược nó chung mát lên bị chập 1 kênh chứ hông phải tại cái đài đểu đâu ạ...
      Hi còn bạn mèomướp cho mình hỏi chút về riêng bạn được không, không biết bạn tuổi đời ra sao mà kiến thức cũng Uyên thâm quá, mình cũng phục bạn. Đọc qua nhiều luồng thấy bạn viết nhiều bài và pha hài hay cũng rất nhiều nên khá ấn tượng.hi

Comment

Dạ cháu còn nhỏ xíu chỉ bằng tuổi con gái út của chú trung sĩ thôi ạ. Nghe mấy anh trai làng bảo chú ấy có 3 cô con gái xinh lắm. Mấy chú mấy bác mốt min trên này toàn có con gái xinh lắm ấy ạ chú mà chưa có người iu thì chịu khó tìm hiểu ạ. Về cái giắc thì chú trung sĩ tư vấn 1 cặp đực cái lên ko thể có khả năng đảo được đâu ạ. Cái này là chú ấy nhầm lẫn thôi chắc thi thoảng bị vợ mắng lên giận dỗi vô diễn đàn hoa mắt chóng mặt chút. Về trình độ thì chú ấy siêu lắm và có viết cả sách về âm ly hay dễ hiểu lắm ạ. Chú trth... và chú tuyen... ơi các chú đừng nghiêm túc quá mà. nhẹ lòng chút đi ạ...

Comment

Nguyên văn bởi Thangbpvn Xem bài viết

Hi các bác cho em nói đôi lời ạ. Bác trthnguyen cũng đừng quá nóng, như mod @nguyendinhvan thì cái jac 3 chấu 3.5mm đó tuy chung GND thật, nhưng tiêu đề của mình đang bàn là phân biệt cực tính loa điện thoại ( hiểu ngầm có thể là tai nghe). Thực tế tai nghe vẫn có loại 2 dây R và L dẫn dây về tận đầu jac mà, có thể đổi đầu dây tại đó luôn, biết đâu dụng ý bác dinhvan là vậy.
          theo nhận diện của riêng em thì đã là hệ thống âm thanh (từ 2 loa trở lên nhé) luôn cần sự đồng pha giữa các loa, có thể cùng trồi hoặc sụt như nhau.
          Còn về thẩm định loại cùng trồi và sụt thì có lẽ nên cần 1 máy đo cho chắc.hi vì quan niệm riêng nên nhẹ nhàng góp ý cho em ạ.
          À à, tại vì chủ đề này về sau mở rộng ra cả LOA nữa nên mình ko hiểu dụng ý, cứ tưởng là nói về jack tín hiệu cơ .

Comment

Về tác giả

Collapse

ldthanh12 Tìm hiểu thêm về ldthanh12

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
          X